• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

MrAlexx

bác dungphp xin cho biết thời lượng pin của bản evo thế nào không à? tôi đã down bản bác giới thiệu mà chưa thử...
-Một phần vì các bản của bác chưa có thương hiệu
-Phần vì chưa có nhiều thời gian để test tất cả các bản trên PDAviet.
p/s:Bác cứ mạnh dạn PR để anh em thử nhé.
Có lời gì không phải mong bác bỏ quá cho.
bản rom HD2 Desire V2.0.1 Glass Kernel Hastarin r8.6 này chuẩn nè bác . pin như dùng bên win mo luôn . lại chạy mượt nữa

hatnaf

bản rom HD2 Desire V2.0.1 Glass Kernel Hastarin r8.6 này chuẩn nè bác . pin như dùng bên win mo luôn . lại chạy mượt nữa

bản này chụp hình có đẹp ko bác. có quay dc 720x480 và auto focus khi quay ko ;;)

hatnaf

Chỉ được có thể như các DEV bên XDA có thể thôi ! hihi

Đang test thử bản rom của bác. Vừa cài xong cách đây 20 phút. Cảm nhận ban đâu là rất tốt, đúng như những gì bác nói. Chỉ có điều sao lúc nào dòng thấp nhất cũng là 18mA nhỉ ( off screen ). Có cách nào làm dòng thấp hơn nữa ko, để có thể 3h/1% :D vì hiện tại chắc ko dc như vậy khi dòng còn cao quá. Ko biết có phải tại sim chân đồng to như bác nokin nói ko. Còn 1 điều nữa là mình rất muốn có giao diện tiếng việt trên bản rom HD 2.01 của bác, giống MCCM 4.0 cũng cho lựa chọn giao diện tiếng việt. bản của bác chỉ có tiếng anh :(. có cách nào add thêm tiếng việt vào ko ? Thanks bác rất nhiều

dungphp

Đang test thử bản rom của bác. Vừa cài xong cách đây 20 phút. Cảm nhận ban đâu là rất tốt, đúng như những gì bác nói. Chỉ có điều sao lúc nào dòng thấp nhất cũng là 18mA nhỉ ( off screen ). Có cách nào làm dòng thấp hơn nữa ko, để có thể 3h/1% :D vì hiện tại chắc ko dc như vậy khi dòng còn cao quá. Ko biết có phải tại sim chân đồng to như bác nokin nói ko. Còn 1 điều nữa là mình rất muốn có giao diện tiếng việt trên bản rom HD 2.01 của bác, giống MCCM 4.0 cũng cho lựa chọn giao diện tiếng việt. bản của bác chỉ có tiếng anh :(. có cách nào add thêm tiếng việt vào ko ? Thanks bác rất nhiều

Dòng cao thì cậu xem lại app mới nào mới cài vào hoặc nhiều lý do khác, bản mình cứ để nguyên thế mà test là chỉ 5mA thôi !
Giao diện tiếng Việt chỉ cần đi chợ mua cái MoreLocale 2 là OK ! :))

hatnaf

Dòng cao thì cậu xem lại app mới nào mới cài vào hoặc nhiều lý do khác, bản mình cứ để nguyên thế mà test là chỉ 5mA thôi !
Giao diện tiếng Việt chỉ cần đi chợ mua cái MoreLocale 2 là OK ! :))

Thanks bác, e cài cái MoreLocale 2 dc tiếng việt rồi. Nhưng standby offscreen 3h từ 2h40 đến 5h40 chiều mất 5% pin :((. Đau lòng quá......

kakatoi

bác dũng cho e hỏi bản nào of bác dùng đc facebook nhỉ. e dùng Viettel thèng bạn dùng cái samsung jet lại vào ngon ko bị chặn ji. e nghĩ chắc là do bản rom thôi. ban evo 0.7 lâu lắc rồi vẫn vào tốt

dungphp

Thanks bác, e cài cái MoreLocale 2 dc tiếng việt rồi. Nhưng standby offscreen 3h từ 2h40 đến 5h40 chiều mất 5% pin :((. Đau lòng quá......

Cậu thử copy nguyên cái rom của mình và kg cài đặt (có data sẵn rồi mà) xem có được 5mA standby kg) Nếu kg đc 5mA thì xem lại bên WM, cách auto chạy sang Android...

AK47_CCCP

Cậu thử copy nguyên cái rom của mình và kg cài đặt (có data sẵn rồi mà) xem có được 5mA standby kg) Nếu kg đc 5mA thì xem lại bên WM, cách auto chạy sang Android...

Chính xác 5mA !!!
Để đạt đến cảnh gới 5mA như này, theo e ta làm như sau:
- WM cài bản win hỗ trợ Ad, càng sạch càng tốt
- Cài EBL2.1a._PlusUbuntu. ( đặt chế độ Auto boot 3s )
- Format lại thể nhớ, vì a e toàn copy rồi xóa_ phân mảnh tơi bời ( bác nào nhiều nhiều Data thì tháo thẻ cho vào Đầu cắm thẻ, chay chống phân mảnh
- Sau khi boot trở lại vào Ad , cài hết các App
- Reboot lại lần nữa
------> tắt màn 1 phút, quay trở lại xem, nếu ko đúng 5mA thêm sẽ bào: Máy đểu ! há há há

À mà bác Dũng ơi, w trót remove cái Đồng hồ ở màn hôm, để cài Fancy Widget, giờ tìm lại không thấy á !

