• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] CUSTOM iOS 4.2.1 - PV002 - Dành cho Game Thủ - Yêu Tốc Độ

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

Ủng hộ bác TLG đã bỏ công ra nghiên cứu "vì một cộng đồng Iphone"
Bản PV002 của bác khá ổn định chưa thấy lỗi vẫn test tiêp....=D>\-/

tinh_la_gi

Administrator
Khỏi cập nhật lại thông tin 3G gì nhé ... ra 1 lúc W và L luôn, 2 hôm nửa 3G sẽ có bản PV002b2 nhé (Theo chân Apple tập tành làm mấy bản beta trước khi có bản chính thức - dù sao cũng tạo được không khí tò mò và khám phá trong anh em) (có khi có sớm hơn nếu TLG ko làm biến :)))

tinh_la_gi

Administrator
Câu hỏi dành cho anh em máy 3GS : trên máy các bạn có ứng dụng hay thiết lập nào có tên Nike ?! - Đây là phần TLG không biết vì trên 3G không thấy nhưng trên 3Gs nó nằm 1 đống to tướng ... nếu sau 2 hôm chưa có ai trả lời thì TLG sẽ tự show packages nó ra xem vậy... :(

chuoi1437

Bác cho e 1 link test với ah. Máy e 3GS lock.

duclocn@gmail.com

Câu hỏi dành cho anh em máy 3GS : trên máy các bạn có ứng dụng hay thiết lập nào có tên Nike ?! - Đây là phần TLG không biết vì trên 3G không thấy nhưng trên 3Gs nó nằm 1 đống to tướng ... nếu sau 2 hôm chưa có ai trả lời thì TLG sẽ tự show packages nó ra xem vậy... :(

Có bạn ah. Nó dùng để kết hợp với bộ cảm biến trong giầy Nike. Nhưng ở VN thì chưa thấy ai sử dụng ứng dụng này. Nếu được bạn xóa luôn nhé.

tinh_la_gi

Administrator
Bác cho e 1 link test với ah. Máy e 3GS lock.

duclocn@gmail.com

Có bạn ah. Nó dùng để kết hợp với bộ cảm biến trong giầy Nike. Nhưng ở VN thì chưa thấy ai sử dụng ứng dụng này. Nếu được bạn xóa luôn nhé.
- Vậy cái này chắc kiểu cảm biến NCP (nhưng nó đã có tích hợp vào 3GS đâu nhỉ)

- Đã gửi bạn link hy vọng bạn thu xếp tải về sớm ... trước khi mình xóa nó khỏi server PV

ngothangno1

các bạn 3gs có để ý khi có cuộc gọi đến thì dưới góc trái màn hình có biểu tượng setting mờ mờ không nhỉ

doananhtai

- Vậy cái này chắc kiểu cảm biến NCP (nhưng nó đã có tích hợp vào 3GS đâu nhỉ)

Nike + iPod là ứng dụng kết nối không dây với một con chip sensor gắn trên giày Nike (chẳng biết kết nối theo chuẩn gì chỉ biết là không dây hà).
iPod touch, iPhone 3GS, and iPhone 4 tích hợp sẵn bộ nike+iPod này rồi (chỉ có ipod nano là phải mua bộ Nilke+Ipod kit rời gắn vào đuôi..

Nike+Ipod vào Settings sẽ có thiết lập, kết nối với sensor v.v... nghe nói chạy vòng vòng cho mình nghe nhạc, nghe hướng dẫn đề nghị phải chạy thêm như thế nào sau khi tính toán đoạn đường đã chạy... (không có tiền mua giầy Nike+ nên chưa biết nó hay cở nào..)

Trong Applications có cái Nike.app nhưng không biết còn các files "phụ thuộc" nằm ở đâu thêm nữa không ?

----
Nhân tiện đây cho mình học nghề "sư phụ" một chút (sư phụ google học oải quá).
Đang nghiên cứu cái vụ "modify Firmware" trên win với bộ XPwn, MacDrive (hoặc hfsexplorer) để giải mã và mổ ruột.

