• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

DucLong

Super V.I.P
Nhưng bác có công nhận với em chụp thiếu ánh sáng bằng HD2 này nó xấu lắm không? Khi đèn Flash nháy lên cũng là lúc 2 con mắt của người được chụp bị sáng lên theo đèn và khi hoàn thành bức hình chụp cũng thế:-?. Hồi trước dùng thằng Nokia dòng N chụp hình đẹp lắm không hề bị lỗi này. Quay lại với Nokia thì không được vì lỡ dùng thằng này rồi:p
Nói chung thằng HTC HD2 này nó dở ở phần chụp hình, em thấy thậm chí 1 cái Soft cho Camera cũng không có luôn, mà hiệu chỉnh mắt đỏ cũng không có.
Mà em không thấy có Topic nói về camera của HD2 nhỉ, lúc trước vào website nào không nhớ thấy có nói về phần mềm chụp hình hàn quốc gì đó nhưng Link Die rồi.X-(

Nói về phần mềm thì dùng windows là nhiều nhất, phần mềm chụp hình cũng có nhiều đấy, bạn tìm sẽ thấy. Riêng chụp hình mắt bị đốm trắng là do flash của HD2 sáng quá mà thiếu chế độ mắt đỏ nên nó bị vậy.

mossrose

Chào Bác Quang và các Mod!
Sau gần 2 ngày sử dụng bản này thì theo cá nhân em thấy ngoài các tính nănng cơ bản như nghe, gọi, sms, Wifi, blutooth, GPS, GPRS, ...... chạy ổn.
Tính năng báo thức chưa được ổn lắm (không nổi chuông như đã đặt)
Em cũng đã Up dùng thử bản V57CO2 cũng bị lỗi báo thức như của bác.

dienluc510

Em cũng đã Up dùng thử bản V57CO2 cũng bị lỗi báo thức như của bác.

Mình lại quay về V57CO5 cho lành, tuy mình thấy bản CO5 ngốn Pin hơn bản CO2, cá nhân mình thấy dùng CO5 dễ thao tác một tay hơn CO2

Mình lại quay về V57CO5 cho lành, tuy mình thấy bản CO5 ngốn Pin hơn bản CO2, cá nhân mình thấy dùng CO5 dễ thao tác một tay hơn CO2
Đương nhiên CO5 sẽ dễ thao tác bằng 1 tay hơn vì giao diện của nó được tối ưu hóa cho sử dụng 1 tay mà...

khoaito

sau 3 ngày dùng bản v57co2, sáng nay bật máy , bị treo màn hình, em phải làm gì

bocapdo11

Bác nào chỉ em cách setup SMS Timestamp Fixer để tin nhắn hiển thị đúng thời gian nhận với.Thời gian nhận tin nhắn bị chậm 6 phút nên thứ tự sắp xếp lung tung khó chịu quá.

kanguru

Member
sau 3 ngày dùng bản v57co2, sáng nay bật máy , bị treo màn hình, em phải làm gì

Mình thì lại khác, nghe cuộc gọi xong ngắt cuộc gọi máy màn hình tối om, phải tháo nắp ra lắp lại rồi bật nguồn. Không biết có ai giống mình không.

mossrose

Em thấy bản này:
Start/Message và Start/Phone/Text/Text message chức năng gửi, nhắn và xóa tin chẳng khác gì nhau bác Quang ạ. Không biết như thế có phải là thừa 1 cái hay không hả bác?

Chỉnh sửa cuối:

roseghost

Hom nay mình cũng bị hiện tượng ngủ , xài mấy bữa , cài 1 đống sòt va game vô nên giờ bị ko biết tại ROM hay sòt cài thêm nữa , máy TMOUS . Mới chuyển wa bản DRAGON V47 .

