• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hack] Giao diện Omnia cho 5800, 5530

Tojido

Done!
Đã chỉnh sửa lại để không phải thay đổi ngôn ngữ Anh - Việt:) Bà con có hứng thú thì mình sẽ up lên phương pháp thực hiện.:p

cái bạn này hình như chỉ post riêng của mình lên để cho vui, làm người khác thèm ~X( bao nhiêu người bảo hướng dẫn cách chuyển về tiếng việt mà vẫn có màn hình chủ mà bạn ý không hướng dẫn :-/

pekuon

nguyenlamagg

Mình cài được rồi nhưng mỗi lần restart lại máy là nó tự động chuyển về màn hình danh bạ hà, có cách nào giữ nguyên giao dien Omina mỗil lần khởi động ko

minhthe230390

Mình để nghị xóa cái bài này đi. chẳng làm được, mình dùng 5530, làm mấy lần rồi không được, bực thật, mấy cái hình không biết lấy ở đâu hay lấy của máy samsung hay lên photoshops sửa

pekuon

5530 mình test ok mà bro đọc kĩ lại hướng dẫn lại xem

Mình làm giống như trong hướng dẫn mà sao lại không được nhỉ??

PS:
À mình làm được rùi.
Trước tiên bạn copy thư mục 10207254 vào C, private.
vào roompacher tắt c2z, chỉnh giao diện khác basic (ví dụ: contact bar). Giờ bạn restar phone, vào roompacher mở c2z rồi vào home screen chỉnh Basic là ok.

Chỉnh sửa cuối:

kenji_bushido99

có ai biết hack giao diện omina trên tiếng việt không, tiếng anh mình làm được rồi nhưng chuyển tiếng việt thì không đc

luuquoctoan

sao mình làm đúng hướng dẫn rồi, cũng không được, nhiều bạn cũng như mình, có cách nào cho icon nó lớn và sài được trên tiếng việt không?

tmt13tb

gj mà sài cùng tiếng việt được thì tuyệt .mà có bác nào bị như em khi aply cái c2z thì lúc vào trìng phát nhạc rất lâu mới được