• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

thanks bác. E dow file 2.14 về rồi, giải nén ra rồi làm gì tiếp theo hả bác. e thấy trong thư mục giải nén ra 1 đống hầm bà lằng, ko hiểu luôn

Phải đọc kỹ các topic về HSPL (làm đầu tiên - nên dùng HSPL3), radio rồi mới up rom ! Mấy bước này quan trọng lắm, cẩn thận chết máy !!!

phenmientay

Mình mới up bản EVO 4g (20/11) nêu trên, bị 1 lỗi rất khó chịu như sau : máy không tự set vpn như các bản rom khác. Khi mình tự set thì bị force close. Nếu force close không thì cũng chưa đến nỗi. Đằng này, sau khi force close, máy mất sóng đt luôn ( thông báo : no sim found...). Reset máy thì lại vào bình thường, sóng gió đầy đủ. Tiến hành set vpn thì lại bị như cũ. Bó tay.com

dungphp

Mình mới up bản EVO 4g (20/11) nêu trên, bị 1 lỗi rất khó chịu như sau : máy không tự set vpn như các bản rom khác. Khi mình tự set thì bị force close. Nếu force close không thì cũng chưa đến nỗi. Đằng này, sau khi force close, máy mất sóng đt luôn ( thông báo : no sim found...). Reset máy thì lại vào bình thường, sóng gió đầy đủ. Tiến hành set vpn thì lại bị như cũ. Bó tay.com

Bản EVO (tất cả) đều bị như vậy với 1 số sim ! Bạn test với sim khác thì biết ngay !

hatnaf

Phải đọc kỹ các topic về HSPL (làm đầu tiên - nên dùng HSPL3), radio rồi mới up rom ! Mấy bước này quan trọng lắm, cẩn thận chết máy !!!

Máy mình là HD2 Tmobile đã HSPL dùng HSPL3 rồi, sau đó mình mới úp rom Miri. Chỉ có mỗi radio là chưa úp, vẫn giữ nguyên radio 2.10.50xx của rom ship. Bây giờ mình dow dc file radio 2.14.50.xx về rồi, giải nén ra rồi. ý mình hỏi là làm bước gì tiếp theo, vì mình giải nén ra thấy nhiều file quá. mà đọc hướng dẫn topic úp radio là hướng dẫn tạo radio thôi chứ ko có hướng dẫn úp radio. nghe bác noi chết máy ghê quá nên mình muốn hỏi kỹ, sorry vì làm phiền bác nhiều. là newbie nên mong bác thông cảm. Thanks bác vì đã hướng dẫn tận tình

dungphp

Máy mình là HD2 Tmobile đã HSPL dùng HSPL3 rồi, sau đó mình mới úp rom Miri. Chỉ có mỗi radio là chưa úp, vẫn giữ nguyên radio 2.10.50xx của rom ship. Bây giờ mình dow dc file radio 2.14.50.xx về rồi, giải nén ra rồi. ý mình hỏi là làm bước gì tiếp theo, vì mình giải nén ra thấy nhiều file quá. mà đọc hướng dẫn topic úp radio là hướng dẫn tạo radio thôi chứ ko có hướng dẫn úp radio. nghe bác noi chết máy ghê quá nên mình muốn hỏi kỹ, sorry vì làm phiền bác nhiều. là newbie nên mong bác thông cảm. Thanks bác vì đã hướng dẫn tận tình

Trong bộ radio có file CustomRUU.exeRUU_signed.nbh là đúng, các file khác do file CustomRUU.exe đẻ ra thôi.
Chạy file CustomRUU.exe và up tương tự như rom. Cậu làm thế hơi ngược ! Biết up rom rồi thì kg lo chết đâu !

MrAlexx

ôi bác dũng ơi em iu rom bác dũng ;)) . game dungeon defenses mọi người bảo chơi giật . sam sum galaxy bảo chơi giật em , em chơi cứ gọi là nuột =)) game nặng 633mb anh ợ . sướng quớ

dungphp

ôi bác dũng ơi em iu rom bác dũng ;)) . game dungeon defenses mọi người bảo chơi giật . sam sum galaxy bảo chơi giật em , em chơi cứ gọi là nuột =)) game nặng 633mb anh ợ . sướng quớ

Túm nại rôm anh có rật không ? :-?

MrAlexx

trình độ có hạn nên mới chỉ có đánh đc 17 con quái trên màn hình . vẫn chưa giật không biết cỡ 20 hay 30 thì thế nào :D

balaxitamon

Em đang cài bản này, nhưng không biết sao mà không đi chợ đươc, install ứng dụng thì nó cứ chạy mãi ở dòng starting download, cả market hay applanet cũng không đựợc, còn lại thi good,

dungphp

Cậu tả khó hình dung quá, chụp cái ảnh mình xem đc kg ?! A`, bản rom nao nhỉ ?!

andyhoang

Mình cũng bị giống bạn ở trên khi íntall ung dụng ở market nó không down về,hình như lỗi này bản nào cũng bị hết,mà game ảngy bỉd cung không install được

dungphp

Mình cũng bị giống bạn ở trên khi íntall ung dụng ở market nó không down về,hình như lỗi này bản nào cũng bị hết,mà game ảngy bỉd cung không install được

Remove Angry bird cũ đi đã rồi mới cài lại đc ! Vì data cũ nó nằm ngoài sdcard của mình ! :D

andyhoang

ma ko biet co ai bi giong minh ko khi goi dien nghe loa cu re re hoi kho nghe
sory em dung hd2 ko co dau