• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

Zenki

Super V.I.P
em đang ở nước ngoai,nay vọc qua iphone4 nên không biết,dung Greenpois0n RC6 Untethered Jailbreak để làm,,đưa máy về chế độ duf nhưng máy không chương trình không chạy,em thao cáp ra,giờ nhấn nút nguồn khởi động không lên nguồn,mong các bác chỉ giao,em ở đây không biết cầu cứu ai cả;;)

Bạn kết nối với PC, đưa máy vào lại chế độ DFU bằng tay rồi xem iTunes nó có còn nhận ra iPhone của bạn không? Nếu có thì có thể tiến hành Restore lại từ đó!

quyxotoc

Hiji. Cảm ơn bác Zenki. Em lam được rồi. Va em chuyển qua laptop win7 chạy tiếp tới pha. Đưa vào duf thi thanh công. Đến lúc máy hiện chữ jaibreakting thi duoc 2 giay thì bao jaibreak loi bat lam lai. Thế nguyên nhân la ơ đau ha bác

vipboy_9x

Moderator
Hiji. Cảm ơn bác Zenki. Em lam được rồi. Va em chuyển qua laptop win7 chạy tiếp tới pha. Đưa vào duf thi thanh công. Đến lúc máy hiện chữ jaibreakting thi duoc 2 giay thì bao jaibreak loi bat lam lai. Thế nguyên nhân la ơ đau ha bác
Báo lỗi thế nào bạn có thể nói Rõ không ?

real

tôi làm đi làm lại trên iphone 3g nó cữ hiện lên báo lỗi thế này là sao bác nào biết nguyên nhân ko

trong khi đó làm trên iphone 4g thì ok ko gặp bất cứ một lỗi nào cả

AnhPheCT

tôi làm đi làm lại trên iphone 3g nó cữ hiện lên báo lỗi thế này là sao bác nào biết nguyên nhân ko

Lỗi này máy tính chưa nhận ra IP, reset máy tính lại xong bật iTunes lên xem có nhận IP ko, hoặc dùng USB View xem có thấy Ip đã kết nối chưa? Tiến hành làm lại, Nên tắt IP trước khi bắt đầu.....!

HTC_VUTHANH

Moderator

Greenpois0n hỗ trợ cho 3g à:-?:-/
ps:
jailbreak iOS trên iPhone 4, 3GS, iPod touch 2G/3G/4G, iPad và Apple TV 2G sử dụng GreenPois0n.

vipboy_9x

Moderator
Greenpois0n hỗ trợ cho 3g à:-?:-/
ps:
jailbreak iOS trên iPhone 4, 3GS, iPod touch 2G/3G/4G, iPad và Apple TV 2G sử dụng GreenPois0n.
Không Hỗ Trợ Cho 3G,chạy không được đâu kể cả 4.1 hay chạy vào bằng limera1n là dính ở DFU luôn.
3G chỉ Dùng Redsnow cài thui.

HTC_VUTHANH

Moderator
Không Hỗ Trợ Cho 3G,chạy không được đâu kể cả 4.1 hay chạy vào bằng limera1n là dính ở DFU luôn.
3G chỉ Dùng Redsnow cài thui.
cái nỳ mình biết

vậy mà bác nỳ lại táng trên 3G

anzudragon

Mình lỡ tay táy máy up con 3GS 16gb lock lên 4.2.1 và nâng BB lên 6.15.00. Sau khi up xong thì nó thường xuyên xảy ra trường hợp mất sóng, mặc dù mình đã tắt 3G rồi. Lúc trước khi up thì sóng siếc vô tư. có ai bị trường hợp như mình ko ? cho mình hỏi lỗi đó là lỗi gì nhỉ?

quyxotoc

Bạn này ở đâu mà nói tiếng Bồ đào nha thế?

Bạn này ở đâu mà nói tiếng Bồ đào nha thế nhi?