henryfrance

bác Phạm Quang giúp em với. Tình hình là như thế này bác ạ. em up Radio 2.12.50.02_2 và ROM V57CO2 (Core 21914) vào HD2 của em mọi việc diễn ra hết sức bình thường, các chức năng hoạt động tốt nhưng có một điều là em lắp sim vào máy xong thì nghe và gọi tiếng hơi nhỏ đấy là thứ nhất, cái thứ hai là lắp sim vào máy xong thì cứ khoảng 5 đến 7 phút thì chức năng "Data Connection" trong mục "Wireless controls" từ of tự động chuyển sang chế độ on và em xem phía trên màn hình chỗ cột báo sóng xuất hiện thêm chữ E và em nhấn vào đó thì hiện ra chữ "internet" rõ ràng là máy em tự động vào internet bằng đường điện thoại, thảo nào tiền cước của em bị sụt rõ nhanh (em dùng thuê bao trả trước) Bác có cách nào khắc phục được tình trạng này ko Giúp em với chứ em bây giờ ko dám để chế độ "Phone" nữa toàn để chế độ "Airplane mode". Mong bác chỉ giáo cho em với. Thanks Bác.

PhamQuang

Manager
bác Phạm Quang giúp em với. Tình hình là như thế này bác ạ. em up Radio 2.12.50.02_2 và ROM V57CO2 (Core 21914) vào HD2 của em mọi việc diễn ra hết sức bình thường, các chức năng hoạt động tốt nhưng có một điều là em lắp sim vào máy xong thì nghe và gọi tiếng hơi nhỏ đấy là thứ nhất, cái thứ hai là lắp sim vào máy xong thì cứ khoảng 5 đến 7 phút thì chức năng "Data Connection" trong mục "Wireless controls" từ of tự động chuyển sang chế độ on và em xem phía trên màn hình chỗ cột báo sóng xuất hiện thêm chữ E và em nhấn vào đó thì hiện ra chữ "internet" rõ ràng là máy em tự động vào internet bằng đường điện thoại, thảo nào tiền cước của em bị sụt rõ nhanh (em dùng thuê bao trả trước) Bác có cách nào khắc phục được tình trạng này ko Giúp em với chứ em bây giờ ko dám để chế độ "Phone" nữa toàn để chế độ "Airplane mode". Mong bác chỉ giáo cho em với. Thanks Bác.

Bạn do không chịu đọc các bài cũ đấy thôi. Điều này đã nói rất nhiều lần rồi.
- Cách thứ nhất là vào Settings >>> Data Services >>> nhấn vào các Menu: Stocks, Weather, Internet time sync,... tắt chế độ data automatically đi.
- Cách thứ 2: vào trong Programs có chức chức năng "SETUP" đó, nhấn vào và lấy chế độ "Manually sync data" rồi Next...Next... đến Finish là được.

trantrungkienvt

bác quang có thể update opera lên phiên bản 10 luôn được không ạ, vì cháu thấy opera tích hợp sẵn vẫn là bản 9 và sau khi up rom xong cháu toàn phải cài thêm bản 10 trong khi bản 9 thì ko remove đi được :D

nam222

Bác Quang cho hỏi bản Rom nào của HD2 có hỗ trợ pin dung lượng cao vậy bác . Em xài HD2 T-mobile và bản Rom V55CO2 rồi mà vẫn không nhận ra pin dung lượng cao . Em thấy T-mobile thông báo bản Rom ngày 26/4/2010 đã hỗ trợ rồi ( support extended battery 2300mah). Thank bác.

bocapdo11

Bác nào chỉ em cách setup SMS Timestamp Fixer để tin nhắn hiển thị đúng thời gian nhận với.Thời gian nhận tin nhắn bị chậm 6 phút nên thứ tự sắp xếp lung tung khó chịu quá.

Bác nào bớt chút thời gian chỉ em vụ này với.

trantrungkienvt

Uh, ROM của Bác Quang đã fix vụ này rồi mà. Bạn thử cài phần mềm này xem.

vẫn chưa fix bác ạ, em vẫn còn bị lung tung đây, còn cái soft bác đưa có sẵn trong rom rồi, em đang thắc mắc làm sao cho nó hoạt động đúng thôi :D

C

chiphoi2005

Guest
Lâu rồi không thấy bác Quang cho ra bản CO2 mới nhỉ? Lâu lâu ghé vào xem có Build nào mới UPROM cho vui mà cũng chẳng thấy gì, hơi bị buồn hehehehe. Nhờ bác mà em biết làm với mấy cái vụ Uprom + cài đặt và tìm hiểu về HTC này đó. Thanksssssssssssssss