• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P

MinhTanM0bile

FW gói exe search trên mạng nhiều,kiếm mấy gói FW cũ cài cũng được,cài vô là sẽ tạo đường dẫn

Cái này là anh em xài JAF no Box bạn ui ^^

mình cũng chưa dùng thử cái JAF crack này bao giờ ! nhưng mình khẳng định với bạn là bạn mà Downgrade bằng cái tool này thì khả năng chết máy là 90% vì ông JAF này chết rồi gần 6 tháng nay không support 1 con máy đời mới nào ! bạn cẩn thận nha có gì thì pm mình !

TruongHan

Super V.I.P
mình cũng chưa dùng thử cái JAF crack này bao giờ ! nhưng mình khẳng định với bạn là bạn mà Downgrade bằng cái tool này thì khả năng chết máy là 90% vì ông JAF này chết rồi gần 6 tháng nay không support 1 con máy đời mới nào ! bạn cẩn thận nha có gì thì pm mình !
Ở đây anh em dùng JAF để hack FW 40,cài FW gói exe chỉ để tạo đường dẫn chứ đâu có Downgrade làm gì bạn ^^

khanhnam

vấn đề của em là . lúc chạy J.A.F nó cứ dừng ở đoạn : Searching for phone : .... Not Found!!! :(( chờ mãi . ko hiểu như thế nào ? ai giúp em với . Mà sao cái PC Suite của em lúc kết nối với điện thoại nó cứ load cái Khởi tạo kết nối mãi .

Anther1991

vấn đề của em là . lúc chạy J.A.F nó cứ dừng ở đoạn : Searching for phone : .... Not Found!!! :(( chờ mãi . ko hiểu như thế nào ? ai giúp em với . Mà sao cái PC Suite của em lúc kết nối với điện thoại nó cứ load cái Khởi tạo kết nối mãi .
Cái pc suite chắc bị lỗi rồi. Trước khi hiện dòng "Searching for phone.." nó có một bản thông báo, bạn chọn yes và nhanh chóng ấn giữ nút nguồn trong 3s (nếu ít hơn có thể jaf ko nhận ra, nếu nhiều hơn điện thoại sẽ khởi động)

titanworm

Searching for phone : tới đây thì bấm nút nguồn 1 cái . do pc k nhận dc máy nên se thành NOT FOUND . hoặc do do USB k đủ điện đổi cổng USB khác để up . nếu PC nhận phone sẽ có quá trình cài đặt driver

khanhnam

em cảm ơn 2 anh.. nhưng thật sự em làm từ nãy đến giờ nó cứ ở đoạn : Searching for phone : .... Found!!! - Error reading phone init data... :(( khá hơn lúc nãy 1 chút . Giữ chưa đến 3s nó đã tắt nguồn rùi

ndtdlhagiang

cái này là do xung đột trình điều khiển gây ra, phải gỡ tất cả JAF, PC suit. khởi động lại máy, cài PC suit trước, sau đó cài JAF. rồi chạy lại xem nào.

khanhnam

úi zời em biết lý do rồi :D phải tắt máy trước khi chạy . rồi đến đoạn :
" Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone.. "
thì ấn phím nguồn là ok ^^

_m4k3t_

thay thế file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx - 324kb cho file gốc 88k (hình là file đã thay thê)
Mình tìm không được foder phoenix trong foder nokia.
Có phải cài phần mềm gì ko.
Mình hack lần đầu.
Thank

Hoden

Super V.I.P
em cảm ơn 2 anh.. nhưng thật sự em làm từ nãy đến giờ nó cứ ở đoạn : Searching for phone : .... Found!!! - Error reading phone init data... :(( khá hơn lúc nãy 1 chút . Giữ chưa đến 3s nó đã tắt nguồn rùi

rút ra cắm USB lại rồi làm lại . vài lần là ok thôi mà

Em_be_hu

thanks to szakalit,PNHT,steven25

so follow those instructions on how to use jaf and to get firmware files (from the sticky)

dont use RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx from that post

the file you are gonna flash with is RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V01 rename if your firmware file is called different

1) hard reset to get rid of the previous flash hack

2) place RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V01 in the directory you use for flashing and rewrite previous file

3) replace RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx with the orignal file

then flash..................

what you get in this custom firmware so far is............

1) changed blue logo startup
2) changed startup animation
3) theme effect slidespin remember to enable effects
4) camera mod
5) cache from c: to e:
6) landscape enabled on homescreen
7) and patcher.ldd patchershadow.ldd in z:/sys/bin permanant

all you need to hack is install rp+lite

now you be able to hard reset and have all as default only downfall gotta install rp+lite everytime you hard reset

download

http://www.mediafire.com/?jzkmyuzz4wm

Mình tìm thấy trên ipmart cái này, ae test thử xem thế nào. Với bản này có thể Hardreset mà chỉ cần cài lại rp+lite là chạy dc. E đang dơn về test đây. Hic jo chơi toàn JAF thôi, chạy đi chạy lại bao nhiêu lần roài. Ngộ nhỡ em nokia dở chứng ngủm củ tỏi thì ...... hic hic

HI ở ngoài đã có ng post rồi, link down JAF của bạn đây

http://rapidshare.com/files/245475090/jaf_1.98.62_setup.exe

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.