Umh. Mình ở angola ma. Ban ơi tối giờ làm vẫn bị thế du đã giải nen ra các thư mục khác rồi vẫn khônh ăn thua bạn ah. Có cách nao khác không bạn

quoctuan911

Umh. Mình ở angola ma. Ban ơi tối giờ làm vẫn bị thế du đã giải nen ra các thư mục khác rồi vẫn khônh ăn thua bạn ah. Có cách nao khác không bạn

Bạn thử thực hiện trên máy MAC xem sao, chứ mình thấy cũng hơi vô lý vì mình đã jb cả trên IP 4 và 3GS cũng ko có vấn đề gì xảy ra cả. Nhưng mình dùng máy chính hãng. Nên chỉ JB để vọc máy chơi game thôi chứ cũng ko quan tâm là có lên BB bạn ạ. Chúc may mắn

baopalex

mấy bạn cho mình hỏi, máy mình Itouch gen 3 (MC model) fw 4.2.1. chạy greenpoisoin đến đoạn vào bước cúi cùng để vào Dfu mode thì chỉ đếm ngược đến 8 là thôi. Xong rùi mình bấm jailbreak thì bảo ko được( Restar to retry)...rùi máy đơ lun(màn hình đen thui). Khởi động lại vẫn ok nhưng làm đi làm lại vẫn ko được. mình cũng đã thử unrar ra folder khác nhưng chung tình trạng trên
p/s đã thử wa bãn rc6 nhưng cũng bó tay.
XIn mấy bạn chỉ cách fix dùm ạ. Cám ơn rất nhiều ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Mình cũng đã thử wa redsn0w_win_0.9.6rc8 nhưng vẫn báo ko hỗ trợ Gen 3(Gen 2 MC), trong khi đó wa giờ mình vẫn làm tốt cho 2 con itouch gen 2 và gen 4, chả hỉu tại sao lun, hix

Chỉnh sửa cuối:

baopalex

mấy bạn cho mình hỏi, máy mình Itouch gen 3 (MC model) fw 4.2.1. chạy greenpoisoin đến đoạn vào bước cúi cùng để vào Dfu mode thì chỉ đếm ngược đến 8 là thôi. Xong rùi mình bấm jailbreak thì bảo ko được( Restar to retry)...rùi máy đơ lun(màn hình đen thui). Khởi động lại vẫn ok nhưng làm đi làm lại vẫn ko được. mình cũng đã thử unrar ra folder khác nhưng chung tình trạng trên
p/s đã thử wa bãn rc6 nhưng cũng bó tay.
XIn mấy bạn chỉ cách fix dùm ạ. Cám ơn rất nhiều ^^

Mình cũng đã thử wa redsn0w_win_0.9.6rc8 nhưng vẫn báo ko hỗ trợ Gen 3(Gen 2 MC), trong khi đó wa giờ mình vẫn làm tốt cho 2 con itouch gen 2 và gen 4, chả hỉu tại sao lun, hix

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

ôi lạy chúa, sau 4 tiếng đồng hồ cúi cùng mình cũng làm dc
các bạn nào jong mình thì nên đổi cổng usb khác nhé--down GP trực típ từ trang chủ GP lun-sau đó tắt máy, đừng mở itune-rùi bật Gp lên mà vào DFU mode. Phù.....

Chỉnh sửa cuối:

anzudragon

Mình lỡ tay táy máy up con 3GS 16gb lock lên 4.2.1 và nâng BB lên 6.15.00. Sau khi up xong thì nó thường xuyên xảy ra trường hợp mất sóng, mặc dù mình đã tắt 3G rồi. Lúc trước khi up thì sóng siếc vô tư. có ai bị trường hợp như mình ko ? cho mình hỏi lỗi đó là lỗi gì nhỉ?

vipboy_9x

Moderator
Mình cũng đã up nhiều cây 3GS lock lên 4.2.1 và nâng BB lên để unlock nhưng chưa có trường hợp nào bị lỗi Sóng hết.
Bạn có thử Reset mạng lại chưa,Nếu Vẫn không được thì bạn Restore lại Xem coi có khắc phục được trường hợp đó không.
Bản FW custom bạn có thể tải tại đây.