• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V2_00R3 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) ★

hoa7

Cám ơn bạn, mình đã chạy qua chỗ này rôi, sau đó màn hình Tp2 chuyển mầy đen xi, không giống như chạy quá trình bình thường, sau đó báo lỗi khết nối. mình chạy 2 lần ko đều như vậy , nên ko dám chạy lại nữa. Mong hồi âm của bạn. và của các thành viên.

hoa7

Thêm phần báo lỗi sau:
Fatal Error
---------------------------
Please make sure the device is properly synced; Please retry after syncing the device (via Activesync or Windows Mobile Device Center)

Sau khi ok thì nó đưa ra thông báo sau
Error
---------------------------
If you could not get the device properly synced; then try installing this CAB on your phone: http://hpcmonex.net/roms/enablerapinew.cab and retry in Automatic flash mode

no007

Bạn chạy HardSPL đến khi nó có hình ntn

Nhớ là chạy đến đây rồi dừng lại.

Sau đó chạy phần Rom mà bạn đã dow về, mọi chuyện đơn giản lắm :D

hoa7

Cám ơn bạn, mọi khi mình vẫn chọn automaticFlash sau đó báo lỗi Fantal . mình sẽ thử theo các của bạn

no007

chỉ dừng lại công đoạn chạy HSPL như hình mình đưa thôi, đừng chạy thêm automaticFlash

Sau đó vào phần Rom bạn dow về thì chạy bt

thanhtri87

cho em hỏi với bác phạm quang, em thấy trên pdaviet có 2 bài về HSPL cho touch pro II
em đang xài máy của verizon nên dùng cái nào HSPL vậy bác

thegoldfishvn

Chào các bác. E thực ra là sắp mua TP2 thôi. Nên vô đây tìm hiểu trước và e cũng yêu xài room cook ( đang xài atom room cook của bác blackkid). E đã đọc hết từ bền V1 wa V2. thấy có 1 vấn đề như vầy. Title topic V1 có ghi là HSPL cho TP2 CDMA-GSM. nhưng vô trong thấy nói dành riêng cho CDMA. Và qua đây thì e ko thấy nhắc gì tới vụ đó hết. Vậy phải chăng GSM cũng dùng được hay là khỏi cần làm HSPL. (vì e định mua 1 con TP2 của HTC, ko bít là con của HTC có thể xài 2 mạng như verizon ko?)

cuncon2008

Bác Quang nói đúng đấy. Tôi chưa thử máy thứ 2 (vì chưa có máy thứ hai). Tuy nhiên theo khuyến cáo khi HardSPL hay UPROM nên tắt tất cả các chương trình virus đi (kể cả mạng nữa) thì sẽ ổn thôi.

Chào bác Quang. Bác cho hỏi E chạy HSPL cho máy của em nó báo unlock Code. E đang dùng WM 6.1 và HSPL 0.84. cứ chay cài đặt từ máy tính sẽ bị báo lỗi trên. Cám ơn bác nhiều a.

cuncon2008

Bác Quang ơi em hỏi chút E cứ chạy HSPL se thông báo là: ...............we deteced you appear the unlock device........ Bệnh này là gì thế ạ?

wan

nghe các bác nói,hồi trước e đã từng chạy hard SPL cho touch pro II tmobile 1 lần rôi,bữa nay e có con touch pro II chính hãng VN,chạy nữa có dc ko ,vì nghe các bác nói ,mún chạy cho máy thứ 2 thì phải trả tiền phải ko,thế các bác cho e ý kiến với mất công die con máy cty thì khổ hix

Chỉnh sửa cuối:

wan

vừa mới làm liều thì nó báo là fatal error hệt như bác hoa7 hix có cách nào để chạy hard SPL nữa ko hả các bác,hay phải trả tiền mới dc,

hoa7

Tôi cung ko dam làm nữa. đang dùng rom ship cua HTC. thấy chạy cung ok

wan

e tham khảo kỹ rồi chơi lun rom ship asian vì máy là máy cty FPT hix,thèm rom cook mà ko dám,up lụi đi toi cái máy lun thì khóc

nguyenarc

e tham khảo kỹ rồi chơi lun rom ship asian vì máy là máy cty FPT hix,thèm rom cook mà ko dám,up lụi đi toi cái máy lun thì khóc

Thành viên cấp 3 roài mà con run vậy??? Mình up đến 4 cai HTC Pro2 roài, chưa cái nào thành cục gạch cả mà toàn chạy phe phé thôi. Không dám thử thì làm sao cảm nhận được sự thú vị nhể :p

TrungTran10

các bác giúp tôi với!
tôi hspl cho cái TP2 của tôi mãi không được, thử ở rất nhiều máy khác nhau, nó báo là đã hspl một lần rồi. mặc dù kiểm tra ROM thấy là RHOD100, SPL-0.87.0000 (nghĩa là chưa HSPL được).
Tôi thử chạy cái ROM Rhodium_AF manila 2.5_R3 (21889) thì được 0% rồi dừng tại đấy luôn. Sau đó thì chương trình báo recovery
có bác nào có giải pháp gì giúp tôi với?

Bạn thử downgrade ROM xuống bản 6.1 gốc, rồi chạy Hard-SPL. Mình bị lỗi giống vậy khi downgrade và hspl OK.

wan

ngày xưa e có chơi con eten M600 thì up sao die cả bootloader die con máy mà đau hết cả lòng.thời đấy e nó khá ok,chắc bác phamquang còn nhớ e hay hỏi về con đấy cách cứu đấy,hỏi đủ mọi cách,đem lên hãng eten VN,bó tay,kêu gửi sang hãng bên HK chắc cứu dc nghe thấy nản,cuối cùng o dc gì đem bán xác dc vài trăm k,cho nên e khá là sợ winmobile tới bây h,có up rom con này mấy phát rồi,chỉ ngán đoạn nó chạy hardSPL mãi mà o dc cứ bao lỗi đâm nản thôi

Chỉnh sửa cuối:

khocan_traitim

Bac Quang oi! em dung HTC TP 2 1.19.401.37 nhung chay HSPL V2 003 cua bac chay mai ko duoc.
CHi vao den phai bat dau cai dat thi treo may, sau do ma hinh PC bao loi.
Lam cach nao de up HSPL duoc ha Bac. Cam on Bac rat nhieu!

tudcmo

Member
xem lai win may tinh , hom truoc minh up cung bi nhu vay , cai lai win xp may tinh ngon ngay

anhtuhntl

xem lai win may tinh , hom truoc minh up cung bi nhu vay , cai lai win xp may tinh ngon ngay
Bac Quang oi! em dung HTC TP 2 1.19.401.37 nhung chay HSPL V2 003 cua bac chay mai ko duoc.
CHi vao den phai bat dau cai dat thi treo may, sau do ma hinh PC bao loi.
Lam cach nao de up HSPL duoc ha Bac. Cam on Bac rat nhieu!
2 bạn chú ý viết bài có dấu nha.