• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

quyxotoc

Bạn thử thực hiện trên máy MAC xem sao, chứ mình thấy cũng hơi vô lý vì mình đã jb cả trên IP 4 và 3GS cũng ko có vấn đề gì xảy ra cả. Nhưng mình dùng máy chính hãng. Nên chỉ JB để vọc máy chơi game thôi chứ cũng ko quan tâm là có lên BB bạn ạ. Chúc may mắn
Hihi đã thành công bạn ạh. Điên quá cài lại win7 roi lam phát được lun hihi. Cam ơn bạn nhiều hhi rảnh cho minh nick yahoo có thắc mắc gì hỏi bạn cho tiện ơ đây chả có ai để hỏi

dankolight

Mấy bạn vui lòng cho hỏi : IP4, FW 4.2.1, BB 6.15. JB bằng Greenpois0n RC6 Final, sau khi restart bị treo ở màn hình Slide for Emmergency, phía sau là cọng cáp và logo iTunes. Bây giờ phải làm thế nào ạ ??

Thanks !

AnhPheCT

Thưc chất mới chỉ phát hành cho Mac thôi còn win chưa có đâu nên anh em khỏi search làm gì cho mất công.

Cố gắng chờ đi, khoảng mấy tháng nữa là có cho Win à. =))
Bản cho WIN đây:
http://cache.greenpois0n.com/dl/gp_win_rc6.1.zip

Mấy bạn vui lòng cho hỏi : IP4, FW 4.2.1, BB 6.15. JB bằng Greenpois0n RC6 Final, sau khi restart bị treo ở màn hình Slide for Emmergency, phía sau là cọng cáp và logo iTunes. Bây giờ phải làm thế nào ạ ??

Thanks !
hình như vẫn còn cột sóng phải ko? Gọi vào vẫn có chuông! Mình đã từng bị rồi! Chạy redsn0w_win_0.9.6b6 để HackActive ko được luôn, Mình Restore lại iOS 4.2.1 luôn.

suzuki_sport_rgx

Thanks !

Bạn xem lại có nhầm kg? iPhone 4, Fw 4.2.1 thì làm gì có BB 6.15 của ipad thế kia?

bin_perfectboy

nghe nói là ipod touch gen 2 MC muốn chạy được GP thì phải sync qua 1 lần với itunes trước thì phải?

dankolight

Bạn xem lại có nhầm kg? iPhone 4, Fw 4.2.1 thì làm gì có BB 6.15 của ipad thế kia?

Thực ra là thế này, mình có 1 con IP3G, mình đã JB thành công bằng Blackra1n, Redsn0w, ... nhiều lần ( tập vọc ý mà, đằng nào cũng là đồ xưa :D) lần gần đây nhất là mình dùng Redsn0w 0.9.6b5 up lên 4.2.1, BB 06.15 của iPad. Kết quả tốt nên lỡ đi khoe với mọi người. Ông bạn mình mới đưa cho mình con IP4 trong tình trạng dính cáp (không rõ nguyên nhân). bắt đầu mình cũng dùng Redsn0w0.9.6b5, FW 4.2.1 ( hâm thế, cái tội mắt trước mắt sau không đọc cho kỹ :( ) Sau khi reboot, vẫn dính cáp, mình cắm vào PC - iTunes 10 restore, reboot xong thì ra tình trạng như bây giờ !! Xin nói rõ là bị treo ở màn hình Slide for Emmergency với nhiều thứ tiếng khác nhau, có vẻ như chưa bao giờ JB được thì phải ?? Vậy nên mình đoán BB hiện tại cũng là 06.15

Bây giờ mình đang sống dở chết dở với cục nợ này, mong mọi người cứu giúp, miễn sao nghe gọi được là OK rồi.

Xin chân thành cám ơn !

Còn một cách dùng iREB (RC3) đưa máy về DFU mod hoàn thành Shift + Restore FW 4.2.1 Custom thôi. Chúc may mắn!

Để mình thử xem thế nào, Thanks !

TatDat_Canon

Thực ra là thế này, mình có 1 con IP3G, mình đã JB thành công bằng Blackra1n, Redsn0w, ... nhiều lần ( tập vọc ý mà, đằng nào cũng là đồ xưa :D) lần gần đây nhất là mình dùng Redsn0w 0.9.6b5 up lên 4.2.1, BB 06.15 của iPad. Kết quả tốt nên lỡ đi khoe với mọi người. Ông bạn mình mới đưa cho mình con IP4 trong tình trạng dính cáp (không rõ nguyên nhân). bắt đầu mình cũng dùng Redsn0w0.9.6b5, FW 4.2.1 ( hâm thế, cái tội mắt trước mắt sau không đọc cho kỹ :( ) Sau khi reboot, vẫn dính cáp, mình cắm vào PC - iTunes 10 restore, reboot xong thì ra tình trạng như bây giờ !! Xin nói rõ là bị treo ở màn hình Slide for Emmergency với nhiều thứ tiếng khác nhau, có vẻ như chưa bao giờ JB được thì phải ?? Vậy nên mình đoán BB hiện tại cũng là 06.15

Bây giờ mình đang sống dở chết dở với cục nợ này, mong mọi người cứu giúp, miễn sao nghe gọi được là OK rồi.

