• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

duong8488

bản HD2 Desire HD V1.0 Glass nặng gần 1.5 gb hả bác ? Ah, thì ra là file Data tận 1 gb, tha hồ chơi game. Có ngốn Ram không ạ ? E không format thẻ nhớ, xóa tất cả trừ ảnh và nhạc có được không ? hay nhất định phải format từ winmo.

dungphp

Cứ forrmat = Wm cũng đc, mình toàn forrmat = WM thôi, vẫn tốt, mượt ! Nếu kg forrmat thì nên chạy Defragmenter nhé ! (chống phân mảnh ý)

duong8488

e copy vào sd rùi, nhưng khởi động tới Winmo nó toàn báo lỗi No Android build(s) detected on yours storage card thui :((

dungphp

Đúng thư mục là Android chưa ? chương trình bên WM có đọc đúng với tên thư mục Android kg ?
Tắt máy, cắm lại thẻ nhớ đi xem !

duong8488

e vừa cắm máy qua cáp vào pc, giữ lại những gì thuộc về data, xóa hết những gì thuộc về Android cũ, copy nguyên thư mục Android của bác giải nén đc vào thẻ nhớ 1.48gb, rút cáp, khởi động lại máy, nó như mọi khi hiện màn hình boot để chọn giữa winmo và and, nhưng giờ báo lỗi đó luôn, thẻ nhớ e để nguyên trong máy, ko động tới mà. :(( E làm bao nhiêu lần rùi, tới bản này kết quá lại bị, để em xóa hết data, format sd bằng winmo xem, mà cái kenel bác để sẵn trong đó rùi phải ko ạ, ko phải copy đè lại chứ ?

dungphp

Sẵn r8.6 rồi ! để cả data mà dùng luôn, đỡ phải thay định dạng ! Nhìn cũng ổn đấy chứ !

duong8488

Nó có lên đâu mà ổn ạ, nhìn bài bác post bản mới kết quá, nghe 3h mới hết 1% standby ngọt thế, chịu không nổi, nhưng mãi nó ứ chịu chạy

hatnaf

Bác dũng có các file app có sẵn dc cài trên bản rom Desire của bác ko, nhiều soft hay quá mà khi cài trên NAND lại ko có. Cho e xin link hay file dc ko ạ, lỡ cài NAND mà ko nhớ tên mấy cái soft đó là gì :(

hatnaf

App nào nhỉ ? Có Currentwidget, Lockscreen widget !

Cái bàn phím ảo, rồi cái gì nữa đó, nhiều lắm e ko nhớ. Lúc cài xong nó có sẵn rồi xài thôi. mấy soft đó rất ngon. nhưng e lại ko nhớ tên mới chết chứ :(

dungphp

Cái Power OFF, Hot reboot thì có bải trên diễn đàn rồi, Có mấy cái công tắc Wifi, data,.. là của Settings của Android...

hatnaf

Cái Power OFF, Hot reboot thì có bải trên diễn đàn rồi, Có mấy cái công tắc Wifi, data,.. là của Settings của Android...

e nhớ tên nó là soft key panel hay key soft panel gì ấy, để bấm về màn hình home rất hay , xài rất hay nhưng sao e kiếm trên market ko có. bác biết tên của nó hay có file ko :(

duong8488

Dòng đúng là được 5mA,Ram cũng khoảng 260 mb dao động. tuyệt lắm bác ạ, fix được lỗi Tiếng Việt, và lag thanh cuộn nên không còn gì để phàn nàn hết

phenmientay

e nhớ tên nó là soft key panel hay key soft panel gì ấy, để bấm về màn hình home rất hay , xài rất hay nhưng sao e kiếm trên market ko có. bác biết tên của nó hay có file ko :(

Theo mình , chắc bạn đang nói tới quick setting. Vào market mà lấy.

heroofg

Bác chủ thớt ơi bản HD2 Desire HD V1.0 Glass này pin dùng thế nào nhỉ (1 tiếng bao nhiêu % vậy ở chế độ chờ).Thanks!

dungphp

Dòng cũng đc 5mA mình dùng tầm 1h/1% (có thể tốn hơn). Nói chung test thử đi, không kém NAND mấy đâu !

Mr_bi0511

cái game kia khủng quá em nghỉ rom anh tốt nhưng thẻ nhớ của em đáp ứng không nổi anh ạ :D