• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

finalbread

Mấy cái soft chỉ có trên rom MIUI kiếm ở đâu các bác nhỉ, mà bản rom MIUI này ko có dạng flash à mọi người?, toàn zip-rom

ancola66

Super V.I.P
Mấy cái soft chỉ có trên rom MIUI kiếm ở đâu các bác nhỉ, mà bản rom MIUI này ko có dạng flash à mọi người?, toàn zip-rom
Bạn tải bản Rom zip về, bung nó ra rồi vào System/app lấy file *.apk của soft mà bạn thích ra cài thôi:D

Hieu3210

Bạn tải bản Rom zip về, bung nó ra rồi vào System/app lấy file *.apk của soft mà bạn thích ra cài thôi:D

Tình hình là bác Ân đang mải mê với WP7 nên quên update rồi. :D:D:D
Đã có bản mới Base MIUI 14-1. Bác Update vào bài 1 nhé.
P/S: Hy vọng sắp có tiếng Việt để dùng. Cái trang bác cho mình Register rồi mà không đăng ký vào nhóm Việt hóa được nhỉ.

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là bác Ân đang mải mê với WP7 nên quên update rồi. :D:D:D
Đã có bản mới Base MIUI 14-1. Bác Update vào bài 1 nhé.
P/S: Hy vọng sắp có tiếng Việt để dùng. Cái trang bác cho mình Register rồi mà không đăng ký vào nhóm Việt hóa được nhỉ.
Cập nhật rồi ( Bao gồm cả thông tin thay đổi rất nhiều của Build mới này);;)

trantuan1207

Không phải do pin đâu. Em cũng bị thế.Vừa khởi động xong FC liên tục.chỉ mượt lúc vừa flash xong thui
hú vía, hóa ra k phải mình mình bị :D

Bác nào bị lỗi copy dữ liệu vào thẻ mà máy không nhận thì update thằng này là ok liền. Copy vào thẻ nhó làm như uprom bằng phương pháp Recovery.
Không hiểu sao em không up lên đây được.các bác tải về theo link này nha: http://www.megaupload.com/?d=FIT9IB1W hoặc http://www.multiupload.com/9E4JULJMUA
Bác đang chạy bản nào rồi, có nuột k? em ưng bản của FutureShocks quá mà tự nhiên dính lỗi FC, buồn thật!
Sắp có bản MIUI mới hỗ trợ rất nhiều cho HD2.Bây giờ chỉ còn chờ bác Lesjaw porting thôi.Mọi người tham khảo Release note ở đây nè http://miui-dev.com/
chịp, nhiều người cứ bảo bản này mượt, bản kia mượt, Miui em kết lắm nhưng bản nào cũng dính lỗi k dùng lâu dài đc :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Cập nhật rồi ( Bao gồm cả thông tin thay đổi rất nhiều của Build mới này);;)
Bác Ân ơi, mấy bản kia anh em anh em không dính bệnh này thì cũng dính bệnh nọ, e hỏi vui tí là bác có bị dính bệnh không mà chả bao h thấy bác up bệnh lên hỏi anh em có bị bệnh cùng không thế? :D e chả tin là bác không bao h gặp lỗi đâu ^^.
trong lúc đang bất mãn với vụ Miui hay bị dính lỗi, em lại đổi qua Winfone7 dùng chơi rồi, đêm qua lọ mọ ngồi unlock mất bao nhiêu thời gian, nên ngại chưa muốn bỏ đi để test bản này... Nhưng mà công nhận là W7 chán thật, cầm cái máy chả biết làm j.... Lắp pin độ vào trong 1 ngày cũng đã thấy hết, chả hiểu ra sao @__@, dùng các hệ điều hành đốt pin thế này k biết cục pin 1,3tr có sớm teo k??? :(

Chỉnh sửa cuối:

dat_knight

hú vía, hóa ra k phải mình mình bị :D

Bác đang chạy bản nào rồi, có nuột k? em ưng bản của FutureShocks quá mà tự nhiên dính lỗi FC, buồn thật!

