• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

ko, down bằng máy tính từ trang youtube ấy bác ( e down = IDM ), loại 720p nhé bác, fix đc lỗi này thì tuyệt

loại file gi` ? MP4 a` ?
Thử cài CorePlayer xem có đc kg ? (mình chưa test)

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

đúng rồi, mp4 đã cover thì xem đc,nhưng mp4 down về từ youtube mà ko cover lại ko xem đc . Bản android HD thì lại xem đc.chủ yếu mún nó xem đc đỡ phải cải thêm soft, nếu bác bận quá thì thôi hi

e đã up 1 file cho bacs thử nghiệm đây http://www.mediafire.com/?2ho87mkyumcmmyj

Chỉnh sửa cuối:

thanhgahbb

xin chi gium em

em sai ban rom evo 4g thay rat on giao dien dep. pin song. nghe goi deu on. moi toi wifi bi loi co cach nao khac phuc khong cac bac. cac bac thong cam em vao bang dt chua cai tieng viet

anhvu_cdrom

Bản HD2 Desire V2.0.1 Glass Kernel Hastarin r8.6. khi thực hiện cuộc gọi, cho máy lên tai nghe xong bỏ xuống phải mất từ 5-7s màn hình mới sáng trở lại, bên WIn thì sáng lại ngay vậy có phải do thẻ nhớ của mình tốc độ ko dáp ứng dược ko?

dungphp

Bản HD2 Desire V2.0.1 Glass Kernel Hastarin r8.6. khi thực hiện cuộc gọi, cho máy lên tai nghe xong bỏ xuống phải mất từ 5-7s màn hình mới sáng trở lại, bên WIn thì sáng lại ngay vậy có phải do thẻ nhớ của mình tốc độ ko dáp ứng dược ko?

Chính xác đấy !
Nếu là thẻ xịn theo máy thì nên format lại. Mình dùng Class2 theo máy (T-Mobile) format = WM nhưng chạy vẫn mượt, đáp ứng tức thì !

quangloiat

Mình tải bản Bản HD2 Desire V2.0.1 Glass Kernel Hastarin r8.6 sao phần PART 2 down về giải nén bị lỗi vậy bác dungphp ? Cho tớ xin link khác được ko?

dungphp

Mình tải bản Bản HD2 Desire V2.0.1 Glass Kernel Hastarin r8.6 sao phần PART 2 down về giải nén bị lỗi vậy bác dungphp ? Cho tớ xin link khác được ko?

Chỉ cần ấn phải chuột vào PART 1 chọn extract here là ra cả 2 PART mà !

dungphp

Bác dungphp chua fix xong ban based DESIRE HD a.?

Thực sự DesireHD không ổn định lắm, chỉ cần cài thêm 1 ít app là có thể lag ngay nên ngại kg muốn public bản mình đang fix (mặc dù tít, quadrant cao) !

thanhgahbb

các bác đã test hết 3 bản rom trên chưa. các bác cho em xin nhận xét với em sài bản evo4 thay kernel theo hướng dẫn mà vẫn không chạy wifi do trình độ hỉu bít e có hạn mong các bác chỉ giáo

dungphp

các bác đã test hết 3 bản rom trên chưa. các bác cho em xin nhận xét với em sài bản evo4 thay kernel theo hướng dẫn mà vẫn không chạy wifi do trình độ hỉu bít e có hạn mong các bác chỉ giáo

Cậu chỉ cần giải nén kernel vào thư mục Android và khởi động lại là đã thay xong kernel mà !
Thôi, dùng bản Desire V2.0.1 đi !

thanhgahbb

cảm ơn bác em đã thay thành công her her em sài bản evo4 đã đang thích hihi. hd2 chạy android như một android phone thực thụ vậy

dungphp

cảm ơn bác em đã thay thành công her her em sài bản evo4 đã đang thích hihi. hd2 chạy android như một android phone thực thụ vậy

Nếu cậu thay Kernel Hastarin R8.6 vào bản EVO thì fix lại Camera bằng FIX sau nhé: download (tương tự như thay kernel)

hnam5

Nếu cậu thay Kernel Hastarin R8.6 vào bản EVO thì fix lại Camera bằng FIX sau nhé: download (tương tự như thay kernel)

bác dungphp xin cho biết thời lượng pin của bản evo thế nào không à? tôi đã down bản bác giới thiệu mà chưa thử...
-Một phần vì các bản của bác chưa có thương hiệu
-Phần vì chưa có nhiều thời gian để test tất cả các bản trên PDAviet.
p/s:Bác cứ mạnh dạn PR để anh em thử nhé.
Có lời gì không phải mong bác bỏ quá cho.

dungphp

bản EVO này pin xài được lâu không hả bác?

Bản EVO này mình chủ yếu lấy cảm hứng từ sáng tạo của user Matmeo41087 ! Giao diện gần giống, dòng tầm 7mA. Chạy thì tít, kg scroll lag tí nào ! :D

dungphp

bác dungphp xin cho biết thời lượng pin của bản evo thế nào không à? tôi đã down bản bác giới thiệu mà chưa thử...
-Một phần vì các bản của bác chưa có thương hiệu
-Phần vì chưa có nhiều thời gian để test tất cả các bản trên PDAviet.
p/s:Bác cứ mạnh dạn PR để anh em thử nhé.
Có lời gì không phải mong bác bỏ quá cho.

Rom do tay người Việt mình thì sao dám nói đến thương hiệu được !
Cậu cứ tét cho biết thôi ! Welcome !

massage000

Bác Dũng có thể trả lời phỏng vấn chính thức về dự định sắp tới của mình. Các fan hâm mộ đang rất muốn biết bác sẽ mod bản Android nào tiếp theo, liệu sẽ có RAM edition hay bánh gừng ko ;;)

dungphp

Bác Dũng có thể trả lời phỏng vấn chính thức về dự định sắp tới của mình. Các fan hâm mộ đang rất muốn biết bác sẽ mod bản Android nào tiếp theo, liệu sẽ có RAM edition hay bánh gừng ko ;;)

Hjhj !
Đang làm bản HD để chơi thôi (để xem có đua tốc độ đc với bản HD MCCM v3.0.2). Ram thì chưa đủ trình đâu, lấy đâu ra tool để làm như các cao thủ bên XDA, MDJ cũng phải hỏi Darkstone mãi nó mới ti hí cho chút đấy. Giờ bên đó đang mổ sẻ cả Ram và kernel (Hastarin). Cứ kiểu này có thể sẽ có nhiều cao thủ ra đời và cao thủ cũ chắc chán hẳn luôn ! :(