• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

afriend

Các bạn có thể cho mình link download của 2 Widgets LOCK và Advanced Task Killer Có Con số hiển thị của RAM ở dưới ( Advanced Task Killer Mới trên Market ko có Hiển thị RAM như hình trên )

trantuan1207

ối giời ơi.... Có bác nào onl cứu em quả này với.
Hôm trc em chạy win7, hôm nay chán quá định quay về miui.
- 4mat, định dạng lại thẻ thành 7.4gb rồi
- làm lại từ bước MAGLDR (up lại bản Mag cũ chứ k phải bản mới cho WP7)
- Recovery xong đến bước nó khởi động lại nhưng k thể vào phần AD SD được, ấn vào ban đầu nó báo open kernel fail, còn bih ân vào là nó lại nhảy ra luôn??? E phải làm thế nào bih ạ?????????? :((

ancola66

Super V.I.P
- Recovery xong đến bước nó khởi động lại nhưng k thể vào phần AD SD được, ấn vào ban đầu nó báo open kernel fail, còn bih ân vào là nó lại nhảy ra luôn??? E phải làm thế nào bih ạ?????????? :((
Vì nó làm gì còn HỆ ĐIỀU HÀNH để nó chạy:))
*** Trước khi chạy Recovery thì phải chép một bản ROM ZIP vào thẻ nhớ để khi RECOVERY xong thì có cái UP NGAY. Ở Topic Recovery mình đã lưu ý điều này rồi mà:-?

clarkht

recover xong bác giữ chặt nút power để vào magldr rồi vào boot từ sd để vào recovery để up rom thôi
ơ sao e cài bản 17/1 bị treo ở chữ HTC xanh nhỉ. từ khi cài nand đến h hôm nay bị 2 lần. 1 là bản MCCM 5.0 1 là bản này, bác nào giải thích dùm e với @@

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1207

Vì nó làm gì còn HỆ ĐIỀU HÀNH để nó chạy:))
*** Trước khi chạy Recovery thì phải chép một bản ROM ZIP vào thẻ nhớ để khi RECOVERY xong thì có cái UP NGAY. Ở Topic Recovery mình đã lưu ý điều này rồi mà:-?

e đã chép bản rom mới nhất của Jaws rồi mà bác ~X(.. hu hu

inspiron

icon mặc định trong rom này cũng có nghĩa là soft mặc định.ko xóa bằng cách đó đc, ko biết có dùng titantium backup xóa đc ko ? mình ko dùng rom này nên ko biết, các rom mình dùng thì đc. bác thử xem nhé. Nếu ko đc bác chuyển nó sang trang khác cho đỡ ngứa mắt :D

sao ko xóa dc?
dùng Root Manager, vào /system/apps/ mount R/W rồi thích xóa sạch hết cũng dc :))

trantuan1207

recover xong bác giữ chặt nút power để vào magldr rồi vào boot từ sd để vào recovery để up rom thôi

cái vấn đề nó là ấn vào boot ad sd nó k vào được, có cứ quay lại cái menu của Magldr í ạ, sao lại thế?? e factory lại, vừa 4mat thẻ đang cop lại k biết liệu có đc k? :-s

clarkht

cái vấn đề nó là ấn vào boot ad sd nó k vào được, có cứ quay lại cái menu của Magldr í ạ, sao lại thế?? e factory lại, vừa 4mat thẻ đang cop lại k biết liệu có đc k? :-s

chả hiểu bác nói j. menu của magldr là có phần boot sd mà @@

sao ko xóa dc?
dùng Root Manager, vào /system/apps/ mount R/W rồi thích xóa sạch hết cũng dc :))

e có bảo ko xóa đc đâu. e bảo ko xóa = " cách đó" đc. còn cách đó như nào bác đọc kỹ mấy bài trước í

trantuan1207

chả hiểu bác nói j. menu của magldr là có phần boot sd mà @@

tức là bấm vào boot ad sd nó không có tác dụng, nó chớp 1 cái rồi lại quay lại menu đó í ạ :-ss

