• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] CUSTOM iOS 4.2.1 - PV002 - Dành cho Game Thủ - Yêu Tốc Độ

Status
Không mở trả lời sau này.

TatDat_Canon

Mình hỏi bác TLG và các bác khác giúp đỡ nhé
Hiện tại mình dùng IP4 của VIETTEL BẢN LOCKED CỦA VIETTEL, (4.1)
( Mình mua thi nó la 4.0, sau đó mình up lên theo itunes và JB )
NẾU up lên 4.2 theo itunes thì cũng được thôi
nhưng mình sợ không JB được ( hoặc JB chưa ổn định) Nên định dùng bản custon 4.2.1 của các bác

Vậy a e hướng dẫn là bây h mình up trực tiếp từ bản hiện tại của mình lên 4.2.1 có dược k?
Xin loi nếu hỏi gà , mong ae bỏ qua và chỉ dạy

Thực sự thì JB 4.2.1 tới thời điểm này theo mình vẫn chưa thực sự ổn định đâu bạn ah, cố chờ thêm 1 thời gian nữa đi. Cách tốt nhá6t bi giờ là bạn lưu shsh file lại đi (4.2b3 là quan trọng đó)

pa90

mình dùng 3g w sao không có sóng nhỉ??? chẳng hiểu dù làm hết cách rồi.hix có ai chỉ giáo với.thanks

tinh_la_gi

Administrator
mình dùng 3g w sao không có sóng nhỉ??? chẳng hiểu dù làm hết cách rồi.hix có ai chỉ giáo với.thanks
Hỏi ngan ngan thế coi chừng bị liệt vào spam nhé bạn
+ Bạn ko có nhân link bản test !?
+ Bạn up FW gì không sóng !?
+ Hỏi có đúng topic không ?!

ducthang

Thứ 2 rồi theo lời hứa của bác TLG là sẽ có cho ae test nhưng...........:-??:(
Có lẽ do mạng ở LA quá chuối chăng:|:(

tinh_la_gi

Administrator
Up lên xong khi 8h mà nằm ngủ quên luôn :( đã gửi cho những anh em đăng ký . Ai xin qua mail thì chờ bản chính thức thấy link rồi tải ... :))
Chờ phản hồi sớm từ 3GS vì 3GS vẩn phải qua lại quá trình JB nên không biết các Packages kèm theo nó còn tác dụng không ! Nhưng dù nó ko tác dụng thì các thành phần được fix chắc sẽ không ảnh hưởng. :(

ngothangno1

thanks bác nhiều nha. mình đang down. sẽ test lun đây
ngay ngoài màn hình dưới thanh DOCK đã có sự khác biệt

Hình nền cũng đã đc loại bỏ hết

sau khi cài cydia và fix

sẽ test tiếp và update nếu có lỗi. thanks bác TLG

sau khi update CYDIA ( không add thêm source nào hết kể cả PV ) và fix lỗi treo táo thì đã thấy: Appsync4.2.x, sbsettings, NoSpot được cài trong Packages

nhận xét RAM tốn ít khi mở nhiều ứng dụng chạy ngầm , so với mặc định thì khá good về khoản RAM này

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Nếu quá trình chạy redsn0w lại sau Restore không ảnh hưởng thì bản cho 3GS sẽ ổn định và chạy mượt mà hơn 3G đấy.
Lưu ý là chạy sang PV001 tham khảo nhé ...

tinh_la_gi

Administrator
sau khi update CYDIA ( không add thêm source nào hết kể cả PV ) và fix lỗi treo táo thì đã thấy: Appsync4.2.x, sbsettings, NoSpot được cài trong Packages
TLG có ghi chú là phải Add Source PV vào ngay khi dùng Cydia còn không dùng thì không cần quan tâm mà :((
Bản chính thức sẽ ko bắt buộc add - còn đây là thử nghiệm nên anh em chịu khó làm bằng tay vậy

Thử dùng sbsetting kiểm tra Ram xem sao nhé ..

ngothangno1

TLG có ghi chú là phải Add Source PV vào ngay khi dùng Cydia còn không dùng thì không cần quan tâm mà :((
Bản chính thức sẽ ko bắt buộc add - còn đây là thử nghiệm nên anh em chịu khó làm bằng tay vậy

Thử dùng sbsetting kiểm tra Ram xem sao nhé ..

đúng là RAM good thật. chạy nhiều ứng dụng ngầm nhưng tốn rất ít. very good. tiện thể bác TLG có thể bật mí cho anh em bản chính thức ra mắt khoảng thời gian nào vậy. hihi

ducthang

Rất mượt ổn định chưa thấy lỗi \-/\-/
tiếp tục test bản chính thức có lẽ chờ ae test xong là ra thôi

htrantk

Cám ơn tinh_la_gi nhiều nha. Đợi hoài mới có bản 3GS. Nhưng cám ơn bác nhiều.

tuancan

thôi bác TLG cứ nhanh nhanh cho ra bản chính thức đi là ok.

em bỏ 3X theo 4X rồi =))

Status
Không mở trả lời sau này.