• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

ancola66

Super V.I.P
Cái này có thể dùng 91 PC Suite để syn và backup mọi thứ.
Vào theo đường link sau để tải về. Cài đặt sau đó chọn ngôn ngữ tiếng anh là Ok

Đã đưa trên bài 1 ( Link MediaFire ) và hướng dẫn chuyển tiếng Anh cho ứng dụng;;)

langthang262

Công nhận bản này lạ thật, khác hẳn với các bản khác. Nghịch từ chiều đến giờ vẫn chưa quen hết, cứ như có cái máy mới ấy :)
Tuy nhiên, vẫn không sync với PC được, dù đã cài cái 91 (máy dùng WIN7)

duongpham

Chuẩn luôn.Mình dùng bản Lesjaw 31-12 thấy ăn pin rất ít.Nhân đây cũng giới thiệu các bạn giao diện của mình.Giao diện của mình là JDSUAVE HD có thêm 1 số icon mình cho vào.

Nếu bạn nào có hứng thú với giao diện này thì mình sẽ hướng dẫn cách thay đổi một icon.Theme JDSUAVE HD này có rất nhiều icon ngoài khoảng 6000 icon nên rất dễ dàng chọn lựa để thay đổi.

đẹp thì đẹp thật, tuy nhiên mất đi phong cách hùng tráng của HD2 (hehehe theo cá nhân thui nha)

ancola66

Super V.I.P
Công nhận bản này lạ thật, khác hẳn với các bản khác. Nghịch từ chiều đến giờ vẫn chưa quen hết, cứ như có cái máy mới ấy :)
Ảnh mình minh họa là chụp trên máy chạy W7 của mình đó ;;). có tên máy là ancola66 HD2 MIUI đó:p

bonmat8888

Bác thử cài Android Commander trên PC xem, tôi dùng bản Guaner 0.3 cũng có hiện tượng k sync được với PC. Tôi cài Android Commander với ý định để thay Kernel, không ngờ cài xong kết nối với HD2 thì thấy sync được bằng HTCSync (tôi cũng dùng win7)

Chỉnh sửa cuối:

dat_knight

đẹp thì đẹp thật, tuy nhiên mất đi phong cách hùng tráng của HD2 (hehehe theo cá nhân thui nha)

Còn theo mình thì HD2 nó hùng tráng ở cái lõi Android và Winmo.Và việc nó có thể tùy biến giao diện một cách đơn giản cũng tạo nên sự hùng tráng của nó. HD2 = Android + Iphone ---> không phải là quá hùng tráng sao?

sonkeu

em cài bản này 4/1 boot đến thằng robot cầm cờ thì màn hình cứ nhấp nháy hoài, không boot vào màn hình home được.hay là có phải cài data gì không? các chỉ giúp, em đã chạy bản của tác giả này trên thẻ thấy hài lòng.cảm ơn các bác nhiều. à máy em t-m

superman1983

em cài bản này 4/1 boot đến thằng robot cầm cờ thì màn hình cứ nhấp nháy hoài, không boot vào màn hình home được.hay là có phải cài data gì không? các chỉ giúp, em đã chạy bản của tác giả này trên thẻ thấy hài lòng.cảm ơn các bác nhiều. à máy em t-m
Từ từ nó mới vào! đợi tí thôi!

clarkht

Còn theo mình thì HD2 nó hùng tráng ở cái lõi Android và Winmo.Và việc nó có thể tùy biến giao diện một cách đơn giản cũng tạo nên sự hùng tráng của nó. HD2 = Android + Iphone ---> không phải là quá hùng tráng sao?

bạn dùng bản đó có chỉnh bàn phím nhắn tin có rung đc ko?

ancola66

Super V.I.P
bạn dùng bản đó có chỉnh bàn phím nhắn tin có rung đc ko?
Bạn vào Settings/system/Language& input Settings/ Android keyboard settings
* Chí vào Vibrate on keypress nếu muốn nó rung
* Chí vào Sound on keypress nếu muốn nó kêu như máy chữ khi gõ:D

xemtynhi

mod ơi em gặp trục trặc ở chỗ thay cài theme , em làm đúng theo hướng dẫn ,cop file theme.mtz vào mục MIUI / theme , sau đó vào phân theme manager xong chọn file .mtz vùa tải về thì nó chả có biểu hiện gì ... hic

sonkeu

bác cho em hỏi là khi boot bản này nó nhân usb...usb rồi hiện ra 4 dòng chữ màu vàng thì nó đứng im, em ấn vào nút nguồn màu đỏ( máy t-m) thì nó chạy tiếp đến cậu robot cầm cờ trên đỉnh núi tuyết một lúc, rồi nó cứ nhấp nháy hoài em đợi 10p vẫn ko có gì chuyển biến. nhờ bác chỉ cách với, em cài cả mấy bản 2/1, 4/1 đều bị vậy. thanks bác

ancola66

Super V.I.P
bác cho em hỏi là khi boot bản này nó nhân usb...usb rồi hiện ra 4 dòng chữ màu vàng thì nó đứng im, em ấn vào nút nguồn màu đỏ( máy t-m) thì nó chạy tiếp đến cậu robot cầm cờ trên đỉnh núi tuyết một lúc, rồi nó cứ nhấp nháy hoài em đợi 10p vẫn ko có gì chuyển biến. nhờ bác chỉ cách với, em cài cả mấy bản 2/1, 4/1 đều bị vậy. thanks bác
Khi nó hiện 4 dòng chữ mầu vàng này thì phải nhấn phím gọi (Mầu xanh) chứ;;)

xemtynhi

hic ai chỉ mình cách theme iphone4 với :(( ... làm đúng rồi mad sao chả đc vậy ................

Mr_PDA

để thử nghịch MIUI xem thế nào :D
vừa up xong, dao diện phê quá, nhanh mượt nữa, mệ boot nó có cái cờ đỏ chữ vàng giống hệt cờ VN :rofl:

Chỉnh sửa cuối:
hic em chạy thử thằng quadrant sao mà chỉ lên có 1300 . 1 số bản rom khác em đã cài cũng vậy , bao h quandrant cũng thấp hơn nó giới thiệu khá nhiều , ko hỉu vì sao :| . thấy phần I/O của em hơi ngắn . em sài máy leo 512

thinhletien

bản này hao pin quá. em xài 2G, đêm 11h sạc xong, máy 100% pin đi ngủ, sáng ra con 56% pin. humzzzz
nhân tiện bác hải chỉ cho em cách cài cái đồng hồ flip với.

chắc con pin bác gần toi rùi :D chạy android trên thẻ cũng ko hao đến thế, gì mà từ 11h-8h mà hao 44% thì xỉu, có khi bác ngủ, gấu nhà bác lây hd2 ra bắn chim ấy chứ :D