hức hức... vẫn k làm sao vào boot ad sd đc... sao em có nghịch ngợm cái j dại đâu mà sao giời hành hay mắc lỗi oái oăm thế này :((

clarkht

tức là bấm vào boot ad sd nó không có tác dụng, nó chớp 1 cái rồi lại quay lại menu đó í ạ :-ss

hức hức... vẫn k làm sao vào boot ad sd đc... sao em có nghịch ngợm cái j dại đâu mà sao giời hành hay mắc lỗi oái oăm thế này :((

Thế thì e ko biết :D cũng đang dính vụ treo logo htc đây, đang fomat thẻ xem ntn ! win mới chả phone 7, từ khi up quay lại android tự dưng bệnh

giadoianvung

Lỗi này giống mình hôm qua. Trước hết bạn cài Magldr xong flash 1 bản Rom từ PC, vào android rồi thì khởi động lại, vào menu Magldr bắt đầu chạy DAF của Recovery, xong rồi là chạy boot AD SD được.

trantuan1207

Bác Ân ơi!!! em làm thế nào bih... hức hức. Nó flash trên máy tính báo thành công, nhưng reset lại không vào được recovery của android nghĩa là bước đó chưa thành công trên điện thoại đúng k ạ?
Thế thì e ko biết :D cũng đang dính vụ treo logo htc đây, đang fomat thẻ xem ntn ! win mới chả phone 7, từ khi up quay lại android tự dưng bệnh

bác wipe cache chưa?

clarkht

Bác Ân ơi!!! em làm thế nào bih... hức hức. Nó flash trên máy tính báo thành công, nhưng reset lại không vào được recovery của android nghĩa là bước đó chưa thành công trên điện thoại đúng k ạ?

bác wipe cache chưa?
rồi ạ, vẫn ko đc nên e đang 4mat thẻ nhớ. muôn rồi mà phải 4mat thẻ.hix.lại 4mat full chứ ko quick nên lâu vãi

ancola66

Super V.I.P

Welcome back =D> Đã bảo rồi, WindowsPhone7 thì một năm nữa mới nên dùng :)). Mà cũng chưa biết được sau 1 năm nữa thì Android tiến tới đâu, liệu WP có theo kịp hay không:-?:))

trantuan1207

Lỗi này giống mình hôm qua. Trước hết bạn cài Magldr xong flash 1 bản Rom từ PC, vào android rồi thì khởi động lại, vào menu Magldr bắt đầu chạy DAF của Recovery, xong rồi là chạy boot AD SD được.

yeah... ít ra có hy vọng... thanks thanks thanks bác rất nhiều!!!!!!!!
còn nhiều hơn nếu thành công :D

smth2hope

Co phai ban cai Hd cua Mccm ko. Neu phai thi set lai director trong service la ok.
gio di ngu da.
Sorry hd2 chua cai keyboard.

inspiron

boot SD mà để cài MIUI thì flash mấy cái partition layout của các bản build MIUI trước (mất hết data đấy, mất cả android luôn), rồi copy initrd + zImage của recovery lên thẻ, xong rồi boot AD SD là dc

trantuan1207

Co phai ban cai Hd cua Mccm ko. Neu phai thi set lai director trong service la ok.
gio di ngu da.
Sorry hd2 chua cai keyboard.

k phải bác ạ... con máy của em thì dòng MCCM từ ngày xưa cài trên SD đã k vào đc rồi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

vẫn chưa được bác ạ :((

Welcome back =D> Đã bảo rồi, WindowsPhone7 thì một năm nữa mới nên dùng :)). Mà cũng chưa biết được sau 1 năm nữa thì Android tiến tới đâu, liệu WP có theo kịp hay không:-?:))

hic... vài cái "biết thế" thì đời em đã giàu bác ạ :D
Bác ơi, bih em phải làm thế nào đây :(

Chỉnh sửa cuối: