• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

sbc

buc minh qua,luc trua down duoc game slice it ok roi,may bi het pin ve nha sac bat len thi cu nhu boot ban khac vay,ko install game nay duoc nua,uc che wa lam sao cac bac nhi,cai market nay ghet wa,thay cai 8.5.1 roi ma,bo tay
em ol bang hd2 ko co dau cac bac thong cam

Có thể chắc chắn bản này bị lỗi Market . mình úp bản khác hoàn toàn không bị hiện tựợng không download ở Market .
Rất khoái bản này của bạn nhưng lỗi này bực mình quá lên đành phải chia tay với nó .Thanks chủ topic .

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

không hiểu sao mình ko chơi dc Angry Bird, và kết nối gprs ko dc. nói tóm lại bản nay 2 dùng ok . có thì cho mình xin AB nha. thank a lot.

ca 2 game slice it va angry bird em deu down duoc nhung khi install ra thi no ko duoc,lam the nao hay ai co game nay tai len ho e voi,may mo tu nay ma ko duoc

Các Game hay app nên cài theo cách copy vào thư mục AndroidApps rồi cho vào trong thư mục Android và boot, các app sẽ tự cài ! Angry bird ở bài 1 có mà !

nokin

Không phải do radio đâu ! Do core của từng build, của MDJ hầu như bản nào cũng kích tiếng (bằng cách lấy file .acdb từ trang auto build gì đấy). Có thể MDJ kg để ý xem file nào hợp lý để cho âm loa nghe được chuẩn kg bị phá tiếng ! Cậu thử fix bằng cái file của mình ở bài 1 xem tiếng có to hơn, rõ hơn hay cũng to rồi bị rè !
Cá nhân mình cũng đã fix và tiếng có to hơn nhưng vẫn chuẩn, không bị phá chút nào !
Công nhận ít người confirm lại vấn đề fix quá nên mình hơi thiếu thông tin từ mọi người !
Bác nói đúng, do 2 file này lượm lặt đâu đó nên xử lí tiếng Mic hơi bị quá tay làm bể tiếng.

Mới chạy bản fix thử của bác sáng nay, nghe báo cáo lại là đã hết rè, nhưng vấn đề tiếp là tiếng loa thoại lại nhỏ đi hơn kha khá so với trước đó.
Thêm cái nữa là có 2 file thì file htcleo.acdb trong thư mục của system k có. Chỉ có 1 file default.acdb là bị đè thôi. File kia chép thêm vào.

ducbinh94

Mình đang dùng bản HD2 EVO 4G rom, cho mình hỏi làm thế nào để đưa cái dự báo thời tiết (nắng, mưa) ra ngoài màn hình. Với cả cho mình hỏi chỗ báo mA lúc lên, lúc xuống có tác dụng gì (mới chuyển sang dùng android nên gà quá)

fenonchen

* Xử lý âm thanh nghe-gọi bé (mình thấy bình thường): DOWNLOAD (giải nén vào thư mục Android, boot lại máy). Được hay không thì confirm lại cho mình biết nhé !
* Cậu chụp màn hình (dùng Dropcap) cái list các app đang chạy trong Taskiller cho mình xem nhé ! Taskill nên để chế độ Aggressiveautokill when screen OFF

Mình đã chép file và làm theo như Bro đã hướng dẫn nhưng âm thanh thoại vẫn nhỏ. Còn cái kia mình kiểm tra rồi đôi lúc ở chế độ chờ báo la 5mA.

dungphp

không hiểu sao mình ko chơi dc Angry Bird, và kết nối gprs ko dc. nói tóm lại bản nay 2 dùng ok . có thì cho mình xin AB nha. thank a lot.

Mình đã chép file và làm theo như Bro đã hướng dẫn nhưng âm thanh thoại vẫn nhỏ. Còn cái kia mình kiểm tra rồi đôi lúc ở chế độ chờ báo la 5mA.

Cậu vào WM gọi đi, đang lúc gọi đi ấn nút volume tăng lên rồi về Android cũng gọi và ấn nút volume tăng lên xem nhé !

ĐANG TEST KỸ 1 VERSION MỚI, HY VỌNG XONG KHÔNG BỊ LỖI GÌ NỮA !

Chỉnh sửa cuối:

nokin

Mới chạy bản fix thử của bác sáng nay, nghe báo cáo lại là đã hết rè, nhưng vấn đề tiếp là tiếng loa thoại lại nhỏ đi hơn kha khá so với trước đó.
Mình đã chép file và làm theo như Bro đã hướng dẫn nhưng âm thanh thoại vẫn nhỏ.
Bác Dung, phiền bác tiếp đây,
- Tình hình là em thấy hơi quái, cùng 1 cấu hình, Radio, ROM vậy mà 1 số người than phiền tiếng Rè như em đây, nhiều số khác lại bảo không. K hiểu là do bị cái gì. Radio 2.14.50.04 rất rất nhiều người dùng, và đc khuyến cáo nên dùng bên XDA với TMOUS.
- Chuyện test cũng là cảm tính, và có vẻ cũng k ổn định.
- Chép file của bác gởi (mà mục đích chính của nó là fix lỗi tiếng loa thoại nhỏ, k phải làm cho mic xử lí tiếng k rè), thì gọi cho 1 người bạn, bảo là nghe bình thường. Đến chiều nay cùng ngồi cf, test lại tại chỗ, rè vẫn rè. Đổi máy cho nhau gọi lại, gồm có 2 con BB8700, 1 con E71, 1 HD2 thì kiểu gì em HD2 cũng bị rè.

Chỉ có 1 cách duy nhất là cầm HD2 nói nhỏ lại, thì sẽ bớt rè. Chứ nói kiểu bình thường là nó rè nặng. Có lẽ do xử lí tiếng nhạy quá, nâng ngưỡng khuếch đại mic lên nên vỡ, méo tiếng.
Qua WM thì lại dính lỗi loa thoại nhỏ, mà k phải lúc nào cũng nhỏ, lúc nhỏ lúc to (ROM Energy), còn mic cũng bị rè, nhưng đỡ hơn bên Android.

Tình hình là thấy con HD2 này chạy ổn nhiều thứ, nhưng khoản nghe gọi phải nói là quá kém. Xưa dùng MS và con Magic 32B, tiếng cực kì tốt, mic cũng rất to rõ. Bữa giờ tốn khá tiền để test cái vụ mic này, bực quá !

Vậy cuối cùng là con HD2 này bị cái gì ? Nếu bị lỗi phần cứng, vậy sao nhiều bác cùng bị ? Hay là 1 đợt SX nào đó bị ? Nếu bị lỗi phần mềm, thì tất cả cùng bị như nhau, sao nhiều bác xác nhận là tiếng tốt ?

Thật ra thì như em đã nói, chuyện tiếng mic là do phía bên kia nghe, nên nếu test mà nói nhỏ lại, thì tiếng vẫn tốt, hoặc k thấy bên kia than phiền thì mình vẫn cảm thấy là mọi chuyện bình thường. Nhưng cứ dùng như cách bình thường - như đã sử dụng 100c đt trước đây - thì em HD2 lại k bình thường.

Như hồi trước dùng con MS, em than phiền sao cái Alarm nó k báo đúng giờ, ai cũng kêu của mình báo đúng. Chỉ 1 số ít xác nhận là bị lỗi Alarm. Trong khi chạy cùng 1 loại máy, cùng 1 bản ROM y chang nhau.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Đang ngâm cứu thêm bên XDA, đúng là HD2 bị vấn đề này. Vậy mà k hiểu sao nhiều bác lại nằm "ngoài vòng pháp luật" nhỉ ???

Bác DungPHP cho em hỏi, cái file Fix lỗi kia bác có phải load ở đây k ?
Còn đây đây nữa.

Nếu bác lấy bên đó thì ... có lẽ nào, nó chả fix gì vụ mic cả, thậm chí còn làm loa thoại tiếng nhỏ hơn tí chút !

Chỉnh sửa cuối:

finalbread

Bữa trước cũng mất cả ngày để loay hoay với vụ mic quá nhậy, tình hình vẫn không ổn lắm. Nếu sửa bằng thay file default.acdb thì hết rè nhưng loa thoại nhỏ (nói chung ra đường là hết nghe thấy gì, trong nhà thì nghe được). Chắc bị kích mic nhiều quá, mic còn thu được cả tiếng gió vù vù của cái case máy bàn của mình:(, mặc dù cách xa 3 mét, trong khi đó mic của con BB 8707 lại lọc ấm rất tốt tiếng nghe trong vắt~X( ( Phát hiện ra lỗi mic đúng lúc vừa rơi con HD2 hôm nọ nên cả đêm mất ngủ vì nghĩ hỏng hardware:((). Bên XDA cũng có mấy topic về lỗi mic nhưng thấy vẫn không ổn.

meohp

tình hình là em vào 3g vẫn chưa được... em tets thử khoảng hơn 1bản android nhưng chẳng bản nào vào được web 3g..làm đúng theo thông số kỹ thuật...APN
1/ NAME là mobi GPRS
2/APN là m-wap p
3/ pROXY là mms
4/USER NAME là mms
5/ PASSWORD là mms
sau khi cài đặt xong chữ H lên được rồi..nhưng vẫn ko thể vào được web ...hiện tại bây giờ em đang dung bản MCCM sev3.4 froyo... em dùng winmo thì vẫn vào đựoc binh thưong 3g... vậy nhờ cao thủ nào chỉ giao' giùm em.. hay vị khách qua đường nào cũng được ... em chân thành cảm ơn..:(

dungphp

tình hình là em vào 3g vẫn chưa được... em tets thử khoảng hơn 1bản android nhưng chẳng bản nào vào được web 3g..làm đúng theo thông số kỹ thuật...APN
1/ NAME là mobi GPRS
2/APN là m-wap p
3/ pROXY là mms
4/USER NAME là mms
5/ PASSWORD là mms
sau khi cài đặt xong chữ H lên được rồi..nhưng vẫn ko thể vào được web ...hiện tại bây giờ em đang dung bản MCCM sev3.4 froyo... em dùng winmo thì vẫn vào đựoc binh thưong 3g... vậy nhờ cao thủ nào chỉ giao' giùm em.. hay vị khách qua đường nào cũng được ... em chân thành cảm ơn..:(

1/ NAME là mobi GPRS
2/APN là m-wap

4/USER NAME là mms
5/ PASSWORD là mms

finalbread

1/ NAME là mobi GPRS
2/APN là m-wap p
3/ pROXY là mms
4/USER NAME là mms
5/ PASSWORD là mms

Thông số là: m-wap; pass: mms; user: mms. Không cần proxy mà bạn. Thử lại xem

nokin

Bữa trước cũng mất cả ngày để loay hoay với vụ mic quá nhậy, tình hình vẫn không ổn lắm. Nếu sửa bằng thay file default.acdb thì hết rè nhưng loa thoại nhỏ (nói chung ra đường là hết nghe thấy gì, trong nhà thì nghe được). Chắc bị kích mic nhiều quá, mic còn thu được cả tiếng gió vù vù của cái case máy bàn của mình:(, mặc dù cách xa 3 mét, trong khi đó mic của con BB 8707 lại lọc ấm rất tốt tiếng nghe trong vắt~X( ( Phát hiện ra lỗi mic đúng lúc vừa rơi con HD2 hôm nọ nên cả đêm mất ngủ vì nghĩ hỏng hardware:((). Bên XDA cũng có mấy topic về lỗi mic nhưng thấy vẫn không ổn.
Thế vẫn chưa fix xong hả bác ? Thấy bên XDA rất nhiều người phản ánh vụ này. Nhiều người bảo copy 2 file .acdb của bản Desire HD về đè lên là chạy ngon liền, vậy mà em làm vẫn chưa ổn lắm. Tiếng thoại đúng là có nhỏ đi tí chút.

Bên WM em cũng mới chạy lại ROM Energy mới ngày 3.12.2010 build 29xxx, thấy tiếng thoại lẫn mic cũng cải thiện rõ rệt. Nhưng Android thì vẫn thế. Cuối cùng vẫn k biết là lỗi nằm chỗ nào. Thường thì WM phải chuẩn hơn, Android xài ké nên có sự cố cũng là đương nhiên.

Nhưng vẫn lạ cái là nhiều bác khẳng định chạy tốt nghe gọi to rõ. Tiếc là k gặp đc các bác ấy.

chucuoihp

1/ NAME là mobi GPRS
2/APN là m-wap p
3/ pROXY là mms
4/USER NAME là mms
5/ PASSWORD là mms

Bạn chuyển sang chuẩn rmet thì vào được. Bản này bác dũng để ppp thì phải. Mạng mohi bị hiện tượng này. Trươc cũng có nhiều người bàn qua rồi

dungphp

1/ NAME là mobi GPRS
2/APN là m-wap p
3/ pROXY là mms
4/USER NAME là mms
5/ PASSWORD là mms

Thử tìm file này : libhtc_ril_wrapper.so (V4 nhé)

MỌI NGƯỜI TEST HỘ CÁI MARKET MỚI XEM CÓ VẤN ĐỀ GÌ KHÔNG VỚI !

Chỉnh sửa cuối:

robinhoodno1

không hiểu tại sao máy mình cài android vào thi chỗ current widget cứ ở mức >60mA, chứ không có được ở mức 5mA giống trong hình. Có ai hướng dẫn chi tiết dùm không.

dungphp

không hiểu tại sao máy mình cài android vào thi chỗ current widget cứ ở mức >60mA, chứ không có được ở mức 5mA giống trong hình. Có ai hướng dẫn chi tiết dùm không.

Dùng app EBL cài trong WM để chế độ tự động khởi động sau 3 giây sang Android !