Xin chân thành cám ơn !

nó bị dính ở Emergecy call rồi dùng redsnow chon 4.2.1 hacktive đi bạn.

Ước mơ nghe gọi của bạn sẽ tan tành mây khói nếu đó là IP4 Lock, hy vọng máy đó là world. chúc bạn may mắn.

dankolight

Ước mơ nghe gọi của bạn sẽ tan tành mây khói nếu đó là IP4 Lock, hy vọng máy đó là world. chúc bạn may mắn.

Oh, sorry nhé. Đúng ra là sau khi Redsn0w không được, mình dùng Greenpois0n RC6 Final, quá trình JB có vẻ như hoàn hảo cho đến khi reboot, màn hình hiện lên cái đầu lâu rồi Emmergency như bây giờ

4.2.1 Custom phải không bạn, bạn có link down không share cho mình với. Thanks

Nhưng mình vẫn thắc mắc tại sao lại không thành công với Greenpois0n ??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 54 minutes:

Mình mới dùng Redsn0w = fail. Thử lại Greenpois0n = màn hình Emmegency (nhiều ngôn ngữ) và 1 popup : No SIM Card Installed. Insert a valid with no PIN lock to activate iPhone.

Thế là thế nào nhỉ, giờ mình phải làm sao ?

Please help !

Chỉnh sửa cuối:

tklarryonline

Mình dùng iPod Touch Gen 3 MC8GB
Mình restore lại, lên 4.2.1 luôn. Dùng greenpois0n để JB tốt, ra đến lúc cài Cydia bằng Loader thì đến 42% là nó ngưng, rồi bảo máy ko đủ bộ nhớ (??!!).
Sau đó mình restart lại, thấy trên màn hình có app Cydia, nhưng vừa bấm vô là văng ra...

Mình nên làm sao đây? Nên restore lại nữa ko?

TruongHan

Super V.I.P
Mình dùng iPod Touch Gen 3 MC8GB
Mình restore lại, lên 4.2.1 luôn. Dùng greenpois0n để JB tốt, ra đến lúc cài Cydia bằng Loader thì đến 42% là nó ngưng, rồi bảo máy ko đủ bộ nhớ (??!!).
Sau đó mình restart lại, thấy trên màn hình có app Cydia, nhưng vừa bấm vô là văng ra...

Mình nên làm sao đây? Nên restore lại nữa ko?

Touch Gen 3 chạy tới chừng 42%,50% sẽ bị văng ra.Bạn vào Loader cài tiếp Cydia xem vào được chưa nhé

ctxn

đã thành công \-/
up lên 4.2.1 có thêm cái phát nhạc qua airport express heheheh \-/
thanks all ;;)

THANHKHIET

Ko JB được con iPhone 4 32gb bản quốc tế

Mấy a chỉ e với sao con iphone 4 bản quốc tế của e không dùng Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4 để JB cydia vậy mấy a, thử mấy lần rồi đều không có Loader.
Ai biết chỉ e với, cám ơn...:((

suzuki_sport_rgx

Mấy a chỉ e với sao con iphone 4 bản quốc tế của e không dùng Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4 để JB cydia vậy mấy a, thử mấy lần rồi đều không có Loader.
Ai biết chỉ e với, cám ơn...:((
Bạn chắc chắn đã JB thành công chưa? reboot máy lại có hiện hình biểu tượng của GP kg?, nếu đã hiện thì bạn dùng Resn0w 0.96b6 để cài Cydia, lưu ý chỉ chọn mục Cydia thôi nhé!

denguyen

Cần Giúp đở 3gs clock cài được 99% không chạy được tiếp

mình có con 3gs lock sau khi cài được 4.2.1 gốc sau mày mò cài thêm ipad để cho lên 6.15 chạy 1 lúc thì treo máy nên cài lại bản gốc 4.2.1 thì thấy hiện tượng chạy được 99% không chạy nữa. Vậy ai biết cách xin chỉ giúp
Thanksss

vipboy_9x

Moderator
mình có con 3gs lock sau khi cài được 4.2.1 gốc sau mày mò cài thêm ipad để cho lên 6.15 chạy 1 lúc thì treo máy nên cài lại bản gốc 4.2.1 thì thấy hiện tượng chạy được 99% không chạy nữa. Vậy ai biết cách xin chỉ giúp
Thanksss
bạn Dùng tinyumbrella exit recovery thử Xem coi được Không ?
Nếu Không thì Tìm bản FW custom 4.2.1 mà restore lại bạn nhé,nhớ dùng IREB hoặc Redsnow đưa về DFU nhé.