• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

doccobai

Hôm nay e update fb vs evernote thì ăn quả fc. Thế là từ trưa đến h ăn 4 phát fc rồi. Bực thật. Thế là gỡ hết 2 cái ra. Để coi xem có dính nữa ko.:rolleyes:

Gửi từ HTCSensation của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Hôm nay e update fb vs evernote thì ăn quả fc. Thế là từ trưa đến h ăn 4 phát fc rồi. Bực thật. Thế là gỡ hết 2 cái ra. Để coi xem có dính nữa ko.:rolleyes:
Bạn cài lại bản Facebook cũ là hết lỗi FC. Mình update Facebook từ Play Store cũng bị văng ra liên tục, dùng bản cũ lại ok.

doccobai

E xóa dsi cài lại là ngon r ạ:D

Gửi từ HTCSensation của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

vietcad

Member
Chơi Asphalt 8 trên Sen 5 cực hay
[video=youtube;3IwOHpg16_0]http://www.youtube.com/watch?v=3IwOHpg16_0&feature=youtu.be[/video]

vanthai1592

Bác vietcad ơi, bác thêm 1 số mục nhỏ nói về các thủ thuật của Sense 5 đi bác, ví dụ như để cái hình nền ra ngoài màn hình lockscreen ấy. Nhìu cái em ko bik làm

Bác vietcad ơi, bác thêm 1 số mục nhỏ nói về các thủ thuật của Sense 5 đi bác, ví dụ như để cái hình nền ra ngoài màn hình lockscreen ấy. Nhìu cái em ko bik làm
Bạn vào Personalize/Lock screen style/Settings (Walpaper Current)/Use custom wallpaper rồi thay hình theo ý mình.

Coi radio ở đâu ạ :D tiện thể cho e xin Radio mới nhất luôn. e cảm ơn <3
Bạn xem phiên bản Radio ở trong About/Software infomation/Baseband version nhé.

Radio hiện tại mình dùng là 11.76A.3504 00U_11_24A.3504.31_M

Radio mới nhất hiện nay là 11.77.3504.00P_11.25_3504.06_M thì bạn vui lòng tải ở dưới.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/117jhmbn0byf764/[Pyramid]_Radio_11.77.3504.00P_11.25_3504.06_M.rar[/DOWNLOAD]

cybersix59

e cũng xài Radio 11.76A y vậy mà ta :( sao dò wifi yếu kinh khủng. phải nói là quá tệ í

flash qua recovery như bt đúng k a
Không. bạn copy file PG58IMG.zip vào thẻ nhớ rồi flash thông qua HBOOT, sau khi flash xong nhớ xóa file PG58IMG.zip đi để lần sau nếu có đưa máy về HBOOT thì nó không hỏi update nữa. Chú ý flash Radio không bị mất dữ liệu nên flash vô tư.

lhuynhtien

Dùng Sense 5 này máy chưa nhận USB phải k a

hình như là vậy rồi, mới up cái rom này hôm qua. vào cài đặt -> bộ nhớ - chỉ có bộ nhớ máy ko có bộ nhớ thẻ ngoài.
cài ứng dụng ko thấy chuyển qua usb mà toàn bộ nhớ trong.
cắm cáp vào vi tính thì ko thấy dc thẻ nhớ ngoài. chi tháy cái biểu tượng HTC, chọn vào thì thấy thẻ nhớ như mở ra thì trống ko