Trong FW có 3 file dmg chính Restore Ramdisk, Update Ramdisk và Root Filesystem
Trong CFW chỉ còn Restore Ramdisk và Root Filesystem chắc chẳng bao có cái vụ update với CFW nên bỏ.

Trong Restore Ramdisk nếu mỗ nó ra (FW và CFW đều có key/iv).
Có thể thay "System Partition Size" và "tùy chọn up baseband" tại /usr/local/share/restore/options.plist
Không biết còn có thể "modify" thêm được cái gì "hay hay" không ? nhờ TLG chỉ giáo.

Còn trong Root Filesystem thì FW có key/IV chứ CFW thì bỏ luôn khỏi decrypt cho mất công... vậy vào đó "xóa thêm tùm lum" rồi restore có được không ?
Trên MAC TLG mỗ bụng tùm lum sau khi build hay là trong quá trình build thì tranh thủ lúc nó dừng để hỏi pass thì mở ổ đĩa mà nó đang "Mount" mà quậy trong đó, xong rồi mới cho nó build ..? Quậy trong lúc build thì khỏe rồi.. nếu quậy bậy thì build không được là biết liền ... Chứ quậy sau khi đã build thì chỉ có Restore mới biết là quậy bậy..(ngoài ra cũng sợ là ở đâu đó có cập nhật cái kích thước của file ipsw sau khi quậy không nữa)... TLG đang quậy theo cách nào vậy.?

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

e mới vào nghề,nhưng theo e hiểu cái này cũng giống với quản lý ram như bên nokia phải ko a,máy em IOS 4.0 ip4 có cài cái này đc ko a?thanks a.

Big_man1984

Sau 1 ngày test thử bản PV002 theo ý kiến chủ quan của mình thì thấy :
_ Máy chạy nhanh hơn khi có Imemory echange (khi gỡ thử ra thì thấy chơi game lag hơn một chút)
_ Cảm nhận sóng không tốt bằng bản PV001(Bản PV002 này máy mình chỉ được 3 - 4 vạch sóng trong khi đó PV001 thường xuyên 5 vạch)
_ Không có tùy chỉnh danh bạ nên hơi khó khăn một chút khi muốn copy danh bạ thẳng từ sim vào máy.
_ Chơi 1 số game nặng vẫn khá giật ví dụ như Battle Field 2 hay Nova 2
Theo ý kiến của mình thì nên để lại phần máy tính và lược bỏ Itunes và Appstore (bời vì 2 cái này ko thực sự cần thiết vì có thể cài qua laptop mà)
Một lần nữa xin gửi lời cám ơn sâu sắc đến Man TLG vì đã bỏ thời gian công sức làm cho anh em những bản FW tuyệt vời :)

HTC_VUTHANH

Moderator
theo cảm nhận của mình thì thấy bản pv002 và bản pv001 ko khác nhau là mấy.nhưng ko hiểu sao với 2 bản này mình cài app,game,package trên pc suiter giống nhau mà mình cảm thấy bản pv001 ram vẫn nhiều hơn khi free memory.bản pv002 chơi dungeron 2 vẫn bị giật và văng za ngoài.chắc phải restone lại xem sao:-?
hai bản này mình đều cài pandahome và đều chạy thằng này trong khi chơi game.mà tắt đi chơi dungeron2 vẫn bị văng

pa90

đúng. mình cũng có cảm giác như HTC_VUTHANH, ram không cải thiện là mấy so với bản pv001. nhưng bin thì trâu hơn. khởi động và tắt máy cảm giác rất nhanh, pv002 vẫn chưa ổn định lắm. mình là gà mờ nên chỉ ý kiến vậy thôi.

tinh_la_gi

Administrator
Trong Applications có cái Nike.app nhưng không biết còn các files "phụ thuộc" nằm ở đâu thêm nữa không ?
Vì chưa biết nó là cái gì (nhà nghèo hẻm chơi nổi 3GS :(() nên cũng chưa kiểm tra chi tiết .. chỉ thấy trong phần chạy nền có 1 số string liên quan đến cái Nike này và BT.

