• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HBOOT 0018 xuống 0007 bằng htcdev bị lỗi giai đoạn cuối.

thqt1b

Các Bro ơi, giúp với. Mìng đang unlock cây EVO 3D = HTCdev. Máy mình 0018. Đang chạy đến phần CMd -> fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin, sau khi enter thì nó báo lỗi : writting unlocktonken ...Failed <remote : unlocktoten check failed>. Vậy là nguyên do tại sao ah? (mình xài win 7 64 bit)

phonghoangka

bạn đã hạ xuống 0007 chưa hay vẫn còn ở 0018, viết như vầy khó hiểu quá , và lưu ý là phương pháp này chỉ sử dụng được với "gần như hầu hết" các máy EVO 3D thôi, bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi thực hiện

thqt1b

bạn đã hạ xuống 0007 chưa hay vẫn còn ở 0018, viết như vầy khó hiểu quá , và lưu ý là phương pháp này chỉ sử dụng được với "gần như hầu hết" các máy EVO 3D thôi, bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi thực hiện

Mình đang ở 0018. Mình viết sơ sơ cho bạn nắm
Mình có 3 file mà HTCDev yêu cầu (tải từ bác PHAMQUANG) Mình lên htcdev và làm theo HD. Đến gần Bước: nhập fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì sau khi nhập xong thì nó hiện: Sending.... (0KB)
Writing unlock token ...Failed (remote : unlock token check Failed).

thqt1b

Bạn nào đang ở TPHCM thì vui lòng Unlock bootloader trực tuyến dùm mình. Bạn nào giúp mình thì vui lòng để lại số Đt. Mình sẽ gọi lại. cám ơn các bạn trước.

phonghoangka

nếu đang ở 0018 và chưa hạ xuống 0007 thì hãy chắc là bạn đánh đúng code, save đúng file unlock_code.bin và đúng thư mục mà bạn đã push trên cmd , chỉ có 2 lỗi đấy xảy ra thôi, nếu như đã kiểm tra lại hết thì hãy kiểm tra lại một lần nữa đường truyền của bạn :)

Thân

phonghoangka

Bạn nào đang ở TPHCM thì vui lòng Unlock bootloader trực tuyến dùm mình. Bạn nào giúp mình thì vui lòng để lại số Đt. Mình sẽ gọi lại. cám ơn các bạn trước.

Nếu bạn rảnh thì qua Quận 7 chơi, mình giúp được gì mình sẽ giúp :) yh xtreme_linkeybi

thqt1b

Nếu bạn rảnh thì qua Quận 7 chơi, mình giúp được gì mình sẽ giúp :) yh xtreme_linkeybi

Bạn có DĐ thì cho mình. Nếu bạn cần sự riêng tư thì khi nào giúp mình xong thì mình sẽ xóa số đt của bạn.

thqt1b

Thôi để mình hỏi câu này, chắc sẽ có bạn trả lời dc: Mình down cái android r16 sdk windows mà htcdev đề nghị. khi mình chạy SDKManager thì nó tìm ra các gói packets: tools .. android 4.0 .... android 1.5.....Extras. Mình nên chọn gói cài đặt nào? Gói 2.3.3 hay 4.0 gì cũng có thể unlock trực tuyến dc phải ko?

stephencz

minh cung co hboot 18...nhung minh ko unlock bootloader dc...den buoc 8 nó keu lỗi..:(..mà cho mình hỏi..tại sao lại phải hạ hboot xuong 007 vậy?...hboot 0018 ko root dc máy hả bạn?(mình gà nên chưa biết j nhiều cả)..mogn các bạn chỉ giúp:)
..

phonghoangka

a Tuấn tối có onl yh thì chat nhá,cả hôm.nay e tập huấn nên k onl được,yh onl là do tự treo acc đấy,đt e hết tiền không gọi lại a được,cách hôm bữa e chỉ là chắc chắn được,e xem kỹ rồi

thqt1b

a Tuấn tối có onl yh thì chat nhá,cả hôm.nay e tập huấn nên k onl được,yh onl là do tự treo acc đấy,đt e hết tiền không gọi lại a được,cách hôm bữa e chỉ là chắc chắn được,e xem kỹ rồi

uh.cám ơn Thọ nhìu. Mấy hôm nay mình bị cắt internet (do thiếu nợ 2 tháng bên VNOT rùi ^_^). Nên chưa có down 2 cái file đó về dc nữa. tối nay mình chat típ. Tự nhiên bị cái lỗi tao lao.