Chỉnh sửa cuối:

finalbread

Chính xác 5mA !!!
Để đạt đến cảnh gới 5mA như này, theo e ta làm như sau:
- WM cài bản win hỗ trợ Ad, càng sạch càng tốt
- Cài EBL2.1a._PlusUbuntu. ( đặt chế độ Auto boot 3s )
- Format lại thể nhớ, vì a e toàn copy rồi xóa_ phân mảnh tơi bời ( bác nào nhiều nhiều Data thì tháo thẻ cho vào Đầu cắm thẻ, chay chống phân mảnh
- Sau khi boot trở lại vào Ad , cài hết các App
- Reboot lại lần nữa
------> tắt màn 1 phút, quay trở lại xem, nếu ko đúng 5mA thêm sẽ bào: Máy đểu ! há há há

À mà bác Dũng ơi, w trót remove cái Đồng hồ ở màn hôm, để cài Fancy Widget, giờ tìm lại không thấy á !

5mA thì 5mA nhưng có phải lúc nào cũng vậy đâu, của mình có lúc 3mA-4mA, có lúc vẫn bị 9-10mA, tuỳ điều kiện sóng sánh 3G các kiểu nữa chứ

MrAlexx

uhm dạo này máy mình đều đều 4ma ko à :D
Cho anh Dũng cái hình ko lại không tin ha ha

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

OK, để tối nay e làm thử, hi vọng sẽ dc 5mA chứ kiểu này xót pin quá. à bác ơi, rom winmo thì theo bác nên xài bản nào thì good nhất với bản android này. e tính xài A66 V43 bác thấy có ổn ko. Với cho e hỏi là cách đặt auto boot 3s là như thế nào. e toàn cứ chọn auto boot 3s, xong bấm vào hình android rồi để nó tự chạy

uhm dạo này máy mình đều đều 4ma ko à :D
Cho anh Dũng cái hình ko lại không tin ha ha

Bác cho mình xin cái hình nền và cái quickget báo pin, nhiệt độ và ram của bác dc ko, mình thích cái này lắm,thanks. mà sao của bác có 28 độ vậy, hic. Của em toàn 34 độ trở lên :(

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

OK, để tối nay e làm thử, hi vọng sẽ dc 5mA chứ kiểu này xót pin quá. à bác ơi, rom winmo thì theo bác nên xài bản nào thì good nhất với bản android này. e tính xài A66 V43 bác thấy có ổn ko.

Mình thì từ trước đến nay hay dùng Miri hoặc Energy. Mấy bản của bác ÂN, Cao Thanh Hải, Phạm Quang cũng được mọi người tin dùng lắm. Túm lại dùng bản nào OEM 3.14 nhé, các DEV hay sử dụng để Mod Android mà !

hatnaf

Mình thì từ trước đến nay hay dùng Miri hoặc Energy. Mấy bản của bác ÂN, Cao Thanh Hải, Phạm Quang cũng được mọi người tin dùng lắm. Túm lại dùng bản nào OEM 3.14 nhé, các DEV hay sử dụng để Mod Android mà !

Rom Winmo e đang dùng là Miri_Steve0007_EleganciaGTX_V5.0_FINAL , e úp rom xong chẳng cài 1 cái gì hết. chỉ cài 1 thứ duy nhất là boot android 3s thôi. rồi cài android chứ chẳng đụng chạm gì đến winmo luôn. bác gửi e cái boot android 3s bác xài cho e thử xem, hay là do cái đó nhỉ. E tính tối nay úp lại bản Â66 V43 xem sao. Có bác nào ở TP HCM làm dc dòng 5mA giúp e với, e mời cafe a e giao lu chơi :D

dungphp

Rom Winmo e dùng là Miri_Steve0007_EleganciaGTX_V5.0_FINAL , e úp rom xong chẳng cài 1 cái gì hết. chỉ cài 1 thứ duy nhất là boot android 3s thôi. rồi cài android chứ chẳng đụng chạm gì đến winmo luôn. bác gửi e cái boot android 3s bác xài cho e thử xem, hay là do cái đó nhỉ.

Mình cài cái EBL 2.1a. Khi Up rom WM thì nên tháo thẻ nhớ ra để up rom, sau khi up rom WM xong thì để máy tự nhận mạng xong, nên để trong 3 phút, sau đó khởi động lại và cài soft tự động sang Android sau 3 giây !
Để ý cả Radio nữa nhé ! Mình dùng 2.14.xxx

hatnaf

Mình cài cái EBL 2.1a. Khi Up rom WM thì nên tháo thẻ nhớ ra để up rom, sau khi up rom WM xong thì để máy tự nhận mạng xong, nên để trong 3 phút, sau đó khởi động lại và cài soft tự động sang Android sau 3 giây !
Để ý cả Radio nữa nhé ! Mình dùng 2.14.xxx

OK, để tối nay e làm thử xem sao. Úp radio luôn. À nếu úp thì úp radio 2.14 trước rồi úp rom Â66 hay úp rom rồi mới úp radio. bác cho e link cái boot android đi, e dow cái đó về cài vào nó cứ báo lỗi @@