• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] CUSTOM iOS 4.2.1 - PV002 - Dành cho Game Thủ - Yêu Tốc Độ

Status
Không mở trả lời sau này.

koctia

cho em hỏi khí không phải cái là có bác nào 3g w mà có link chưa vậy ???

ngothangno1

trời. hí hửng sáng dậy sẽ có link bản 3gs W. bác TLG làm ơn share cho anh em 3gs với. :((

tuancan

cho em hỏi khí không phải cái là có bác nào 3g w mà có link chưa vậy ???

Hiện tại chỉ có 3G L có link thôi bạn nhé.

Nhưng theo LTG nói thì W vẫn xài được bạn nhé

ducthang

Vẫn chưa thấy gửi link nhỉ bác TLG ơi sắp đến noel rồi ai nhận đc link 3gs W nên tiếng nhé

tuancan

Vẫn chưa thấy gửi link nhỉ bác TLG ơi sắp đến noel rồi ai nhận đc link 3gs W nên tiếng nhé

theo như mình biết thì đến giờ TLG vẫn chưa up được 3GS vì mạng ở Long An đang bị lỗi nha

máy mình 3.1.3 custom sao restone bản này toàn báo lỗi 1604 thế này nhỉ.
nản quá

k3nnym

Bác nào có link cho 3G L THÌ SHARE CHO TÔI VỚI NÀO ... ĐỢI LÂU QUÁ RỒI..

tuancan

Vẩn truyền thống từ trước giờ là bản Custom không thêm packages nào. Root 1Gb

Điều đặc biệt trong bản PV002 lần này là nó dành riêng cho các anh em thích tốc độ - dĩ nhiên tốc độ để phục vụ mục đích gì thì phụ thuộc vào bạn thôi... cá nhân TLG thì chỉ để "chiến" vài cái game khủng vì thật là "nóng" khi đang chơi mà bị "đá" ra nhỉ :D

Loại bỏ các thứ không thật sự cần thiết ...
+ Note
+ Stocks
+ calculator
+ Voice
+ Mail
+ iTunes
+ Ngôn ngữ
+ Bàn phím
+ Dịch vụ chạy ngầm
+ Thay đổi system (tham khảo 1 loạt 4rum)
+ Hình ảnh - nhạc chuông
+ Page Search

Có thể nó không cần với bạn nhưng chắc nó sẽ cần với 1 ai đó vậy nếu bạn không cần nó thì bỏ qua topic này..
Thân ..

tưởng bác bỏ đi itune.
em vừa test thử. thấy vẫn có itune. nhận xét xơ bộ là thế. chi tiết xin chờ đến tối :p

Chỉnh sửa cuối:

hminh

Nhận xét sơ bộ sau 1 ngày được dung thử bản PV002 ;;)

+ Theo đúng y hướng dẩn là update lại sbsettings hoặc cài thêm 2 deb do bác TLG buồn ngủ quên bỏ vào :)) - làm đúng chứ ko bị cho là "phá sách"
+ Tốc độ máy đúng là có cải thiện ví dụ cụ thể là chiến 1 vài game war3 hay Arms2 ..v.v. nói chung cứ chiến vài cái game khủng long thì thấy có khá hơn bản PV001 nhưng vẩn chưa thuyết phục lắm -> hy vọng bản chính thức sẽ ngon cơm hơn
+ Mail bị xóa nên việc Mail âm thầm chạy ngầm không còn nửa đở tốn Ram =D>
+ Notifications không tìm thấy :D chắc bác TLG khóa cái này rồi nhỉ :D
+ Nền trong xuốt sau khi restore làm cho tốc độ và ram được cải thiện vì ko tốn tài nguyên cho cái khoản "ảnh" này ... điều khá thú vị không biết các bác được test có thấy không : ví dụ mình đăng trong tin nhắn mình nhấn Power và có cuộc gọi đến mình vẩn có thể di chuyển tin nhắn và đọc tin nhắn =D> , còn nếu mình Power ở Home thì khi có cuộc gọi đến mình có thế kéo lide màn hình =D>
+ Sang trang mượt hơn so với Pv001
+ Có hỏi vì sao Itunes vẩn còn nguyên thì được giải thích : một số app cài từ Appstore yêu cầu kết nối đến 2 món này nên không xóa sợ ảnh hưởng ...
+ Ngôn ngữ còn y nguyên được giải thích : qua noel cập nhật file xóa ngôn ngữ lên cydia cho tiện ai dùng thì dùng khỏi chép vào FW custom vì có hi để trong đó ko ai biết mà dùng đến !

Tạm thời thế đã ... thấy thú vị nhất vẩn là cuộc gọi đến mà vẩn làm linh tinh được ( KHông có nhấn nút home để nó hold xuống nhé .. )

PS: thêm 3 cái hình minh họa điều muốn nói :D

Khi có cuộc gọi đến kéo tin nhắn đi nè
View attachment 185858

View attachment 185859

Chỉnh sửa cuối:

hminh

huhu. đã gần 1 ngày trôi qua. bác nào đã có link bản 3GS W chưa vậy

Ai có link thì dùng ko có thì thôi đi chơi Noel đi :)) mới gặp TLG khi 3h chiều ơ Q1 mà .. đi chơi rồi còn ai ở nhà đâu mà up lên X_X

Status
Không mở trả lời sau này.