Nhân tiện đây cho mình học nghề "sư phụ" một chút (sư phụ google học oải quá).
Đang nghiên cứu cái vụ "modify Firmware" trên win với bộ XPwn, MacDrive (hoặc hfsexplorer) để giải mã và mổ ruột.

Trong FW có 3 file dmg chính Restore Ramdisk, Update Ramdisk và Root Filesystem
Trong CFW chỉ còn Restore Ramdisk và Root Filesystem chắc chẳng bao có cái vụ update với CFW nên bỏ.
Xin nhường 2 chữ Sư Phụ cho cái lão Google :(( Lão ấy xứng hơn ... vì toàn học từ Lão ấy. Trả lời theo sự hiểu biết cá nhân và từ sư phụ nếu có sai sót gì anh Tài bỏ qua và "chỉnh" lại giúp

+ Những FW mà anh "mỗ" ra có 3 file dmg đồng nghĩa bản FW đó sẽ nâng BB của thiết bị ; vẩn có những FW chỉ có 2 File dmg (là những bản không thay đổi BB chỉ phục vụ mục đích vá lổi OS chứ không phải "chóng" DEV) File quyết định BB thường là file có số thứ tự trung bình (tức nếu có 3 file 0015, 0022,0029 thì file mang mã số 0022 chính là file quyết định BB)
+ Giải thích như trên thì suy rộng ra cho CFW nếu với các bản của TLG thì 100% sẽ ko có file dmg BB còn 1 số bản khác có update BB thì file này nó lại xuất hiện.

Trong Restore Ramdisk nếu mỗ nó ra (FW và CFW đều có key/iv).
Có thể thay "System Partition Size" và "tùy chọn up baseband" tại /usr/local/share/restore/options.plist
Không biết còn có thể "modify" thêm được cái gì "hay hay" không ? nhờ TLG chỉ giáo.
Hình như anh Tài đang muốn TLG làm 1 bản update BB thì phải khi đề cập đến chổ mà theo DEV là "nhạy cảm" ! Còn nếu anh có hứng thú chổ này tối nay TLG sẽ "cày cuốc" chổ này để có câu trả lời chính xác nhất.

Còn trong Root Filesystem thì FW có key/IV chứ CFW thì bỏ luôn khỏi decrypt cho mất công... vậy vào đó "xóa thêm tùm lum" rồi restore có được không ?
KHông biết các bác khác CFW xóa cở nào chứ TLG nhiều lúc xóa "nặng tay" quá Log Build Pwnage vẩn báo lổi "ầm ầm" dù kết quả vẩn cho ra đời 1 bản CFW nhưng Restore báo lổi - tương tự lổi thay thế kernel hoặc Unzip và Zip lại IPSW .v.v..

Trên MAC TLG mỗ bụng tùm lum sau khi build hay là trong quá trình build thì tranh thủ lúc nó dừng để hỏi pass thì mở ổ đĩa mà nó đang "Mount" mà quậy trong đó, xong rồi mới cho nó build ..? Quậy trong lúc build thì khỏe rồi.. nếu quậy bậy thì build không được là biết liền ... Chứ quậy sau khi đã build thì chỉ có Restore mới biết là quậy bậy..(ngoài ra cũng sợ là ở đâu đó có cập nhật cái kích thước của file ipsw sau khi quậy không nữa)... TLG đang quậy theo cách nào vậy.?
Tùy thời điểm DEV phát hành Pwnage thế nào.. nếu ổn định thì tranh thủ lúc nó "xin phép làm việc" và ổ Mount và "chiên xào nấu nướng" làm lúc này đúng là khỏe nhưng cũng không chắc 100% là "thành quả" có thể dùng được (có để cập phía trên) đối với các bác thêm vào thì ít chuyện chứ bớt đi thì nhiều chuyện để bàn !
Có rất nhiều thời điểm DEV không chịu "làm việc" và cách thứ 2 được thực hiện theo quy trình : dùng bản PW hiện có + bundle -> Ra gì thì ra -> Unzip hoặc Rename tùy người làm quyết -> Cày bừa -> Zip lại hoặc Rename (ngược lại bước trước đó) -> Hưởng thụ hoặc làm lại ... con đường thứ 2 này tỷ lệ thành công thấp (restore được) và nên làm trên các OS thuộc họ DEBIAN ( MAC, Ubuntu .v.v.. )

