• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] CUSTOM iOS 4.2.1 - PV002 - Dành cho Game Thủ - Yêu Tốc Độ

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
Chờ anh em thông báo tình hình test thế nào đã chứ ... ra bản 3G nhận được có chút tẹo thông tin từ anh em nên fix trong bản 3GS .. 1-2 hôm nửa thêm 1 bản nửa cho 3G dự kiến sẽ ảo hóa ram khủng hơn bản trước chắc chắc sẽ ngon hơn bản 3GS hiện tại :p

Anh em thử chạy nhiều ứng dụng kiểm tra RAM , dùng sbsetting -> Processes -> đóng hết -> Free up memory thử nhé
Kiểm tra các thành phần trong settings luôn nhé .

ngothangno1

Chờ anh em thông báo tình hình test thế nào đã chứ ... ra bản 3G nhận được có chút tẹo thông tin từ anh em nên fix trong bản 3GS .. 1-2 hôm nửa thêm 1 bản nửa cho 3G dự kiến sẽ ảo hóa ram khủng hơn bản trước chắc chắc sẽ ngon hơn bản 3GS hiện tại :p

Anh em thử chạy nhiều ứng dụng kiểm tra RAM , dùng sbsetting -> Processes -> đóng hết -> Free up memory thử nhé

anh em 3gs test tích cực nha. vọc nhiều vào để bác TLG fix luôn , ra bản chính thức chắc good lắm đây

tinh_la_gi

Administrator
anh em 3gs test tích cực nha. vọc nhiều vào để bác TLG fix luôn , ra bản chính thức chắc good lắm đây
Ram trung bình của , max, min của ngothangno1 là bao nhiêu thế ?!

3G:
Max: 68
TB: 45
Min: 19
SMin: 8

HTC_VUTHANH

Moderator
ko hiểu sao bản pv001 mình dùng sbsetting free ram toàn 70mb ram trở xuống(cài toàn game khủng đó)còn bản này thì thấy ram chỉ từ 50 mb ram trở xuống.bản pv002 hiện tại chưa thấy lỗi j cả

ngothangno1

Ram trung bình của , max, min của ngothangno1 là bao nhiêu thế ?!

3G:
Max: 68
TB: 45
Min: 19
SMin: 8

bác test kiểu gì mà có Max Min vậy, chỉ mình với. mình để bình thường ko chạy ứng dụng nào thì nó hiện 173MB

tuancan

ÔI zời ơi mong chờ. mong chờ.
Hy vọng ko thất hứa hé hé
trước tết dương TLG nhá

tinh_la_gi

Administrator
Tức là lâu lâu mình vào sbsetting free up memory xem max nó đạt được là bao nhiêu (số này tùy hứng lắm - trong bản PV002 có kèm ảo hóa RAM đấy ;;))
Dựa vào đó mà mình tự đánh giá max, min, trung bình ...

Anh chú ý thêm pin nhé (mà chắc sẽ than ...test thì pin nào chịu nổi - nhưng bản chất bàn PV002 sẽ tiết kiệm được khối pin so với PV001 đấy)

tinh_la_gi

Administrator
ko hiểu sao bản pv001 mình dùng sbsetting free ram toàn 70mb ram trở xuống(cài toàn game khủng đó)còn bản này thì thấy ram chỉ từ 50 mb ram trở xuống.bản pv002 hiện tại chưa thấy lỗi j cả
VUTHANH hình như 3G phải hem ta ?! sao ram trung bình bèo thế nhỉ !!!?? :-?

sonny

Thực sự thì JB 4.2.1 tới thời điểm này theo mình vẫn chưa thực sự ổn định đâu bạn ah, cố chờ thêm 1 thời gian nữa đi. Cách tốt nhá6t bi giờ là bạn lưu shsh file lại đi (4.2b3 là quan trọng đó)

Thanks bạn rất nhiều,
Mình trước đây cũng đã lưu SHSH
( giờ khi mở Cydia thì nó hiện SHSH:IOS4.1, 4.2.1, 4.2b3)
Như vậy là Ok rồi đúng không bạn

