• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

huydong0164

dùng bản này chơi Game lên đến level300 vẫn chưa thấy bị treo máy, rất tiết kiệm pin. Nhưng ko thấy chức năng báo thời tiết ở My Location nữa

Về location của bản này bình thường chứ. Bạn tắt chế độ 3G (Vì 3G 1 số nơi khó hỗ trợ xác định location) sau đó vào update lại thời tiết là OK thôi

lehung1108

làm sao chỉnh giao diện đồng hồ analog như bài này các bác nhỉ ? mình đã cài 2 pm trên rồi và khởi động lại rồi , máy mình vừa up rom V63com2 update ngày 24/9 của Bác Pham Quang xong

ở mán hình Home bạn chọn Menu => Edit home layout => layout 1 Main home => Advance => trong dòng đầu tiên bạn chọn analog clock 1 hoặc 2 tùy bạn rồi bấm Ok là được, chúc vui.

coconuto

Member
Trước tiên xin gửi lời cám ơn tới Bác Quang vì đã không ngại mệt mỏi để cho ra liên tục các bản rom phục vụ anh em. Sau đó, bác cho em hỏi mấy cái hiệu ứng thời tiết như mây trôi, ánh nắng chói trang.... trên màn hình bác cắt bỏ đi, hay là em không biết cách cài đặt để đưa nó ra vậy ạ?

hoangcuky

bác cho em hỏi mấy cái hiệu ứng thời tiết như mây trôi, ánh nắng chói trang.... trên màn hình bác cắt bỏ đi, hay là em không biết cách cài đặt để đưa nó ra vậy ạ?

Bạn cứ update cho thời tiết rồi thì nhìn thấy cả chú cuội :D
Thấy Rom mới của bác Quang mà máy gửi đi bảo hành mất rồi :( . Em là khoái nhất co2 của bác!

PhamQuang

Manager
Trước tiên xin gửi lời cám ơn tới Bác Quang vì đã không ngại mệt mỏi để cho ra liên tục các bản rom phục vụ anh em. Sau đó, bác cho em hỏi mấy cái hiệu ứng thời tiết như mây trôi, ánh nắng chói trang.... trên màn hình bác cắt bỏ đi, hay là em không biết cách cài đặt để đưa nó ra vậy ạ?

Không phải cắt đi mất đâu.
Chỉ cần thay đổi 1 giá trị Registry là lại thành "mây bay gió thổi" ngay thôi bạn ạ.

Vào:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
Lấy:
"Home.WallpaperMode"=dword:0

minhlc1958

Active Member

Cái này đã có hướng dẫn mà bạn
Bạn chỉnh Registry như sau
VÀo HKEY_CURENT_USER\Software\HTC\Manila
Lấy "Home.wallpaperMode" dword=0 sẽ có mây bay gió thổi
Chúc bạn cài thành công và vui

vaga_pro2006

mình đang xài ROM khác bạn àh,chưa có Office 2010,mình muốn xin file cab để cài.ko biết có được ko ?

Xin chào các bác, em mới dùng HTC HD2 leo, em khồng rành lắm về kỹ thuật WM em nhờ các bác chỉ bảo cho em cách uprom là thế nào. Em cũng đã đọc nhiều nhưng không hiểu gì cả. Không biết radio, HSPL là gì, các bác đừng cười em nhé. Rất mong các bác chỉ bảo tận tình cho em từ bước sơ đẳng nhất. Cảm ơn các bác nhiều. Bác nào thương tình thì gửi vào mail nguyensytruong77@mail.com giúp em nhé

PhamQuang

Manager
Xin chào các bác, em mới dùng HTC HD2 leo, em khồng rành lắm về kỹ thuật WM em nhờ các bác chỉ bảo cho em cách uprom là thế nào. Em cũng đã đọc nhiều nhưng không hiểu gì cả. Không biết radio, HSPL là gì, các bác đừng cười em nhé. Rất mong các bác chỉ bảo tận tình cho em từ bước sơ đẳng nhất. Cảm ơn các bác nhiều. Bác nào thương tình thì gửi vào mail nguyensytruong77@mail.com giúp em nhé

Người ta đã tạo ra Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

dành cho những ai chưa am hiểu về Up ROM.
Tại sao bạn không chịu tìm tòi trước khi post bài hỏi nhỉ? :-?

PhamQuang

Manager
vaga_pro2006 nói:
mình đang xài ROM khác bạn àh,chưa có Office 2010,mình muốn xin file cab để cài.ko biết có được ko ?

lungtung nói:
Tác giả là 1 ông lão rồi bạn nhé, ngoài đầu 5 rồi

Cả người hỏi lẫn người trả lời đều đem lại cho mình nỗi buồn vu vơ và niềm chua xót chút ít !!! :(

minhlc1958

Active Member
Cả người hỏi lẫn người trả lời đều đem lại cho mình nỗi buồn vu vơ và niềm chua xót chút ít !!! :(

Đừng buồn anh Quang à bên cạnh đó còn có rất nhiều người người ngưỡng mộ anh và luôn mong chờ anh ở những bản rom kế
Chúc anh luôn khỏe và vui (ước gì được một lần gặp anh biết rằng điều này là khó có thể)

hoadn01

Cho mình hỏi chút hiện tại trên máy mình đã cài Android trên nền WM 6.5 rồi thì muốn chuyển đổi giữa 2 HĐH như thế nào, khi dùng HĐH Android chuyển về WM thì bình thường chỉ cần restart lại là xong, còn nếu muốn chuyển từ WM sang Android thì mìh chưa biết cách. Có cách nào mà khi khởi động vào máy cho lựa chọn vào HĐH nào hay không " giống như cài nhiều HĐH trên một máy mà trước khi vào nó cho lựa chọn ý ". Mình mới mua HD2 được 1 tuần nên hơi gà mong các bác giúp đỡ. Thankss for all

nothink

thử hết mấy bản Rom ở 4rum này rồi, cuối cùng quay về với bác Quang, giao diên không trao chuốt như các bản khác nhưng tôi lại thấy thích, vì có cảm giác tôn trọng nguyên bản. Hơn nữa bản Rom của bác Quang tiết kiệm pin vô địch, cái cần nhất của một chiếc điện thoại để liên lạc. Cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác vui khỏe :)

nhandata

Tôi đã biết anh từ lúc xài PPC HP 4700 với ROM của anh từ PDAViet và tôi cũng hàng U5. Cảm ơn anh vì những gì anh làm cho mọi người. Chúc anh luôn vui vẻ và mạnh khỏe.

lungtung

Đừng buồn anh Quang à bên cạnh đó còn có rất nhiều người người ngưỡng mộ anh và luôn mong chờ anh ở những bản rom kế
Chúc anh luôn khỏe và vui (ước gì được một lần gặp anh biết rằng điều này là khó có thể)
:)) nói thế chứ có phải không ngưỡng mộ đâu bạn
Cao tuổi nhưng vẫn phong độ là được anh Quang ạ, bọn em đến tuổi anh chắc gì phong độ bằng bác, mắt vẫn tinh, tay vẫn chuẩn, trí óc vẫn sáng suốt. ( như vậy mới cook được rom ngon chứ ) :)) mỗi tội bác hình như ( em nói hình như thôi nhé ) hơi khó tính thì phải ( em út đùa vui có gì bác bỏ quá :))