chịp, nhiều người cứ bảo bản này mượt, bản kia mượt, Miui em kết lắm nhưng bản nào cũng dính lỗi k dùng lâu dài đc :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Bác Ân ơi, mấy bản kia anh em anh em không dính bệnh này thì cũng dính bệnh nọ, e hỏi vui tí là bác có bị dính bệnh không mà chả bao h thấy bác up bệnh lên hỏi anh em có bị bệnh cùng không thế? :D e chả tin là bác không bao h gặp lỗi đâu ^^.
trong lúc đang bất mãn với vụ Miui hay bị dính lỗi, em lại đổi qua Winfone7 dùng chơi rồi, đêm qua lọ mọ ngồi unlock mất bao nhiêu thời gian, nên ngại chưa muốn bỏ đi để test bản này... Nhưng mà công nhận là W7 chán thật, cầm cái máy chả biết làm j.... Lắp pin độ vào trong 1 ngày cũng đã thấy hết, chả hiểu ra sao @__@, dùng các hệ điều hành đốt pin thế này k biết cục pin 1,3tr có sớm teo k??? :(

Mình chắc Bác Ân cũng ko dính lỗi gì với bản MIUI này đâu.Bởi vì mình dùng MIUI từ hồi đầu tiên nó ra.Ban đầu thì công nhận khá nhiều lỗi nhưng bây giờ những bản gần đây hoàn toàn mạnh và ổn định.Mình cài rất nhiều app và game khủng nhưng chưa bao giờ bị FC hay bị giật cả.Hoàn toàn yên tâm dùng MIUI.

trantuan1207

Mình chắc Bác Ân cũng ko dính lỗi gì với bản MIUI này đâu.Bởi vì mình dùng MIUI từ hồi đầu tiên nó ra.Ban đầu thì công nhận khá nhiều lỗi nhưng bây giờ những bản gần đây hoàn toàn mạnh và ổn định.Mình cài rất nhiều app và game khủng nhưng chưa bao giờ bị FC hay bị giật cả.Hoàn toàn yên tâm dùng MIUI.
Vậy tại sao mình, bạn langthang, nguyentung... lại bị dính lỗi nhỉ??? trong đó mình bị dính lỗi nhiều nhất:
- treo ở màn hình joker giống langthang: Bản này đang dùng bình thường nhưng thiết lập linh tinh quá nên flash lại thế là dính "búp lúp - lúp búp" :D
- FC giống nguyentung: Mới flash xong, reboot 1,2 lần ok --> thấy ngon bắt đầu cài themes, softs... cả đêm, đến sáng thay con pin DLC và bật lại thì dính FC, FC tối mắt tối mũi, cứ ok là lại báo ---> rút pin
Điểm giống nhau là ban đầu dùng rất ngon, đến lúc tự dưng đổ bệnh thì không thể làm j, kể cả 4mat thẻ, recovery lại và flash lại..
ngoài ra cũng có 1 điểm củ chuối: cop dữ liệu vào, thấy máy tính cop, chạy vài phút hẳn hoi, lắp vào máy không thấy mục vừa cop đâu, lôi thẻ ra thì mấy folder cop vào biến mất như bị ma làm (lỡ cut nên mất hết ảnh ọt, nhạc nhẽo luôn)... ơ nhưng explorer của nó liệt kê vẫn thấy mấy cái theme mới cop nên cài được. Túm lại ngoài theme thì dữ liệu khác tự nó xóa bằng sạch :|

ars0912

bác nào up bản mới nhất lên mediafire được không ạ? em mạng cùi down mấy trang kìa toàn dưới 10kb lâu quá trời :((

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là up bản 1.3 (1/14) xong, kết nối Wifi thì nó tự động cập nhật : MIUI...update.miuirom.com :-?. Chả hiểu nó update gì mà lại thẳng từ trang miuirom.com :-?, update xong thì nó cũng chả hỏi là có cài hay không (Nó tự install từ lúc nào). Khởi động lại máy thấy vẫn chạy tốt :p >>> HD2 có lẽ đã được đăng kí là một máy dùng Android chính hiệu:-?:))

trantuan1207

Tình hình là up bản 1.3 (1/14) xong, kết nối Wifi thì nó tự động cập nhật : MIUI...update.miuirom.com :-?. Chả hiểu nó update gì mà lại thẳng từ trang miuirom.com :-?, update xong thì nó cũng chả hỏi là có cài hay không (Nó tự install từ lúc nào). Khởi động lại máy thấy vẫn chạy tốt :p >>> HD2 có lẽ đã được đăng kí là một máy dùng Android chính hiệu:-?:))