Big_man1984

Mình xin góp ý là bản PV003 nếu có thể TLG lược bỏ ngôn ngữ ,những font ko cần thiết,lauchdemons nhé sẽ tăng thêm được bộ nhớ root :D

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Mình xin góp ý là bản PV003 nếu có thể TLG lược bỏ ngôn ngữ ,những font ko cần thiết,lauchdemons nhé sẽ tăng thêm được bộ nhớ root :D
- Phần lượt bỏ ngôn ngữ sẽ được đưa lên cydia để anh em nào thích thì xóa ai không thích thì vẩn để nguyên .. vì nó cũng ko chiếm bao nhiêu

- Font thì cái này rất khó vì không biết anh em online vào đâu nếu xóa theo "cảm tính" của TLG gì sẽ có nhiều anh em dùng web hay books "ô vuông"

- lauchdemons ...đang chờ anh em test vì trong PV002 đã tinh giảm gần đến mức max có thể rồi .. xóa quá nhiều sẽ ảnh hưởng đến hoạt động của máy.

pa90

mình không được nhận line từ TLG, nhưng qua tìm hiểu và test thử bản PV002 mình có vài nhận xét: mình dùng 3g w, Baseband 5.14.02 khi nâng fw 4.2.1 của bản pv002 sẽ không có sóng. nếu muốn có sóng phải nâng baseband.
bin đúng là tốt hơn bản pv001 trước,( kết bin ở bản này quá), ram trung bình giao động từ 47-50mb sau khi khởi động lại máy (máy chỉ cài sbsetting), theo mình nghĩ vẫn còn nhiều chương trình chạy ngầm, chiếm hết dung lượng của Ram. Root cho lớn hơn thì tuyệt, vì Ram cũng lấy dung lượng từ Root.
nghe nhạc đỉnh không rè như 3.x, Wallpaper mở ra toàn màu trắng, không copy được danh bạ.
fw TLG mình đã test hết mình cảm thấy bản PV001 fw 4.2.1 vẫn đỉnh nhất. so với những fw của Trang web khác fw TLG vẫn là số 1.hi
góp ý cho TLG nè, hình như bạn có hơi phân biệt các thành viên trong diễn đàn đấy, cứ UP line lên cho anh em test cho ý kiến thì anh em mới vui vẻ góp ý chứ. đừng quan trọng hóa quá sẽ nhiều người không thích đâu. hi vọng TLG hoàn thiện được bản PV003 sớm.thân!

quangduy_xl

Em thấy pác Pa90 nói đúng nè, em thì chưa thử PV002 nhưng em thấy bác TLG lấy ý kiến riêng của một vài người như vậy không hay, nếu muốn có ý kiến tốt nhất nên để mọi người cùng thảo luận./.

tinh_la_gi

Administrator
mình dùng 3g w, Baseband 5.14.02 khi nâng fw 4.2.1 của bản pv002 sẽ không có sóng. nếu muốn có sóng phải nâng baseband.
Bản đầu tiên cho 3G rơi đúng ngày cận Noel và mạng lại chập chờn nên chỉ có dành cho 3G_L , ngay cả tuancan khi hỏi TLG thì TLG cũng chỉ bảo "thử nghiệm" với bản Lock chứ ko có link bản 3G_W ... vì thế những ai đăng ký ko ghi rỏ máy gì thì potay, những ai đăng ký máy 3G_W thì cũng potay ... những máy 3G nên chờ thêm 2-3 hôm njửa sẽ có bản khác tương đối hoàn thiện hơn.

bin đúng là tốt hơn bản pv001 trước,( kết bin ở bản này quá), ram trung bình giao động từ 47-50mb sau khi khởi động lại máy (máy chỉ cài sbsetting), theo mình nghĩ vẫn còn nhiều chương trình chạy ngầm, chiếm hết dung lượng của Ram. Root cho lớn hơn thì tuyệt, vì Ram cũng lấy dung lượng từ Root.
Theo bạn nghĩ nhiều chương trình chạy ngầm đó là chương trình nào ?! :D
Root đã 1Gb rồi mà bạn còn muốn lớn hơn nửa thì khó .. cài trên cydia biết khi nào hết 1Gb ?! còn nếu cho Root quá lớn thì Part còn lại sẽ bé hơn - mất hay :D
Ram lấy dung lượng từ Root chỉ khi nào dùng Boot Ram hay Viául Ram mà thôi. và có lấy thì củng chưa có app nào lấy quá 256Mb đâu.

