• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HBOOT 0018 xuống 0007 bằng htcdev bị lỗi giai đoạn cuối.

duytrum444

cũng muốn lắm chứ.nhưng thấy unlock lần 2 có nguy cơ thành chặn giấy cao cấp nên không dám làm. với lại nghich rom cũng nhiều rồi, chán rồi. hơn 2 tuần nay chỉ up rom có 2 lần. 1 rom xài hơn 2 tuần :D

thqt1b

có bạn nào bị lỗi như mìh ko?. cơ bản là mình vẫn kẹt ở b 12: nhập fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì báo "unlock token check failed". mình đã cài lại rom stock mà vẫn bị
chú Phạm Quang vào cứu con với.............

TaLaAiTaLaAi

có bạn nào bị lỗi như mìh ko?. cơ bản là mình vẫn kẹt ở b 12: nhập fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì báo "unlock token check failed". mình đã cài lại rom stock mà vẫn bị
chú Phạm Quang vào cứu con với.............

bạn làm thử cách nầy thử coi : copy chữ fastboot flash unlocktoken rồi rename copy tên của unlock_code.bin vào thử coi dc không

thqt1b

thqt1b

bạn có copy file unlock_code.bin vào trong ổ C:\Android chưa.

Rồi. Mình làm cả chục lần mà vẫn không thoát khỏi cái lỗi này.
Không hỉu là mình bị sai cái gì?
Mà có bạn nào cũng bị như mình ko?

duytrum444

hix..thấy mọi người làm được buồn ghê. bây giờ biết được nhiều điều hơn rồi mà không dám unlock để làm lại. bữa trước làm biếng quá không đánh vô mà toàn dùng lệnh copy, copy xog cứ đinh ninh là nó đã được mà quên kiểm tra để rồi hối hận. âu cũng là số phận không muốn mình nghịch máy nữa...sau này có nhiều rom 4.0 thì làm liều unlock chơi tiêp..giờ yên thân yên phận nghĩ lại mà buồn.

duytrum444

Rồi. Mình làm cả chục lần mà vẫn không thoát khỏi cái lỗi này.
Không hỉu là mình bị sai cái gì?
Mà có bạn nào cũng bị như mình ko?
có thể file unlock_code.bin của bạn hư. thử làm copy lại đoạn mã để lấy file unlock khác thử coi.mình nghĩ là vậy

thqt1b

hix..thấy mọi người làm được buồn ghê. bây giờ biết được nhiều điều hơn rồi mà không dám unlock để làm lại. bữa trước làm biếng quá không đánh vô mà toàn dùng lệnh copy, copy xog cứ đinh ninh là nó đã được mà quên kiểm tra để rồi hối hận. âu cũng là số phận không muốn mình nghịch máy nữa...sau này có nhiều rom 4.0 thì làm liều unlock chơi tiêp..giờ yên thân yên phận nghĩ lại mà buồn.

Lý do? sao vậy. Unlock dc rồi mà hok chịu chơi típ?
còn mình cứ loay hoay tìm cách sửa lỗi nè
giúp với.......

thqt1b

Chú Ân và Chú Quang cứu cháu với................(đã cầu cứu 3 lần rùi)

duytrum444

Lý do? sao vậy. Unlock dc rồi mà hok chịu chơi típ?
còn mình cứ loay hoay tìm cách sửa lỗi nè
giúp với.......
mình đã relock rồi. không muốn unlock lại. mình đã nói rồi mà.bạn thử copy lai cái đoạn mã gì đó rồi lấy file unlock lai xem.có lẽ file unlock của bạn có vần đề đó.

thqt1b

mình đã relock rồi. không muốn unlock lại. mình đã nói rồi mà.bạn thử copy lai cái đoạn mã gì đó rồi lấy file unlock lai xem.có lẽ file unlock của bạn có vần đề đó.

Mình lấy file unlock từ HTCdev cả 30 lần rồi. Lần nào cũng vậy.
bó tay

ancola66

Super V.I.P
Chú Ân và Chú Quang cứu cháu với................(đã cầu cứu 3 lần rùi)
HBOOT 0018 hạ xuống 0007 ngon như ăn kẹo mà (Vì cùng là phiên bản Châu Âu). Bạn ở Hà nội thì qua mình làm giúp.

thqt1b

Chú nghiên cứu dùm cháu cái lỗi này. Cháu đã LH khắp nơi mà chưa ra. Hình như ở VN không có ai bị lỗi này như cháu cả Hic Hic.....

phonghoangka

Hôm nay e vừa nhận được mail của HTC , nó check IMEI và bảo máy xuất xứ từ Pháp , nó ghi thêm một câu bảo là sau khi root máy thì có vấn đề gì thì hãng sẽ không chịu trách nhiệm vụ việc hư hỏng của máy ???

E vẫn đang tiếp tục tìm cách kiểm tra lỗi này đây !

ancola66

Super V.I.P
Mình lấy file unlock từ HTCdev cả 30 lần rồi. Lần nào cũng vậy.
bó tay
Hiện tại EVO 3D có tới mấy phiên bản được HTC Unlock (Như hình có 3 lựa chọn thì phải). Bạn thử kiên nhẫn lấy thử từng cái xem sao?