• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HBOOT 0018 xuống 0007 bằng htcdev bị lỗi giai đoạn cuối.

thqt1b

Hiện tại EVO 3D có tới mấy phiên bản được HTC Unlock (Như hình có 3 lựa chọn thì phải). Bạn thử kiên nhẫn lấy thử từng cái xem sao?
Ý Chú là có thể lấy cái #, ngoài cái EVO 3D (EMEA) hả chú? Cháu lấy Rogers hoặc Sprintz co dc ko ah?

thqt1b

Hôm nay e vừa nhận được mail của HTC , nó check IMEI và bảo máy xuất xứ từ Pháp , nó ghi thêm một câu bảo là sau khi root máy thì có vấn đề gì thì hãng sẽ không chịu trách nhiệm vụ việc hư hỏng của máy ???

E vẫn đang tiếp tục tìm cách kiểm tra lỗi này đây !
THANKS Bạn cố gắng làm dùm mình.

thqt1b

Cháu thử với Sprintz và Rogers rồi. Vẫn ko dc. Nó vẫn báo cái lỗi ở trên. Chú nghiên cứu rồi chỉ cho cháu nha.

phonghoangka

Hiện tại EVO 3D có tới mấy phiên bản được HTC Unlock (Như hình có 3 lựa chọn thì phải). Bạn thử kiên nhẫn lấy thử từng cái xem sao?

hiện tại HTCdev.com đã có mục all devices support nên không cần phải quan tâm về vấn đề này nữa rồi bác, e nghĩ chắc do máy thôi hoặc là Unlock code gửi về không chính xác

thqt1b

hiện tại HTCdev.com đã có mục all devices support nên không cần phải quan tâm về vấn đề này nữa rồi bác, e nghĩ chắc do máy thôi hoặc là Unlock code gửi về không chính xác

Chọn kiểu nào cũng ko dc hết. Nếu do máy thì cách nào để nhận biết? Máy còn bảo hành, nếu có trục trặc gì thì bạn thông báo để mình ra "Hành" lại nó nha.

phonghoangka

Chọn kiểu nào cũng ko dc hết. Nếu do máy thì cách nào để nhận biết? Máy còn bảo hành, nếu có trục trặc gì thì bạn thông báo để mình ra "Hành" lại nó nha.

Cái này là Unlock bootloader nên nếu phần này không thực hiện được thì nó cũng không bảo hành đâu a, bữa giờ vẫn chưa kiếm được gì mới cả

thqt1b

Cái này là Unlock bootloader nên nếu phần này không thực hiện được thì nó cũng không bảo hành đâu a, bữa giờ vẫn chưa kiếm được gì mới cả

Rắc rối nhỉ? Bên HTC không có thông báo gì thêm ha?3 Chắc bọn nó cũng pó tay rùi.

jinsakura

Ông kéo xuống dưới cùng chọn cái dòng này " All other supported Model " rồi thực hiện UNLOCK cho tôi theo đúng hướng dẫn là ok. Máy ông có mua đúng của 3 nhà mạng cung cấp ở trên HTC Dev không mà cứ đòi chọn ở 3 cái mục đấy ? Mỗi 1 hãng cung cấp điện thoại lại có thay đổi chút chút ở cái Bootloader, chính vì thế mới có các bản Rom cho các nhà cung cấp khác nhau, không thì đã giống nhau tất. Máy mua ở Việt Nam thì chả biết các thương gia lấy nguồn ở đâu? check choác kiểu gì cũng EURO hết. Nếu thành công thì chỉ cần ông cứ đi tìm bài viết của tôi mà ấn Thanks là tôi vui rồi. hehe :))

phonghoangka

Ông kéo xuống dưới cùng chọn cái dòng này " All other supported Model " rồi thực hiện UNLOCK cho tôi theo đúng hướng dẫn là ok. Máy ông có mua đúng của 3 nhà mạng cung cấp ở trên HTC Dev không mà cứ đòi chọn ở 3 cái mục đấy ? Mỗi 1 hãng cung cấp điện thoại lại có thay đổi chút chút ở cái Bootloader, chính vì thế mới có các bản Rom cho các nhà cung cấp khác nhau, không thì đã giống nhau tất. Máy mua ở Việt Nam thì chả biết các thương gia lấy nguồn ở đâu? check choác kiểu gì cũng EURO hết. Nếu thành công thì chỉ cần ông cứ đi tìm bài viết của tôi mà ấn Thanks là tôi vui rồi. hehe :))