Đọc lại thì thấy còn thiếu 1 chổ nên thêm ...

Ngoài 2 cách "mỗ" trên thì cách mổ trực tiếp vào Pwnage vẩn được nhiều người dùng ... :D nhưng hình như câu này thừa với anh Tài nhưng chắc có tác dụng với những ai đang "cày cuốc" CFW

votinhhan

anh cho e hỏi cái CUSTOM này là cái gì vậy
máy em là IP4,bản clock IOS 4.0
Máy e mới mua về và e chưa biết nghịch,e chẳng biết nên bắt đầu từ đâu.a tốt bụng chỉ giúp e tí có được ko à ? ngày trước e nghịch nokia ko có khó như thế này,biết khó như thế này thà e ko mua Iphone làm gì cho mệt,bây giờ lại dính đòn máy clock mới chán chứ,có người khuyên e ko nên up IOS 4.2 vội,e chẳng hiểu nữa,a giúp e với nhé...e chẳng biết gì mới chán chứ ~X( :( :(( cảm ơn các anh rất nhiều.

TatDat_Canon

anh cho e hỏi cái CUSTOM này là cái gì vậy
máy em là IP4,bản clock IOS 4.0
Máy e mới mua về và e chưa biết nghịch,e chẳng biết nên bắt đầu từ đâu.a tốt bụng chỉ giúp e tí có được ko à ? ngày trước e nghịch nokia ko có khó như thế này,biết khó như thế này thà e ko mua Iphone làm gì cho mệt,bây giờ lại dính đòn máy clock mới chán chứ,có người khuyên e ko nên up IOS 4.2 vội,e chẳng hiểu nữa,a giúp e với nhé...e chẳng biết gì mới chán chứ ~X( :( :(( cảm ơn các anh rất nhiều.

Câu hỏi của bạn đã nói lên tất cả, bạn đang ở 4.0 và không biết ntn hết thì hãy tìm hiểu trên PV trước nhé, từ cơ bản đến nâng cao thì có hết, chứ không thể có ai chỉ dẫn bạn từ cơ bản đến nâng cao = phương pháp online trên PV được bạn ah. Các tốt nhất nếu chưa biết ất giáp gì nhiều về IP bạn đừng nên nghĩ đến việc UPdate IOS vì có khi nó làm cho máy bạn ko unlock được nhé. Bản lock với IOS 4.0 là xài thoải mái rồi bạn ah thời điểm này đừng nghĩ ngợi gì cho IP4, có khối người đang mọng máy của họ giống như bạn đó! :p

votinhhan

Câu hỏi của bạn đã nói lên tất cả, bạn đang ở 4.0 và không biết ntn hết thì hãy tìm hiểu trên PV trước nhé, từ cơ bản đến nâng cao thì có hết, chứ không thể có ai chỉ dẫn bạn từ cơ bản đến nâng cao = phương pháp online trên PV được bạn ah. Các tốt nhất nếu chưa biết ất giáp gì nhiều về IP bạn đừng nên nghĩ đến việc UPdate IOS vì có khi nó làm cho máy bạn ko unlock được nhé. Bản lock với IOS 4.0 là xài thoải mái rồi bạn ah thời điểm này đừng nghĩ ngợi gì cho IP4, có khối người đang mọng máy của họ giống như bạn đó! :p