góp ý cho TLG nè, hình như bạn có hơi phân biệt các thành viên trong diễn đàn đấy, cứ UP line lên cho anh em test cho ý kiến thì anh em mới vui vẻ góp ý chứ. đừng quan trọng hóa quá sẽ nhiều người không thích đâu. hi vọng TLG hoàn thiện được bản PV003 sớm.thân!
1. TLG không phân biệt thành viên hay cấp bậc ... khối nick là mem vẩn có link còn VIP phải chờ dài cổ đấy thôi !
2. Đây là bản test chứ ko phải bản share thực sự vì thế ai muốn test cùng TLG thì "ới" 1 tiếng - vừa là cho khu vực thêm xôm tụ vừa giúp TLG nắm được số người test và phản hồi ý kiến . Ném cái link lên rồi thì mạnh ai nấy tải, tải xong restore, restore xong ổn thì yêm lặng mà dùng không ổn thì "ó é" hoặc restore bản khác và yêm tiếp.

nin1009

3gs lock của mình đang chạy bản 4.2.1PV001 của MAN TLG mình thấy wá tốt rồi nên chưa up thử bản PV002 nên tạm thời không có ý kiến:D:D:D

tinh_la_gi

Administrator
Em thấy pác Pa90 nói đúng nè, em thì chưa thử PV002 nhưng em thấy bác TLG lấy ý kiến riêng của một vài người như vậy không hay, nếu muốn có ý kiến tốt nhất nên để mọi người cùng thảo luận./.
Mình vừa giải thích xong ...

Thêm vài ý để anh em hiểu nhé.
+ Hầu hết là vào thấy link và tải không cần quan tâm bản đó là gì và có gì ... :(
+ TLG không share riêng hay 1 vài người TLG ... là những người có đăng ký và chấp nhận lổi khi dùng thử ...
+ Ngay cà Apple trước khi phát hành FW họ củng cho ra cả đống bản beta và chỉ cho DEV - DEV có 2 nhóm chính: 1 là tester, 2 là lượng DEV đăng ký tại trang Apple và bỏ tiền mua cái mác DEV đó. Nhìn chung Apple sẽ có thông tin về họ và biết được thông tin phản hồi là chính xác hay "chém gió"

Những thành viên đã đăng ký trong topic này và chi tiết máy L hay W thì từ các bản sau sẽ có link. Ai chưa đăng ký thì cứ đăng ký. TLG cần người test thì càng nhiều người TLG càng thích chứ !!! Nhưng nếu ko thể xác thực thông tin thì liệu có "làm dâu trăm họ" được ?!

tinh_la_gi

Administrator
3gs lock của mình đang chạy bản 4.2.1PV001 của MAN TLG mình thấy wá tốt rồi nên chưa up thử bản PV002 nên tạm thời không có ý kiến:D:D:D
Lên luôn đi anh Nin... kiểu như nâng cấp cho xe mà :)) - Đai gia Long An thì sợ gì Link vẩn tồn tại đến chiều nay đấy.

nin1009

Lên luôn đi anh Nin... kiểu như nâng cấp cho xe mà :)) - Đai gia Long An thì sợ gì Link vẩn tồn tại đến chiều nay đấy.

mình down về rồi,mới up PV001 tức thì:D:D:D,đang tét,cám ơn MAN TLG bản FW mượt wá=D>=D>=D>

pa90

:-? anh em cứ test và đóng góp ý kiến đi, theo mình biết nâng cấp fw giống như cài một máy vitinh vậy, cấu hình máy yếu cấn một fw phù hợp. anh em không phải sợ hư phần cứng của iphone đâu...vì vậy ủng hộ cho TLG để hoàn thiện PV003 NÀO!!!
Nói thật mình là dân IT nhưng thật kính phục bác TLG đã bỏ công ra nghiên cứu "vì một cộng đồng Iphone" không một chút than phiền...vậy tại sao không góp chút công sức chứ.hi=D>

Status
Không mở trả lời sau này.