• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V2_00R3 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) ★

smile

Mọi người cho mình hỏi tí:
Mình mới mua con HTC TP II này, xem trong phần Phone Identity thì thấy như sau:
Model No - HTC Touch HD T8282 (ngoài vỏ hộp ghi T7373)
IMEI - 35884502061745801 (trong khi ngoài vỏ hộp ghi IMEI - 35884502061745)
Máy cài EnergyROM Warhawk -rất nhiều lỗi)
Vậy là thế nào? Liệu có phải máy đã bị thay board ko?
Máy mình mua ở NHật Cường mobile. Nói thật là mình ko tin bọn NC lắm vì đã từng sửa máy ở đây và dính kinh nghiệm đau thương rồi)

anhtuhntl

TP2 mà lại có Model No là T8282:O vậy từ đó h cậu xài ROM của TP2 hay là gì?

PhamQuang

Manager
Mọi người cho mình hỏi tí:
Mình mới mua con HTC TP II này, xem trong phần Phone Identity thì thấy như sau:
Model No - HTC Touch HD T8282 (ngoài vỏ hộp ghi T7373)
IMEI - 35884502061745801 (trong khi ngoài vỏ hộp ghi IMEI - 35884502061745)
Máy cài EnergyROM Warhawk -rất nhiều lỗi)
Vậy là thế nào? Liệu có phải máy đã bị thay board ko?
Máy mình mua ở NHật Cường mobile. Nói thật là mình ko tin bọn NC lắm vì đã từng sửa máy ở đây và dính kinh nghiệm đau thương rồi)

Mã của TP2 là T737X - Như vậy vỏ hộp bán đúng là HTC TP2
Mã ghi T8282 đó là mã của TouchHD.

Máy của bạn kiểu gì vậy? Bạn gọi là TP2 mà mã đăng ký là HD là sao?
Bó tay không hiểu vụ này. :-?:-?:-?:-?:-?

smile

Dear chú PhamQuang!
Cháu cũng đang không hiểu vụ này là thế nào?!
Những thông số trên khiến cháu nghi ngờ là máy mình đã bị thay phần cứng (board chăng?) vì ở VM mình hay có cái trò mua máy hỏng với giá rẻ rùi thay bộ phận hỏng bán với giá máy mới lắm! Cháu đang định mang ra cửa hàng để hỏi cho ra nhẽ! (Liệu có thể là do cài ROM Energy Warhawk nên nó cho thông số như vậy không? Có khi nào ROM này viết cho HD ko ạ? Cháu mua máy ở Nhật Cường Mobile 0 1 cửa hàng hay bán hàng xách tay - Có thể mấy thằng KTV của NCMobile cài ROM HD cho con này chăng???)
Xin chú cho ý kiến!
Cảm ơn chú nhiều!

dom

Dear Mr PhamQuang!,
em xin mạn phép xưng em với Pác nhé,
em cũng bị vướng con HTC TP2, không thẻ HSPL được, để up lên bản ROM 6.5
IMEI: 35884502061735901,
S/N: HT964LL03006.
Pác chỉ giúp em với, em đã làm theo hướng dẫn tại đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=71581&page=2
Nhưng vẫn không được, máy chỉ chạy 0% rồi dừng ở đó.

PhamQuang

Manager
Dear chú PhamQuang!
Cháu cũng đang không hiểu vụ này là thế nào?!
Những thông số trên khiến cháu nghi ngờ là máy mình đã bị thay phần cứng (board chăng?) vì ở VM mình hay có cái trò mua máy hỏng với giá rẻ rùi thay bộ phận hỏng bán với giá máy mới lắm! Cháu đang định mang ra cửa hàng để hỏi cho ra nhẽ! (Liệu có thể là do cài ROM Energy Warhawk nên nó cho thông số như vậy không? Có khi nào ROM này viết cho HD ko ạ? Cháu mua máy ở Nhật Cường Mobile 0 1 cửa hàng hay bán hàng xách tay - Có thể mấy thằng KTV của NCMobile cài ROM HD cho con này chăng???)
Xin chú cho ý kiến!
Cảm ơn chú nhiều!

Chú không thể nói chính xác khi mà không tận mắt tận tay nhìn thấy máy.
Chỉ có mấy điều thế này:
- Mua máy ở đâu, nhất là các cửa hàng có uy tín thì việc các thông số phải trùng nhau là điều đã là LUẬT, việc không trùng thông số trên đã nói lên nhiều điều nghi ngờ đấy.
- Việc Up ROM của dòng này cho dòng khác là điều KHÔNG THỂ !!!
Còn máy trong tay cháu kiểu gì thì chú chịu, không dám cả quyết bởi vì qua bài cháu viết chú thấy không có gì là chuẩn của HTC cả.

PhamQuang

Manager
Dear Mr PhamQuang!,
em xin mạn phép xưng em với Pác nhé,
em cũng bị vướng con HTC TP2, không thẻ HSPL được, để up lên bản ROM 6.5
IMEI: 35884502061735901,
S/N: HT964LL03006.
Pác chỉ giúp em với, em đã làm theo hướng dẫn tại đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=71581&page=2
Nhưng vẫn không được, máy chỉ chạy 0% rồi dừng ở đó.

