• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

lungtung

Tôi đã biết anh từ lúc xài PPC HP 4700 với ROM của anh từ PDAViet và tôi cũng hàng U5. Cảm ơn anh vì những gì anh làm cho mọi người. Chúc anh luôn vui vẻ và mạnh khỏe.
Vậy phải sorry bác rồi, tại bác để ẩn tuổi nên tưởng bác chỉ khoảng khoảng tuổi em.
Sorry all vì spam nhưng cảm thấy cần nói, mọi người thông cảm

cutibcs

Cho mình hỏi chút hiện tại trên máy mình đã cài Android trên nền WM 6.5 rồi thì muốn chuyển đổi giữa 2 HĐH như thế nào, khi dùng HĐH Android chuyển về WM thì bình thường chỉ cần restart lại là xong, còn nếu muốn chuyển từ WM sang Android thì mìh chưa biết cách. Có cách nào mà khi khởi động vào máy cho lựa chọn vào HĐH nào hay không " giống như cài nhiều HĐH trên một máy mà trước khi vào nó cho lựa chọn ý ". Mình mới mua HD2 được 1 tuần nên hơi gà mong các bác giúp đỡ. Thankss for all
của bạn Đây!!l
đọc kỹ trứoc khi hỏi bạn nhé #3 của bác phạm quang

minhlc1958

Active Member
mình đang xài ROM khác bạn àh,chưa có Office 2010,mình muốn xin file cab để cài.ko biết có được ko ?

Bạn qua trang http://www.soft4mobi.com đăng ký thành viên nó nằm trong (PHẦN MỀM ỨNG DỤNG chọn ỨNG DỤNG CHO PPC\CÁC TÍNH NĂNG VĂN PHÒNG trong đó có cab ofice 2010
Ở đây là Toppic giới thiệu về Rom thôi bạn ạ

hoadn01

Cám ơn các bác nhiều, có gì không hiểu em sẽ hỏi thêm mong các bác chỉ bảo tiếp. Thanks for all

sonb

thử qua mấy cái Rom, thấy của bác là vẫn hay. bác cho thêm Gtalk và YM thì tốt quá!! lang thang tìm phần này mãi không có cái nào giao diện hay và phù hợp.:D
Tks!!=D>

nlminhz

Minh họa và đưa CAB tải CHT 1.8.5 đã phát triển cài cho V50CO2:

Dành cho người sử dụng có nhu cầu sử dụng CHT 1.8.5:
- Tải lần lượt 2 ZIP file đưa kèm dưới bài về, đổi đuôi ZIP thành CAB.
- Cài cho máy, lần lượt CHT 1.8.5 và sau là CHT Editor 1.8.5.1
Khởi động lại máy là xong.

sao em up rom này rồi không cài được bản CHT 1.8.5, nó cứ báo không thành công suốt

cutibcs

sao em up rom này rồi không cài được bản CHT 1.8.5, nó cứ báo không thành công suốt
bản này khg còn hỗ trợ CHT 1.8.5 nữa bác à!!!có CHT 2.0 Rồi đấy,bác dow về sử dụng!!!!
bạn tải CHT 2.0(R3)tại:Đâycái này chạy trứoc nha!
sau đó cài cái :Này
máy sẽ khởi động lại và cứ thế mà vọc nha!!
have fun

Chỉnh sửa cuối:
Do ko biết có CHT 2.0 nên mình vẫn cài 1.8.5, đang xài ngon lành cành đào ko lỗi phải gì cả trừ vụ nó ko support khóa máy bằng password >.<

cutibcs

ROM này thì hợp với bản android nào vậy các bạn?

theo mình (chỉ riêng mình cảm nhận)thì bản nàycủa mod ancola là xài ngon nè!!!mình đang test 1tuần rồi!!thấy vẫn ổn!!!
và nhớ xóa hết(nếu có) những thư mục liên quan đến android trên thẻ nhớ nhé
dow về giải nén ra lấy foder androi chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ!chạy tuần tự như bác ancola chỉ nhé tham khào tại Đây!!!

Chỉnh sửa cuối:

magicQ

cám ơn bạn rất nhiều! mình đã làm dc :D, tiện đây cho mình xin data của bản android này với nha.

cutibcs

cám ơn bạn rất nhiều! mình đã làm dc :D, tiện đây cho mình xin data của bản android này với nha.
Data nào bạn???mình đã đưa đường link rõ ràng rồi!click vào chữ (này màu đỏ)đó!!!!bạn chỉ dow về bung nén ra lấy foder Android copy vào th3 nhớ.sau do dùng EXPlorer vào foder android click vào
CLRCAD(sẽ khg có biểu hiện j đâu)sau đó click vào HARET và ...........waiting khoảng 5'
thưởng thức Android trên HD2:D
chúc bạn thành công!

magicQ

Data nào bạn???mình đã đưa đường link rõ ràng rồi!click vào chữ (này màu đỏ)đó!!!!bạn chỉ dow về bung nén ra lấy foder Android copy vào th3 nhớ.sau do dùng EXPlorer vào foder android click vào
CLRCAD(sẽ khg có biểu hiện j đâu)sau đó click vào HARET và ...........waiting khoảng 5'
thưởng thức Android trên HD2:D
chúc bạn thành công!

"Tăng bộ nhớ trong của Android :Vì hệ điều hành Android chạy hoàn toàn trên thẻ nhớ nên phân vùng bộ nhớ trong (internal memory) của Android cũng được tạo ra ngay trên thẻ nhớ. Các phiên bản Android hiện có thường mặc định cho phần vùng này là 256Mb và sau khi khởi động Android lần đầu tiên thì nó có tên là Data.img.
Vì sao ta lại phải tăng phân vùng này? Đơn giản là khi chúng ta cài phần mềm thì với Android mặc định sẽ cài vào bộ nhớ trong (internal memory). Đối với những bạn thích chơi GAME thì với 256Mb cho bộ nhớ trong để cài Game là hơi bị nhỏ. Nhiều Game khi cài vào máy, khởi động chơi thì nó mới tải dữ liệu ở trên mạng xuống và dung lượng là khá lớn (Game đua ô tô đang thịch hành thì cũng gần 100Mb)
Để thay đổi phân vùng đó đơn giản bạn chỉ cần tải data.img theo nhu cầu của bạn chép đè vào là OK (Lưu ý là tải data.img đúng phiên bản Android bạn đang dùng)" (caothanhhai)
<- ý mình nói cái vụ này nè, đọc ko hiểu :D

Last edited by a moderator:

minhlc1958

Active Member
sao bản rom này phím cảm ứng nó ko rung anh PhamQuang nhỉ ?

Cái này đã có hướng dẫn nhiều rồi mà bạn
Bạn chỉnh key Registry như sau
Vào [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOPTWARE\HTC\ezsip]
-Lấy: "vibrationEnabled"=dword:00000000 bàn phím sẽ không rung
-Lấy: "vibrationEnabled"=dword:00000001 bàn phím sẽ rung

lungtung

chưa thấy bác Quang có bản com 2 nào nữa nhỉ, nghịch mãi thành quen, lâu lâu không có rom mới cứ thấy buồn buồn :))
Mình dùng này của bác Quang với radio theo rom thi chờ khoảng 8h mấy 3% pin, sau đó thay bản radio 2.10... vào thì 1h chờ mất 1% pin, giờ quay lại radio 2.14 thì nó chờ 1h cũng gần 1% pin . