• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

gratz :D.

Bản android cuối cùng test trên HD 2 của mình là bản này để chuyển sang chiến trường mới iphone VS bold900 :)

Chòi, đến lượt bác ra đi rồi, cái hội cái bang lại càng đìu hiu thêm ! :(

meohp

bản này thay kerlen mới hả bác..... co' nhanh hơn không vây. ..anh em lương sơn bạc ra đi hết rồi.. chẳng may hd2 up room lên win phone 7 thì lại tiếc chảy máu mắt đấy ... thôi cứ xài hd2.. chờ ngừoi hùng tom_codon..

mrducbao

Mình test version mới này thì phần Thời tiết không Search được địa điểm khi Add thêm? có ai bị thế không nhỉ?

mrducbao

Địa điểm nào add thêm mà không được nhỉ ?

VD: Da Nang, Ho Chi Minh => mình gõ trên thanh search thì các bản ROM khác của bác tự động hiển thị và mình chỉ cần chọn là xong, nhưng ở bản này mình gõ thì máy không search được bác ạ!

thanhgahbb

xin các bác cho em hỏi mỗi lần cài android có cần cài bản wm khác không. và mỗi lần cài wm là phải hspl phải không ạh em gà lên ko có hiểu gì dù đã đọc trên web nhiều

kakatoi

bản này thay kerlen mới hả bác..... co' nhanh hơn không vây. ..anh em lương sơn bạc ra đi hết rồi.. chẳng may hd2 up room lên win phone 7 thì lại tiếc chảy máu mắt đấy ... thôi cứ xài hd2.. chờ ngừoi hùng tom_codon..

thì bác này đi thì có bác khác xuất hiện mà. Vừa vừa cho còn bít nick nhau chứ đong như bên Iphone chả bít ai với ai toàn chém gió

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

xyn facebook of mấy bác dùng HD2 ta lập hội đi cho vui ^.,,,.^

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

xin các bác cho em hỏi mỗi lần cài android có cần cài bản wm khác không. và mỗi lần cài wm là phải hspl phải không ạh em gà lên ko có hiểu gì dù đã đọc trên web nhiều

ko cần cài bản WM khác và cũng ko phải HSPL sau khi up rom bạn ạ

clarkht

vâng cảm ơn bác. nghĩa là bây giờ em có thể úp thoải mái các rom của wm mà không sợ bị die máy đúng không ạ

chuẩn,nếu bạn đã từng HSPL và up rom trước đó rồi thì giờ thấy rom nào hay là up luôn thôi

dungphp

VD: Da Nang, Ho Chi Minh => mình gõ trên thanh search thì các bản ROM khác của bác tự động hiển thị và mình chỉ cần chọn là xong, nhưng ở bản này mình gõ thì máy không search được bác ạ!

Thật là có lỗi với mọi người khi để xảy ra cái lỗi ngớ ngẩn này !
*Fix lỗi không auto complate cho việc add vùng thời tiết: DOWNLOAD
(Dùng root explorer copy vào thư mục: /data/data/com.htc.provider.weather/files
Anh em thứ lỗi !

clarkht

Thật là có lỗi với mọi người khi để xảy ra cái lỗi ngớ ngẩn này !
*Fix lỗi không auto complate cho việc add vùng thời tiết: DOWNLOAD
(Dùng root explorer copy vào thư mục: /data/data/com.htc.provider.weather/files
Anh em thứ lỗi !
Bác tạ lỗi nghe tội quá, làm gì đến lỗi thế =)) ko dùng nhưng cũng thanks bác

dungphp

Bác tạ lỗi nghe tội quá, làm gì đến lỗi thế =)) ko dùng nhưng cũng thanks bác

Cám ơn cậu động viên !!!
Hjhj, may mà mình có chút kiến thức để fix, không thì lại tai tiếng !, chẳng lẽ làm version khác !

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

Nghe 3h 1% là khoái rồi, down dùng xem sao, lần đâu tiên dùng room của bác

clarkht

ồ bản này bản ko chơi đc video 720p down từ youtube nhỉ, sao mấy bản thường ko chơi đc mà mấy bản HD lại đc nhỉ @@

dungphp

ồ bản này bản ko chơi đc video 720p down từ youtube nhỉ, sao mấy bản thường ko chơi đc mà mấy bản HD lại đc nhỉ @@

xem = app Youtube a`, hay trình duyệt ? Để mình lại tìm cách ! thank đã test, phản hồi !

clarkht

xem = app Youtube a`, hay trình duyệt ? Để mình lại tìm cách ! thank đã test, phản hồi !

ko, down bằng máy tính từ trang youtube ấy bác ( e down = IDM ), loại 720p nhé bác, fix đc lỗi này thì tuyệt