hôm trước mình cố muốn cài game và pm vào máy qua itunes ? vì khi cài thì mình thấy trên máy tính có trong máy mình,nhưng khi vào máy thì lại không thấy ? nghĩ thử tắt máy và mở lại máy sẽc có chăng?và mình la------------------kết quả khi mở lại máy thì nó thông báo ko có mạng nhưng vẫn vào được các chương trình .rồi mình thử vào cài đặt lại,kick cài đặt lại nhà mạng,cài đặt lai ứng dụng trong máy,cài đặt....hết.....kết quă thu được máy đen như mực và mở nguồn không có gì chi mỗi quả táo cắn dở và phía trên màn hình có 1 tí gân....máy mình sao vậy các pro? có phái toi rồi không.

nin1009

hôm trước mình cố muốn cài game và pm vào máy qua itunes ? vì khi cài thì mình thấy trên máy tính có trong máy mình,nhưng khi vào máy thì lại không thấy ? nghĩ thử tắt máy và mở lại máy sẽc có chăng?và mình la------------------kết quả khi mở lại máy thì nó thông báo ko có mạng nhưng vẫn vào được các chương trình .rồi mình thử vào cài đặt lại,kick cài đặt lại nhà mạng,cài đặt lai ứng dụng trong máy,cài đặt....hết.....kết quă thu được máy đen như mực và mở nguồn không có gì chi mỗi quả táo cắn dở và phía trên màn hình có 1 tí gân....máy mình sao vậy các pro? có phái toi rồi không.
có phải bạn nhấn vô reset all settíng không,nếu đúng như vậy thì rắc rối to rồi,mình không có ý hù bạn,iphone không giống như nokia đâu,nếu bạn đã nhấn khôi phục tất cả cài đặt thì thua rồi,máy bạn mua ở đâu nếu của viettel và vina thì đem ra gặp ktv nói rõ vấn đề với họ,biết đâu người ta có cách giải quyết dùm mình,còn bạn mua hàng xách tay từ Mĩ AT&T thì hơi khó phải nhờ anh em trên diễn đàn chỉ cách giải quyết,đừng cố làm lung tung cho thêm rối

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

toi thật bạn à,mình cứ nghĩ như nokia có thể reset all vô tư.
mình điên thật,biết phức tạp này mình ko có nghịch IPHONE làm gì cho đau đầu,nản quá.
cảm ơn các a e Pda đã giúp mình hiểu thêm về cái của nợ này của mình.thanks!

nin1009

toi thật bạn à,mình cứ nghĩ như nokia có thể reset all vô tư.
mình điên thật,biết phức tạp này mình ko có nghịch IPHONE làm gì cho đau đầu,nản quá.
cảm ơn các a e Pda đã giúp mình hiểu thêm về cái của nợ này của mình.thanks!

bây giờ bạn add nick của tatdat_canon vô chát với bạn ấy chỉ cho,bạn ấy là thợ sửa dt đó,mục này là custom FW của MAN TLG,anh em mình làm loãng chủ đề này hết

tuancan

Khỏi cập nhật lại thông tin 3G gì nhé ... ra 1 lúc W và L luôn, 2 hôm nửa 3G sẽ có bản PV002b2 nhé (Theo chân Apple tập tành làm mấy bản beta trước khi có bản chính thức - dù sao cũng tạo được không khí tò mò và khám phá trong anh em) (có khi có sớm hơn nếu TLG ko làm biến :)))

Chỉ chờ có câu nói này.đừng sai hẹn nhá TLG hé hé
Cảm ơn bác rất nhiều

tinh_la_gi

Administrator
Chỉ chờ có câu nói này.đừng sai hẹn nhá TLG hé hé
Cảm ơn bác rất nhiều
Apple , Microsoft .v.v. cá to thế còn lở hẹn nói gì con tép nhỏ TLG :))

Mấy hôm rồi vẩn chưa có được là bao nhiêu ý kiến từ anh em nhỉ ... :(

Status
Không mở trả lời sau này.