• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

trantuan1207

Bác ancola66 hô hào anh em dùng miui giao lưu cafe một bữa nhỉ. Em ủng hộ luôn :)

ơ thế t7 or cn các bác dùng HD2 giao lưu đại đê \:D/

e ở Tuyên Quang nhưng nghe giao lưu đã thấy sướng rồi.em thì chỉ khoái u rượu thui.he he.............

vừa đi gặp bác Ancola và bác Caothanhhai về :D, máy hỏng cũng có cái lợi của máy hỏng =))... các đồng bào chú ý, phải nghịch làm sao cho hỏng máy mới gặp đc các bác ấy, bác nào máy chưa hỏng thì đập =))

namy

Các bác giúp em vụ này với:
Em đang dùng bản 1.3 MIUI, mỗi lần Em Reboot lại máy thì cả 3 cái Widget: Current, SystemInfo và Advanced Task Killer đều bị biến mất. Mặc dù kiểm tra program thì thấy nó vẫn còn trong máy (Những Widget này nó tự động install trên thẻ).
Em đã gỡ ra và cài lại rồi vẫn bị. Cũng đã update Vold rồi. Không biết có phải tại cài trên SD Card (Em đang sử dụng Scandisk Class 2 theo máy) nên nó bị như vậy hay kg?
Thanks các bác nhiều.

trantuan1207

Bác Ân ơi, bih em muốn dùng cái data 1Gb để cài soft các thứ cho nó xông xênh thì phải làm lại từ chỗ nào ạ?
Trường hợp nào sẽ bị bootloop để em tránh?

thieuta

Bác Ancola66 ơi, cái Typo Clock của bác mặc định là màu trắng bây giờ muốn đổi màu khác cho nó thì làm thế nào vậy bác?

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi, bih em muốn dùng cái data 1Gb để cài soft các thứ cho nó xông xênh thì phải làm lại từ chỗ nào ạ?
Trường hợp nào sẽ bị bootloop để em tránh?
Bạn tải Data 1Gb ở ĐÂY, giải nén trên PC. Chép folder .data vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Vào Recovery up lại bản Rom bạn đang dùng >>> Nó sẽ nhận Storage là 1Gb

Bác Ancola66 ơi, cái Typo Clock của bác mặc định là màu trắng bây giờ muốn đổi màu khác cho nó thì làm thế nào vậy bác?

Nếu bạn chỉ muốn cái đồng hồ Analog mầu đen thì bạn lên bài 3 tải cái ancola_Deskclock về cài, nếu bạn muốn đồng bộ tất cả Theme thì tải cái theme Black Pro theme cũng ở bài 3 về cài.

tulove1

Sao mình dùng mấy bản MIUI này hao pin dã man. Hồi trước xài trên thẻ thấy pin ngon lắm. Mà mấy bản mới sao xài ken cũ zinr

trantuan1207

Bạn tải Data 1Gb ở ĐÂY, giải nén trên PC. Chép folder .data vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Vào Recovery up lại bản Rom bạn đang dùng >>> Nó sẽ nhận Storage là 1Gb
.

e cũng có cái data đấy rùi, nhưng ý em muốn hỏi bác tại sao đôi khi up lại nó bị bootloop để em còn tránh, không may mà dính thì phí công sáng bác cài cho em :D
he he... lúc về thấy bác Cò lả gấu thế, lại còn cưỡi exciter mới chiến chứ :))

trantuan1207

Nếu các bạn tinh ý thì những ảnh mình đưa lên minh họa LOCATION đều là HÀ NỘI đó thôi :p
Căn bản tại cái tên "Ân" của bác có lẽ miền Bắc ít có :D
đã up ngon lành rồi bác ạ ^^, e đang cài soft đây... he he

never_mind

Đã trở về với MIUI sau bốn ngày thử nghiệm WP7!!! =))
Không biết tới thời điểm nào quay lại với Microsoft thì hợp lý, mà khi đó có lẽ vẫn nên dùng đồng thời cả với Android các bác nhỉ ?

trantuan1207

Sao bản này mình thấy pin nó cứ thế nào ấy, lúc thì thông số Idle/standby chỉ có 3-4%, lúc thì lên 16%, làm thế nào cho nó "hạ sốt" hở các bác?

naikaxu

Nhiều bản Rom quá ko biết cài bản nào luôn, a e nào xài qua rồi giới thiệu dùm mình bản nào xài ok nhất (nhanh, mượt, ít lỗi..) trên trang 1 đi! thanks ae nhiều

trantuan1207

Nhiều bản Rom quá ko biết cài bản nào luôn, a e nào xài qua rồi giới thiệu dùm mình bản nào xài ok nhất (nhanh, mượt, ít lỗi..) trên trang 1 đi! thanks ae nhiều

Chịu khó đọc đi đồng chí ơi :|, bản đang là mốt bih là Jaws mới nhất ;)

naikaxu

Thanks bạn nhiều, đọc cũng nhiều rồi, mà chắc nhiều quá nên nó lung tung hết! Trước cài bàn MCCM5.1 nhưng do mình làm đủ cách vẫn ko tạo dc data on sd, mà cài thẳng trên rom thì máy cứ báo bộ nhớ đầy bực mình lắm. Bạn cho hỏi bản Rom bạn nói cài trực tiếp data trên Rom dc ko? mình xài Tmobile

trantuan1207

Thanks bạn nhiều, đọc cũng nhiều rồi, mà chắc nhiều quá nên nó lung tung hết! Trước cài bàn MCCM5.1 nhưng do mình làm đủ cách vẫn ko tạo dc data on sd, mà cài thẳng trên rom thì máy cứ báo bộ nhớ đầy bực mình lắm. Bạn cho hỏi bản Rom bạn nói cài trực tiếp data trên Rom dc ko? mình xài Tmobile

Bản này có 2 cách cài data:
- chỉ cop bản zip rom của jaws và rồi recovery ---> data sau khi boot xong còn gần 200mb
- Theo link bác ancola up để vào top của Jaws bên xda, tìm trong đó Jaws có up file data 1gb --> down về giải nén đc folder: .data ---> cop cả thư mục này vào cùng file zip rom vào thư mục gốc rồi up bình thường. up xong ta có 0.98gb để cài soft :>

naikaxu

Jaws-MIUI base on MIUI 14-1 sau khi cài thằng này xong thì máy e nó báo vậy"the process com.android.phone has stopped unexpectedly. Please try again" ae nào giúp mình khắc phục với! đúng là họa vô đơn chí mà, cài thằng nào cũng gặp lỗi

langthang262

Jaws-MIUI base on MIUI 14-1 sau khi cài thằng này xong thì máy e nó báo vậy"the process com.android.phone has stopped unexpectedly. Please try again" ae nào giúp mình khắc phục với! đúng là họa vô đơn chí mà, cài thằng nào cũng gặp lỗi

Trước khi cài nhớ wipe data, wipe cache rồi sau đó mới cài, để nó xóa hết dữ liệu có liên quan của bản cũ đi.

Các bạn cài bản của jan-willem3 thử xem, cũng khá hay đấy, đặc biệt có cái /DLZUPDATE tự động install kenel, app và cả hình khởi động rất hay.
Bản này xóa hoàn toàn các ứng dụng tiếng Trung luôn