Bạn hãy tháo thẻ nhớ và SIM ra nhé.
Tốt nhất HR (Hard Reset) lại máy trước khi chạy lại, nạp PIN cho đầy rồi tiến hành chạy lại theo bài hướng dẫn mình đã đưa lên thử xem nhé.
Nếu máy bạn mới chạy lần đầu thì chắc chắn sẽ được đó.

bolynu

các bác cho em hỏi 2 cái file đính kèm để làm gì thế ạ, còn gà nên đừng chửi nhá

tuanhs

các bác giúp tôi với!
tôi hspl cho cái TP2 của tôi mãi không được, thử ở rất nhiều máy khác nhau, nó báo là đã hspl một lần rồi. mặc dù kiểm tra ROM thấy là RHOD100, SPL-0.87.0000 (nghĩa là chưa HSPL được).
Tôi thử chạy cái ROM Rhodium_AF manila 2.5_R3 (21889) thì được 0% rồi dừng tại đấy luôn. Sau đó thì chương trình báo recovery
có bác nào có giải pháp gì giúp tôi với?

hoa7

Chào bác quang và các thành viên. cháu vua chuyển tư Diamond 2 sang PRO 2 . down Hard SPL tại dien đàn ko được. cháu manh dạn down trên mạng cùng tên như vậy (SSPL-Manual-RhodiumV1_10.exe. Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe. ) bác cho cháu hỏi file hard SPL của bác có khác gì ko? cháu có thể chạy đựoc không ?. Mong tin bác và các thành viên. thanks

hoa7

Minh đã làm theo đung như huơng dẫn, nhưng no báo lối falta gi đấy dẫn đến địa chỉ conex chi phi 4 bảng anh. sau đó màn hình đen xi, sợ quá mình tửong biến thành cục gạch rồi. chọc reset nó lại khơi động lại, may quá, mình phải làm gì để hard SPL nhỉ, mong bác Quang và thành viên giúp đỡ. thanks

hoa7

Bác Quang Và các thành viên thân mến. Đầu năm xin chúc bác và các thành viên sức khỏe để trả lời em câu hỏi này mà em muốn từ năm ngoái đến giờ.
Em đã làm theo đúng hướng dân hardSPL của bác phạm Quang. quá trình ko thành công. nhưng máy sau khi khởi động lại vẫn lên romship 6.5 của hãng.
Mà em vân máu up rom cook của bác Phạm Quang. cho em hỏi có phải em phải cho syn với máy tính khác không. nếu ko thành công thì máy của em có biến thành cục gạch ko?
Mong được bác và các thành viên hồi âm.
Xin cám ơn.

anhtuhntl

:|Bạn nhầm lẩn giửa HardSPL và up ROM rồi.Nói nôm na thế này cho dể hiểu,HardSPL nó giúp cho máy bạn có thể up tất cả các bản ROM cook hoặc SHIP ROM cho giòng máy của bạn,bạn chỉ mới HardSPL thôi thì đương nhiên máy bạn vẩn còn là bản ROM củ của máy bạn rồi(đả up ROM gì đâu mà có ROM mới).Bây h để chắc chắn coi máy đả HardSPL thành công chưa bạn đưa máy về chế độ Bootloader sẻ thấy hiển thị : "SPL: 0.85.OliNex" .Nếu ok như vậy bạn có thể vào BOX
PDAVIET ROM CHO HTC RHODIUM
dow về và up test tẹt ga :D.

hoa7

:|Bạn nhầm lẩn giửa HardSPL và up ROM rồi.Nói nôm na thế này cho dể hiểu,HardSPL nó giúp cho máy bạn có thể up tất cả các bản ROM cook hoặc SHIP ROM cho giòng máy của bạn,bạn chỉ mới HardSPL thôi thì đương nhiên máy bạn vẩn còn là bản ROM củ của máy bạn rồi(đả up ROM gì đâu mà có ROM mới).Bây h để chắc chắn coi máy đả HardSPL thành công chưa bạn đưa máy về chế độ Bootloader sẻ thấy hiển thị : "SPL: 0.85.OliNex" .Nếu ok như vậy bạn có thể vào BOX
PDAVIET ROM CHO HTC RHODIUM
dow về và up test tẹt ga :D.

Cám ơn bạn đã có hồi âm. mình cũng đã dùng 3 đời máy là diamond 1 diamond 2 và bay giờ là TP2, nhưng nhưng đời trước mình làm phát ăn ngay. nhưng đến em này thì khi chạy HSPL thì máy báo lỗi kết nối. và linhk ngay đên trang web của conex . báo đóng gop 4 bảng anh. mình đọc trong diẽn đàn có bài nói 1IP chi làm được 1 máy. mà mình chi có 1 máy, có thể là mình làm 2 lần . sau khi báo kết nối bị lỗi, mà hình đen xi, khởi động lại thì vẫn chạy được . mình không dám làm lại , vậy tôi phải làm như thế nào đê chạy thành công HSPL. tôi vẫ thích dùng rom cook. mong được phản hồi sớm , chúc sức khỏe các thành viên. cám ơn PDAviet

no007

Lạ nhỉ sao mình chẳng thấy nó vào trang web nào cả? chỉ thấy up đúng như những gì mọi người đã hướng dẫn thôi

Bạn chạy HardSPL đến khi nó có hình ntn

Sau đó thì up Rom bình thường, chú ý nhớ để nguyên cái cửa sổ sau khi chạy HSPL bên trên nhá