• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

quanghh

Xem lại bài đầu trang giới thiệu bản ROM nhé. Các bug và work.

Mình dùng bản Rom viper 3.1.2 MOD có lỗi thường xuyên xảy ra đó là chụp ảnh toàn bị mất nguồn mặc dù pin còn hơn 50%. Bạn vietcad sửa lỗi này đc không???

doccobai

Mình dùng bản Rom viper 3.1.2 MOD có lỗi thường xuyên xảy ra đó là chụp ảnh toàn bị mất nguồn mặc dù pin còn hơn 50%. Bạn vietcad sửa lỗi này đc không???

Lỗi trong quá trình dùng
Vì rom cook đã root nên trong khi dùng vô tình sẽ can thiệp vào hệ thống gây lỗi
Backup data rồi flash lại rom

Gửi từ HTCSensation của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

vietcad

Member
Thử Flash cái này nhé http://d-h.st/lqW chắc là hết. Bản thân mình Test rất kỹ cái Camera của Vipers 3.1.2 MOD ở mức 18% không bị sập, Chắc bạn dùng PIN Zin rồi. Nên chuyển qua pin Anker hay KCM mới sẽ hết

vietcad

Member
PIN Zin của HTC sau một năm dùng thì cực kỳ ảo. Có thể 50% nhưng khi reboot lại sẽ lên 80-90% thực chất lại ở mưc 30% thôi

lhuynhtien

Xem lại bài đầu trang giới thiệu bản ROM nhé. Các bug và work.

Bản này dùng khá, chỉ tiết là thiếu 1 vài thứ như trong hương dẫn của Thớt đã nói tới. Hy vọng sớm có bản chính thức và hoàn chỉnh!

kangtran

anh Việt ơi, em là khoahtcsensation bên tinh tế này. rom mới vào đua alpha8 thi thoảng vẫn bị đo anh ạ. hay là do máy sen thường nên vậy.

lmvnlmvn

Hôm nay đã có Kenel mới 1.0.3 rồi, bác vietcad có tích hợp vào rom giúp anh em được không ? Thanks.

davuong

Lại phải phiền bác @vietcad tiếp tục rồi. hee

Sent from Bác Sĩ Hai Súng using iPhone 5s 64GB!

vietcad

Member
Hôm nay đã có Kenel mới 1.0.3 rồi, bác vietcad có tích hợp vào rom giúp anh em được không ? Thanks.
Không thể flash được kernel mới vào đâu. Random reboot đấy. Đợi ivicash và Sebatian FM chỉnh lại đã rồi mới làm tiếp được

dochanh0852

Bác Vietcad ơi, sau khi em up Rom của bác @dinhtuandung2012 đã Tập hợp thành bản hoàn chỉnh ý,máy e bị lỗi "chế độ máy bay" nên máy không có sóng bác ạ! Bác kiểm tra giúp e. Ah! HBOOT máy e đang Lock ạ!

Bác Vietcad ơi, sau khi em up Rom của bác @dinhtuandung2012 đã Tập hợp thành bản hoàn chỉnh ý,máy e bị lỗi "chế độ máy bay" nên máy không có sóng bác ạ! Bác kiểm tra giúp e. Ah! HBOOT máy e đang Lock ạ!
Bạn vào Mobile network và search mạng tự động là có sóng ngay mà. Chú ý mỗi lần khởi động lại là phải thực hiện lại thì mới có sóng nhé.

dochanh0852

Bạn vào Mobile network và search mạng tự động là có sóng ngay mà. Chú ý mỗi lần khởi động lại là phải thực hiện lại thì mới có sóng nhé.
Cảm ơn bác nhé,e làm theo hướng dẫn là ok luôn! Máy h ngon lành cành đào rồi,mượt lắm bác ạ!@.@

vietcad

Member
Mình dùng XE vào logo HTC là reboot. Bác cho hỏi bản này và bản bài đầu bản nào mới nhất.
Bản nào mà lại bị vậy bạn? Trước khi càu ROm nên full wipe nhé. Lấy bản này là bản rút gọn. Còn bản trên cũng good mà

huytuan242

Bản nào mà lại bị vậy bạn? Trước khi càu ROm nên full wipe nhé. Lấy bản này là bản rút gọn. Còn bản trên cũng good mà

A việt ơi. Trong system/etc/init.d có phải xóa cái gì đó ko a. E vào thì chưa thấy có zram trong đó. E mới up lại bản mà a dinhtuandung làm full rom đó a.

Sent from my HTCSensation using Tapatalk

vietcad

Member
Em lấy bản mới anh đưa đi vậy. Bản của @dinhtuandung anh chưa up nên không biết chính xác. Bản hôm qua anh fix lỗi tuột PIN rồi đó.
A việt ơi. Trong system/etc/init.d có phải xóa cái gì đó ko a. E vào thì chưa thấy có zram trong đó. E mới up lại bản mà a dinhtuandung làm full rom đó a.

Sent from my HTCSensation using Tapatalk