nhanh nhẹn gớm ;)), bác thử test luôn vấn đề cop dữ liệu và pin đi ợ. :D

langthang262

Em có thấy nó cập nhật gì đâu nhỉ, chạy từ chiều đến giờ.
Nói chung dùng vẫn tốt, mỗi tội cài đi cài lại nhiều thì phải setup lại cái email, mất hết cả

trantuan1207

Em có thấy nó cập nhật gì đâu nhỉ, chạy từ chiều đến giờ.
Nói chung dùng vẫn tốt, mỗi tội cài đi cài lại nhiều thì phải setup lại cái email, mất hết cả
bị "búp lúp-lúp búp" thì recovery lại bản đó thì vẫn bị phải không bạn?
sang bản mới này k liên quan đến bản cũ nữa chắc hết lỗi này rồi đúng k? Đồng chí thử reboot mấy phát rồi thế? ^^

duong8488

Có bản fix lỗi cuộc gọi bị FC rùi nè, e sắp phát điên vì lỗi đó, tuyệt quá, đúng là topic cập nhật có khác ! THANKS bác nhiều.

dat_knight

Vậy tại sao mình, bạn langthang, nguyentung... lại bị dính lỗi nhỉ??? trong đó mình bị dính lỗi nhiều nhất:
- treo ở màn hình joker giống langthang: Bản này đang dùng bình thường nhưng thiết lập linh tinh quá nên flash lại thế là dính "búp lúp - lúp búp" :D
- FC giống nguyentung: Mới flash xong, reboot 1,2 lần ok --> thấy ngon bắt đầu cài themes, softs... cả đêm, đến sáng thay con pin DLC và bật lại thì dính FC, FC tối mắt tối mũi, cứ ok là lại báo ---> rút pin
Điểm giống nhau là ban đầu dùng rất ngon, đến lúc tự dưng đổ bệnh thì không thể làm j, kể cả 4mat thẻ, recovery lại và flash lại..
ngoài ra cũng có 1 điểm củ chuối: cop dữ liệu vào, thấy máy tính cop, chạy vài phút hẳn hoi, lắp vào máy không thấy mục vừa cop đâu, lôi thẻ ra thì mấy folder cop vào biến mất như bị ma làm (lỡ cut nên mất hết ảnh ọt, nhạc nhẽo luôn)... ơ nhưng explorer của nó liệt kê vẫn thấy mấy cái theme mới cop nên cài được. Túm lại ngoài theme thì dữ liệu khác tự nó xóa bằng sạch :|

- Bootloop có thể xử lý được bằng cách flash recovery lại như hướng dẫn của Bác ân.
- Lỗi copy dữ liệu cũng có hướng dẫn bên trên rùi.
- FC thì mình không biết có phải mỗi lần up rom mới bạn không Swipe data hoặc Swipe cache hay không...? Mỗi lần up rom mới hoặc update mình đều Swipe cache nên không thấy hiện tượng FC

goldeneagle

hix bác ơi mấy bản này tmobile chạy ngon không ạh bác có thể giới thịu con tmobile nên dùng bản nào không ạ

Hieu3210

hix bác ơi mấy bản này tmobile chạy ngon không ạh bác có thể giới thịu con tmobile nên dùng bản nào không ạ

Bản nào dùng cũng ổn bạn ạ (những bản giới thiệu ở bài 1).
Tuy nhiên quan điểm riêng của mình thì dùng bản của Lesjaw là ổn nhất, tuy nhiên chịu khó đi chợ lấy ứng dụng về, bản của FutureShocks thì tích hợp nhiều phần mềm nhưng hay bị lỗi FC -> tóm lại là dùng bản của Lesjaw

goldeneagle

hình như link down trên xda có vấn đề thì phải ...
àh mà bản này benmark khá không mấy bác

langthang262

bị "búp lúp-lúp búp" thì recovery lại bản đó thì vẫn bị phải không bạn?
sang bản mới này k liên quan đến bản cũ nữa chắc hết lỗi này rồi đúng k? Đồng chí thử reboot mấy phát rồi thế? ^^

Dùng bản 7.1 bị vấn đề nhưng chuyển sang bản 14.1 thì lại OK, không có vấn đề gì cả.

trungcyber

Nghe đồn là mấy bản Rom MiUi này không xài được Wifi Hotspot phải không các bạn ? Có cách nào xài được không ? Mình rất thích Rom Miui nhưng vì nó không có Hotspot nên ngại dùng. Thanks