• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

heo_map

Bạn cho mình biết mã CID của máy để tìm Ship rom gốc. Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này nhé.

em dùng máy của cty, nó đóng băng ko dùng lệnh để kiểm tra được bác ah, mà máy em chỉ vào booloader thì up rom ship ntn ạ

em dùng máy của cty, nó đóng băng ko dùng lệnh để kiểm tra được bác ah, mà máy em chỉ vào booloader thì up rom ship ntn ạ
Bạn xem đã Relock Bootloader chưa? Nếu trên cùng nếu có chữ RELOCKED thì là đã Relock rồi, còn nếu là UNLOCKED thì bạn phải Relock lại thì mới úp Ship Rom được.

Cách úp Ship Rom là bạn đưa máy về HBOOT, chọn tiếp FASTBOOT và cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu PC phải cài HTC Driver), khi nào có chữ USB cạnh chữ FASTBOOT thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC nhé.

P/S: Mà bạn chưa nắm chắc cách úp rom mà đã "nghịch" rồi...X_X

heo_map

mà muốn up rom ship phải relock hả bác, em up thử nó cứ báo lỗi kết nối 171

heo_map

Bạn xem đã Relock Bootloader chưa? Nếu trên cùng nếu có chữ RELOCKED thì là đã Relock rồi, còn nếu là UNLOCKED thì bạn phải Relock lại thì mới úp Ship Rom được.

Cách úp Ship Rom là bạn đưa máy về HBOOT, chọn tiếp FASTBOOT và cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu PC phải cài HTC Driver), khi nào có chữ USB cạnh chữ FASTBOOT thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC nhé.

P/S: Mà bạn chưa nắm chắc cách úp rom mà đã "nghịch" rồi...X_X

máy em chưa relock mà giờ bị treo như thế chỉ vào được HBOOT thôi sao mà relock được hả bác

máy em chưa relock mà giờ bị treo như thế chỉ vào được HBOOT thôi sao mà relock được hả bác
Bạn vào FASTBOOT là Relock được thôi mà. Trong topic kiểm tra mã CID mà mình đưa ở trên đó có chức năng Relock đó.

*Relock lại thiết bị để up Rom Ship (Nếu máy của bạn đã mở khóa với HTCdev)

fastboot oem lock

heo_map

Bạn vào FASTBOOT là Relock được thôi mà. Trong topic kiểm tra mã CID mà mình đưa ở trên đó có chức năng Relock đó.

có bác chỉ em fast lại boot.img em fash lại giờ nó toàn treo ở logo, up rom cook khác cũng toàn bị thế, giờ chỉ có up lại rom ship thôi hả bác

có bác chỉ em fast lại boot.img em fash lại giờ nó toàn treo ở logo, up rom cook khác cũng toàn bị thế, giờ chỉ có up lại rom ship thôi hả bác
Treo ở logo JuopunutBear thì chỉ có úp lại Ship Rom gốc thôi nhé.

heo_map

em mới kiểm tra CID của em là HTC_001 bác ah, vậy em phải tải rom ship của khu vực nào vậy

heo_map

bạn tải rom ship châu âu nha! bác phamquang có up rồi đó.

uh,mình tải rồi giờ em nó ok, cũng đã unlock và root lại rồi còn chưa s-off được vì ko dám hạ HBOOT nữa sợ như hôm nọ thì chết

uh,mình tải rồi giờ em nó ok, cũng đã unlock và root lại rồi còn chưa s-off được vì ko dám hạ HBOOT nữa sợ như hôm nọ thì chết
Có Ship Rom gốc trong tay rồi thì cứ thử hạ HBOOT đi nhé, không chết máy đâu mà sợ.