• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

trantuan1207

Hic... em bó tay thật rồi :((, Bác nào mách cho em ở HN có bác nào nhiệt tình xem hộ em vụ này với :-s

massage000

Các bạn có thể cho mình link download của 2 Widgets LOCK và Advanced Task Killer Có Con số hiển thị của RAM ở dưới ( Advanced Task Killer Mới trên Market ko có Hiển thị RAM như hình trên )

Bạn có thể down dễ dàng trên market:

1, cái Lock theo mình ko đẹp với MIUI, bạn dùng hẳn Screen off and lock đi
2, Cái task killer hình con robot cầm bảng kia tên là Task Manager (Rythm phát triển)

ars0912

bác nào có app youtube cho android up lên cho em với! lên market tìm mà không có :(

NguyenTung2601

Các bác cho Em hoi: em dùng bản 1.3 nó tự update và install.sau đó cái Camera và Galery của Miui chuyển sang tiêng trung,E phải khắc phục bằng cách nào a.

trantuan1207

Lỗi này giống mình hôm qua. Trước hết bạn cài Magldr xong flash 1 bản Rom từ PC, vào android rồi thì khởi động lại, vào menu Magldr bắt đầu chạy DAF của Recovery, xong rồi là chạy boot AD SD được.

hôm qua e flash thử 1 bản từ máy tính của Futureshocks, nó vào qua màn hình con robot quệt mũi vào được hệ điều hành nhưng chả hiện lên j cả, màn hình đen thui. chỉ có trên cùng có 1 dòng màu xám xám, ghi là "android system", trên nữa có cột sóng, có hình pin... kéo cái dòng này xuống thì nó là cái phần task của Miui, hiện lên đầy đủ các công cụ: wifi, bluetooth.... nhưng được 1 tí thì tự động nó shutdown, tắt máy luôn.
sau khi up qua PC thì em làm recovery lại trên thẻ như lời bác nói, nhưng cứ chịu chết ở cái menu của Magldr, không thể vào Boot AD SD được. Chính vì sau khi flash recovery nó không vào được recovery của Hệ điều hành android, nên e k thể wipe cache hay làm j đc cả... :(
Có bác nào ở Hà Nội k cho e mời bác chầu CF bác xem hộ em vụ này với ạ... plzzz!

sbc

Bác ancola66 cho em xin cái đồng hồ này với . em lên market tìm mà không thể thấy...
Thanks bác nhiều =D> .

smth2hope

hôm qua e flash thử 1 bản từ máy tính của Futureshocks, nó vào qua màn hình con robot quệt mũi vào được hệ điều hành nhưng chả hiện lên j cả, màn hình đen thui. chỉ có trên cùng có 1 dòng màu xám xám, ghi là "android system", trên nữa có cột sóng, có hình pin... kéo cái dòng này xuống thì nó là cái phần task của Miui, hiện lên đầy đủ các công cụ: wifi, bluetooth.... nhưng được 1 tí thì tự động nó shutdown, tắt máy luôn.
sau khi up qua PC thì em làm recovery lại trên thẻ như lời bác nói, nhưng cứ chịu chết ở cái menu của Magldr, không thể vào Boot AD SD được. Chính vì sau khi flash recovery nó không vào được recovery của Hệ điều hành android, nên e k thể wipe cache hay làm j đc cả... :(
Có bác nào ở Hà Nội k cho e mời bác chầu CF bác xem hộ em vụ này với ạ... plzzz!
Bạn thử làm lại từ đầu xem: cài lại MAGLDR rồi cài lại 1 bản ROM từ PC (FutureShock cũng được).

trantuan1207

Bạn thử làm lại từ đầu xem: cài lại MAGLDR rồi cài lại 1 bản ROM từ PC (FutureShock cũng được).

Hôm trước mình cài Magldr bản mới nhất để chạy cho WP7, thấy có bạn bảo chạy bản Magldr đó vẫn chạy tốt cho Android nên mình cứ để thế để recovery. Nhưng sau thấy k được, mình Magldr lại bản cũ này, sau đó chạy bản rom của Futureshocks thì nó bị cái lỗi màn hình đen thui trên, sau đó shutdown.
À có 1 điểm lưu ý là khi recovery mình dùng pin DLC, khi bị shutdown, mình bật lại dùng pin zin thì màn hình k bị đen nữa, chỉ bị FC đúng theo kiẻu Futureshocks.
Sau khi khới động lại vào Magldr vẫn k thể vào mục Boot AD SD đc...

inspiron

bác nào có app youtube cho android up lên cho em với! lên market tìm mà không có :(
Bác lên Market, cài MarketEnabler trước, vào fake provider list chọn T-Mobile rồi mở lại Market sẽ thấy YouTube
Các bác cho Em hoi: em dùng bản 1.3 nó tự update và install.sau đó cái Camera và Galery của Miui chuyển sang tiêng trung,E phải khắc phục bằng cách nào a.
Vào Application Manager kiếm mấy cái app tàu đó rồi remove dc. Để chắc chắn sau này ko bị update nữa thì dùng Root Explorer vào folder /system/apps/ xóa cái Updater.apk đi
HN đây :)

trantuan1207

Thấy thế nào được, chỉ thấy được ở PV thôi:p : Nó ở ĐÂY

Hà nội đây ...:p

ớ... sao từ xưa đến h e cứ đinh ninh bác ở miền Nam cơ í :"> :p
Bác ở chỗ nào HN thế ạ? giời rét thế này uống cf ấm cũng thích đới ạ :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

hay hnay mấy anh em làm bữa gặp mặt nho nhỏ, giao lưu đi :D

Chỉnh sửa cuối:

inspiron

Chắc hội này cũng nên làm phát giao lu ở cafe nào, vừa vui cuối năm vừa làm help desk luôn

ancola66

Super V.I.P

Ra cafe Blackbery ở Triệu Việt Vương đi (caothanhhai cũng ở đó bây giờ)
ĐT: 01295977929

clarkht

cái fancy widgets làm sao nó cập nhật thời tiết cho mình bây giờ hả bác ! e vừa down file đính kèm của bác về nhưng ko thấy thời tiết đâu cả

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

e ở Tuyên Quang nhưng nghe giao lưu đã thấy sướng rồi.em thì chỉ khoái u rượu thui.he he.............

langthang262

cái fancy widgets làm sao nó cập nhật thời tiết cho mình bây giờ hả bác ! e vừa down file đính kèm của bác về nhưng ko thấy thời tiết đâu cả
Phải vào cài đặt chọn location cho nod thì mới được

clarkht

Phải vào cài đặt chọn location cho nod thì mới được

clarkht chọt vào chỗ mà nó hiện thời tiết ý rồi vào đấy update manual xem sao, nếu ko đc thì dùng thử bản này nhé: http://www.4shared.com/file/Usqxdw4z/comfancywidgetandroidv124.html
thanks 2 bác, cái này nó ko cập nhật my location nhỉ? e chọn HN thì đc, của HTC thì nó tự chọn cho mình, nó còn có địa điểm cụ thể ví dụ như e đang ở từ liêm HN nó ghi hẳn Từ Liêm luôn :D