• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

trantuan1207

Vừa đưa thêm một Theme mới : Black Pro Theme v1.0 trên bài 3 :p

e thích nhất cái theme cô gái của bác, lần trước set up đầy đủ, tùy chỉnh ép phê lắm rồi thì lại bị FC của futureshock :(
Mấy cái Theme của bác làm e còn thích hơn là down từ Miui ^^

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Thanks bạn. Mình đã set bằng tay được rồi.

Ah, cho mình hỏi luôn là khi mình cài phần mềm vào MIUI thì nó cài vào máy hay vào thẻ vậy?

Nếu bạn dùng Data.img trên thẻ thì khi cài đặt nó sẽ vào đó tất, còn nếu không dùng thì khi bạn cài đặt xong, nếu ứng dụng nào cho phép chuyển sang thẻ thì nó sẽ hỏi mình có chuyển sang không.
Bạn có thể lên Maket down APP2SD để quản lý và chuyển ứng dụng lên thẻ nhớ

AK47_CCCP

Có bác nào dang dùng MIUI byRaider X303 ko ạ? so với các bản khác như của lesjaw có j khác không? e đang phân vân nên chưa thử đc

highway1vn

Em chưa dùng thử các bản kia nhưng cũng thử nhiều loại thì em thấy bản mới này chạy rất ổn định, nhanh và pin rất tốt

inspiron

Bản mới nhất v1.3 tiếng Việt bình thường mà:-? (System cũng như vào Web)

thế thì chắc tại change font, bên xdadev leesjaw có post kèm theo font của Ubuntu nên flash vào :( font zin Arial xấu quá

ars0912

bác cho em hỏi cái widget ở trên cùng của hình này là widget j với ạ?

bác nào giúp em với! em tìm không ra :(

AK47_CCCP

thử bản MIUI byRaider X303 này rồi các bác ạ, FC túa lua! thôi e về với Jaw cho lành ! có bác nào có ý kiến khác ko

inspiron

Thêm một sự lựa chọn cho các bạn trên bài 1 : MIUI by jan-willem3

bản của willem có cái này:
1. Create a folder /DLZUPDATE under your sdcard.
2. put your app's apk under AndroidApps in /DLZUPDATE, that apps will be automatically installed into your data partition.
3. put your kernel file or other under root in /DLZUPDATE, all the files under root will be copied to your build, if your want to upgrade your kernel, just put zImage in /DLZUPDATE/root/system, and module files under /DLZUPDATE/root/system/lib/modules. etc.
thích cài app với update kernel thì cứ đút vào đúng folder trên thẻ là xong, quá tiện

sao dùng bản jaws lúc mount SD card làm USB xong thì phải restart Android nó mới nhìn thấy file nhỉ :-?

clarkht

Bác Ân có thể bỏ bớt 1 số rom ko hay hoắc hay bị nhiều lỗi đc ko? định dùng thử rom MIUI mà rối mắt quá, ko nhớ nổi mình từng dùng rom nào nữa :D ko đc thì thôi ạ

ancola66

Super V.I.P
bản của willem có cái này:

thích cài app với update kernel thì cứ đút vào đúng folder trên thẻ là xong, quá tiện

sao dùng bản jaws lúc mount SD card làm USB xong thì phải restart Android nó mới nhìn thấy file nhỉ :-?
Bản của JAWS thì update cái updateJawsVold đúng phiên bản hỗ trợ cho rom là OK ngay

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân có thể bỏ bớt 1 số rom ko hay hoắc hay bị nhiều lỗi đc ko? định dùng thử rom MIUI mà rối mắt quá, ko nhớ nổi mình từng dùng rom nào nữa :D ko đc thì thôi ạ
OK ngay:D.Này thì 10 kí tự.........:O

afriend

Các Bạn cho Hỏi chút .

Mình Không tài nào di chuyển hoặc xóa bỏ bớt đi các icon mặc định như trong hình dưới Hình Đồng Hồ Widget ?

Tiện thể hướng dẫn mình updateJawsVold Luôn hen . ^^

Mình sài qua vài ROM Android NAND cảm thấy thíu 1 chút ở vấn đề âm thanh ko dc Chuẩn lắm Ko dc Max Như Win 6.5 và 1 số ROM android chạy trên SD card hổi trước .

Chỉnh sửa cuối:

inspiron

Các Bạn cho Hỏi chút .

Mình Không tài nào di chuyển hoặc xóa bỏ bớt đi các icon mặc định như trong hình dưới Hình Đồng Hồ Widget ?

Tiện thể hướng dẫn mình updateJawsVold Luôn hen . ^^

Đè ngón tay giữ chặt rồi kéo thôi
Update jawsvold thì đút file update ZIP vào thẻ, tắt máy, mở máy giữ nút nguồn đến khi hiện menu MAGLDR thì vào boot AD SD để vào recovery
Xong rồi install zip from SD, chọn choose zip from sdcard, tìm đúng file updatejawsvold rồi chọn là update

afriend

Đè ngón tay giữ chặt rồi kéo thôi
Update jawsvold thì đút file update ZIP vào thẻ, tắt máy, mở máy giữ nút nguồn đến khi hiện menu MAGLDR thì vào boot AD SD để vào recovery
Xong rồi install zip from SD, chọn choose zip from sdcard, tìm đúng file updatejawsvold rồi chọn là update

Câu hướng dan Update jawsvold tốt .

Còn câu Đè ngón tay giữ chặt rồi kéo thôi thì ko dc rồi cái này ai mà ko biết chỉ có điều mình đè xong rồi cho vào thùng rac' thì nó báo vầy ( Unable to remove non- ..... )

NguyenTung2601

bác nào giúp em với! em tìm không ra :(

Của bác đây!!!!!!!!!! http://www.mediafire.com/?84d6rpa893u5f3p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Còn câu Đè ngón tay giữ chặt rồi kéo thôi thì ko dc rồi cái này ai mà ko biết chỉ có điều mình đè xong rồi cho vào thùng rac' thì nó báo vầy ( Unable to remove non- ..... )

Mình làm thế này. bạn giữ ngón tay vào icon muốn di chuyển kéo xuống dưới,chỗ 4 icon Call, Contact...nó sẽ nằm ở đấy,bác chuyển qua trang khác muốn đặt thì lại lôi nó lên. Em cũng loay hoay mẫi chỗ này. Đây là cách của em thôi, với lại văn kém quá nên diễn đạt lủng củng, bác thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

icon mặc định trong rom này cũng có nghĩa là soft mặc định.ko xóa bằng cách đó đc, ko biết có dùng titantium backup xóa đc ko ? mình ko dùng rom này nên ko biết, các rom mình dùng thì đc. bác thử xem nhé. Nếu ko đc bác chuyển nó sang trang khác cho đỡ ngứa mắt :D

ancola66

Super V.I.P
icon mặc định trong rom này cũng có nghĩa là soft mặc định.ko xóa bằng cách đó đc, ko biết có dùng titantium backup xóa đc ko ? mình ko dùng rom này nên ko biết, các rom mình dùng thì đc. bác thử xem nhé. Nếu ko đc bác chuyển nó sang trang khác cho đỡ ngứa mắt :D
Hoặc tạo một folder " Ngứa mắt" rồi nhét hết bọn nó vào đó là xong:))