• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

NguyenTung2601

các cao thủ cho em hỏi bản nay có cần thay kernel không?em không thấy file zimage trong system.thannks!!!!!!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Em test bản này từ 3h đêm qua.Cảm nhận như sau:
Ưu điểm:
Ram dư nhiều:bình thường 225mb,sử dụng task kill thì lên đến 288mb
giao diện Iphone 4 rất đẹp.
Dial pad thông minh hơn bản trên SD
Wifi, 3g tốt.
Dùng soft 91 hoặc DroidExplorer đều kết nối được với PC.
.........test tiếp
Nhược điểm:
hao pin hơn bản gauner 0.3.
Standby 15 mA hoặc cao hơn.
.....................
Em không có thời gian để chơi game nhiều nên chưa test
CẢm nhận của em đến giờ chỉ có thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Spinner

Cái 91 Apps này:
Em kết nối và chuyển sang tiếng Anh ok rồi nhưng...
Máy thường bị đưa về chế độ reboot khi kết nối ( cụ thể hơn là máy kết nối ok nhưng màn hình để lâu thì sẽ tự tắt đi sau đó khi bấm phím power để bật màn hình lên thì nó hiện em robot đứng quẹt mũi, và boot đi boot lại ở phần đó, đến lúc rút carble ra mới hết boot và chuyển về màn hình lookscreen như bình thường ).
Có bác nào bị hiện tượng như trên không ạ?

clarkht

MIUI by FutureShocks vị lỗi FC cái theme downloader bác ạ, link bản mới 5/1 đâu hả bác? bác quên thì phải

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Mình dùng bản MIUI của FutureShocks được 2 hôm rồi, thấy rất tốt, ngoài lỗi Google Earth không dùng được thì tất cả bình thường.
Mình dùng 3G only, data connection luôn luôn bật, ngày nghe gọi khoảng 15 cuộc, 10-15 phút check mail 1 lần, thỉnh thoảng vào web, từ 7h sáng (96%) đến 6h chiều còn 55%.
Dòng khi idle là 3mA.
Ngoài ra, em vẫn cài them Stephos-SuaveHD.zip được bằng theme manager nhé (???)

caothanhhai

Mình dùng bản MIUI của FutureShocks được 2 hôm rồi, thấy rất tốt, ngoài lỗi Google Earth không dùng được thì tất cả bình thường.
Mình dùng 3G only, data connection luôn luôn bật, ngày nghe gọi khoảng 15 cuộc, 10-15 phút check mail 1 lần, thỉnh thoảng vào web, từ 7h sáng (96%) đến 6h chiều còn 55%.
Dòng khi idle là 3mA.
Ngoài ra, em vẫn cài them Stephos-SuaveHD.zip được bằng theme manager nhé (???)

Bản MIUI by Raider X303 5/1/11 mới lỗi Theme bác ợ

langthang262

Theme Bliss SuaveHD MIUI rất đẹp, nhưng nặng và bị lỗi khi sạc pin.
Theme này cài trực tiếp trên điện thoại sử dụng Theme dowloader được

ancola66

Super V.I.P
mấy bản rom nand này sài dc cho hd2 thường và hd2 t mobile vậy.thanks pác nhiều.
Loại nào cũng chiến được hết:D. Những bản nào chỉ dùng cho T-MOBILE thì đều có chú thích nên cứ vô tư đi ;;)

tommy_trant20

e dang sài hd2 t mobile cài bản rom nand android bản desrise hd thấy ko mượt lắm.vậy cho e hỏi pác.giửa hd2 thường và hd2 t mobile.chú dế nào sài rom android nand mượn hơn vậy.thanks.

Mr_PDA

e dang sài hd2 t mobile cài bản rom nand android bản desrise hd thấy ko mượt lắm.vậy cho e hỏi pác.giửa hd2 thường và hd2 t mobile.chú dế nào sài rom android nand mượn hơn vậy.thanks.

ROM NAND chạy trên LEo thường hay Tmobile chỉ khác nhau ở chỗ nếu cài bằng DAF thì Tmobile có ưu thế do là 1Gb ROM nên bộ nhớ trống nhiều để cài apps&games
nhưng bây h data đã có trên SD nên cái này ko còn là problem

ROM chạy có mượt, nhanh hay ko là do cooker sử dụng base, kernel nào thôi chứ ko liên quan đến 512 và 1024 đâu bác :D

Em vừa test MIUI của future shock thấy nhiều lỗi quá, bị FC này, bị restart máy này, bootloop khi quickreboot, fancy widget bị lỗi hiện số giờ này, chưa mượt lắm( từ ngoài home cho đến galerry, music album.... khi trượt chậm lắm )
đang down *.ZIP của raider, khi vọng sẽ khấm khá hơn

hai

Nếu nói về nhanh hay mượt thì MIUI là nhất các bản HD thì đẹp nhưng chậm hơn MIUI.
Mình biết thế nhưng vẫn dùng HD vì thích sense.Nếu ai thích tốc độ thì cứ MIUI mà táng không phải lăn tăn gì cả