Mình tuy không phải là một dev giỏi,nhưng khả năng của mình cũng không tệ đến nỗi như bạn nói,lúc chưa đụng vào máy thì mình cũng nghĩ như bạn, lỗi này rất hiếm gặp, mình đã tìm cách thử cả buổi sáng cho chủ topic nhưng không khả quan lắm, vẫn đang típ tục tìm cách đây, chạy lại stock ROM qua PC rồi vẫn không được, nhận hơn 20 mail với unlock code từ HTC vẫn không được thì bạn nghĩ sao, đây mới chỉ là unlock thôi, với số IMEI của bác này thì HTC gửi mail và nói máy của Pháp, ngoài ra không cho thêm thông tin gì cả, mình chưa thank được bạn rồi :))

p/s xin nói với bác là nếu unlock được thì chả cần lập topic này làm gì, mình đã unlock rất nhiều máy rồi

jinsakura

Vậy ah? hôm trước UNLOCK con XE của mình cungc thế mà, chọn các kiểu đều không được, cuối cùng chọn xuống dòng đấy 1 nhát ăn luôn. Chủ top cho mấy cái hình lên xem nào,chụp ảnh màn hình bootloader lên coi. Mà máy tính thì bạn dùng Lap hay PC để bàn ? đã thử cài lại Win và cài lại HTCDriver chưa ? AndroiSDK và Java nữa ? với EVO 3D thì chọn gòi SDK 2.3 nhá

phonghoangka

Vậy ah? hôm trước UNLOCK con XE của mình cungc thế mà, chọn các kiểu đều không được, cuối cùng chọn xuống dòng đấy 1 nhát ăn luôn. Chủ top cho mấy cái hình lên xem nào,chụp ảnh màn hình bootloader lên coi. Mà máy tính thì bạn dùng Lap hay PC để bàn ? đã thử cài lại Win và cài lại HTCDriver chưa ? AndroiSDK và Java nữa ? với EVO 3D thì chọn gòi SDK 2.3 nhá

Với việc cài Win thì đã thử trên nhiều máy tính - Xóa

Với Android SDK thì mình đủ trọn bộ SDK từ 2.x đến 4.x - Xóa

HTC Driver không thể thiếu vì mình đã unlock vô số máy HTC, gần đây nhất là đầy đủ các em Sen, Sen XE, Sen XL,DHD - Xóa

Bác ấy đã có up hình ở mấy trang trước rồi, nếu bác nhiệt tình có thể qua giúp bác ấy xem sao, mình thì vẫn đang tìm kiếm thêm thông tin !

jinsakura

Mình cần xem thông số Bootloader cơ, đã từng gặp 1 con HTC trong boot có dòng "Sercurity UNLOCKED " đỏ lòm, và làm đủ mọi cách đều không UNLOCK được. nếu quả thật nó có dòng ấy thì botay.com, phải repair boot mới hết, hiện tại thì ở VN chưa có công cụ để repair boot cho EVO 3D.
Mình ở ngoài bắc, không phải ở trong nam nên không giúp được rồi.

phonghoangka

Mình cần xem thông số Bootloader cơ, đã từng gặp 1 con HTC trong boot có dòng "Sercurity UNLOCKED " đỏ lòm, và làm đủ mọi cách đều không UNLOCK được. nếu quả thật nó có dòng ấy thì botay.com, phải repair boot mới hết, hiện tại thì ở VN chưa có công cụ để repair boot cho EVO 3D.

máy của bác này không có dòng "Sercurity UNLOCKED " , chỉ có "UNLOCKED" , khi unlock với cmd thì nó vẫn nhận unlock code, nhưng có vẻ unlock code không có hiệu lực, do đó không unlock được, vẫn đang dõi theo một bác bên xda đã bị trường hợp này nhưng chưa tìm được gì, không biết chạy file PMG861.img của stock ROM 0007 rồi unlock có được không, mình chưa thử cách này, vì cảm thấy có vẻ không ổn !

Thông số bootloader thì chắc phải chờ bác kia lên up

jinsakura

tom lai la UNLOCK hay UNLOCKED ? neu no hien UNLOCKED thi stop di. khong lam gi dc dau. con UNLOCK thi ngon roi con gi? La LOCK thi moi phai lam cho no thanh UNlOck chu? sory mod va cac ban vi viet ko dau. khi nao onl pc se sua bai

phonghoangka

tom lai la UNLOCK hay UNLOCKED ? neu no hien UNLOCKED thi stop di. khong lam gi dc dau. con UNLOCK thi ngon roi con gi? La LOCK thi moi phai lam cho no thanh UNlOck chu? sory mod va cac ban vi viet ko dau. khi nao onl pc se sua bai

chết, nãy tớ copy nên quên, nó ghi là LOCKED , sr bác

thqt1b

Đây .bác xem hộ:
http://ni6.upanh.com/b3.s24.d1/6ea841d57139417294a986ebe049b182_41016676.untitled.jpg
Trên màn hình EVO3D của e ghi là: **LOCKED**
SHOOTER_U PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.49.0018
eMMC-boot
Oct 3 2011,15:03:01

Bác xem nhá.

Chỉnh sửa cuối:

thqt1b

Bác ở Q mấy? lên giúp e với?

phonghoangka

nếu như kiếm được cái topic kia thì chắc chắn sẽ làm được, mà tìm hoài không thấy hic @@

thqt1b

nếu như kiếm được cái topic kia thì chắc chắn sẽ làm được, mà tìm hoài không thấy hic @@

Mình đã thử theo cách chọn cái all supported model gì đó, nhưng mà....Vẫn đang kiên nhẫn chờ.