thqt1b

minh cung co hboot 18...nhung minh ko unlock bootloader dc...den buoc 8 nó keu lỗi..:(..mà cho mình hỏi..tại sao lại phải hạ hboot xuong 007 vậy?...hboot 0018 ko root dc máy hả bạn?(mình gà nên chưa biết j nhiều cả)..mogn các bạn chỉ giúp:)
..

Lỗi thế nào bạn? Tại sao bạn phải hạ HBOOT 0007? Nếu bạn vẫn ko tự trả lời dc câu hỏi này thì mình khuyên bạn thật lòng là : bạn ko nên hạ HBOOT nữa. Đó là CV không dễ chút nào (mình đang gặp chút khó khăn && vẫn chưa hạ dc nè). Bạn tưởng tượng thế này: bạn có 1 em evo 3d 1,2Ghz, và người khác cũng có 1 cây evo 3d NHƯNG chíp xử lý là... 1,9GHz. Bạn có muốn làm dc như vậy không? Mi2nh nghĩ hạ HBOOT là cách chúng ta có thể đi vào sâu hơn bên trong Android.

anhhung_245

Lỗi thế nào bạn? Tại sao bạn phải hạ HBOOT 0007? Nếu bạn vẫn ko tự trả lời dc câu hỏi này thì mình khuyên bạn thật lòng là : bạn ko nên hạ HBOOT nữa. Đó là CV không dễ chút nào (mình đang gặp chút khó khăn && vẫn chưa hạ dc nè). Bạn tưởng tượng thế này: bạn có 1 em evo 3d 1,2Ghz, và người khác cũng có 1 cây evo 3d NHƯNG chíp xử lý là... 1,9GHz. Bạn có muốn làm dc như vậy không? Mi2nh nghĩ hạ HBOOT là cách chúng ta có thể đi vào sâu hơn bên trong Android.

Hạ HB xuống 007 thì mới có S-Off
Hạ HB dễ ợt , chỉ cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

thqt1b

Chỉ với khi bạn ko gặp bất kỳ lỗi nào. Hay nói cách # : quá suôn sẽ. Sẵn bạn xem cho mình cái lỗi này: minh nhập cmd: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì nó báo thế này:
sending.... (0kb)
writting unlocktoken ...Failed (remote: unlocktoken check failed).
Bạn thử xem? Không dễ như bạn nghĩ đâu nhé.

phonghoangka

Vấn đề của chủ topic này là do HTCdev.com không nhận được ID của máy, do đó unlock code không có tác dụng , phải chạy lại stock ROM theo đúng phiên bản và unlock lại lần nữa,

Sau đó nếu muốn S-OFF thì ta phải làm thêm 2 bước nữa , nói chung là mình đã cầm máy của bác ấy, do thời gian không có nhiều, nên chỉ vừa tìm ra cách khắc phục mà chưa thực hiện được

thqt1b

Vấn đề của chủ topic này là do HTCdev.com không nhận được ID của máy, do đó unlock code không có tác dụng , phải chạy lại stock ROM theo đúng phiên bản và unlock lại lần nữa,

Sau đó nếu muốn S-OFF thì ta phải làm thêm 2 bước nữa , nói chung là mình đã cầm máy của bác ấy, do thời gian không có nhiều, nên chỉ vừa tìm ra cách khắc phục mà chưa thực hiện được
Cám ơn nhìu nhìu. Mà sao bạn tìm ra hay thế??? Chỉ cho tý bí kíp đi.
Đang down về, nhưng bên FILEFACTORY héo quá, 15-20kbs ah.

thqt1b

lại rớt mạng filefactory.com rùi. Không thể down dc = trang này. Ai có trang nào down dc file shiped rom htc evo 3d euro 1.20.401.8 with radio 10.59... ko?

TaLaAiTaLaAi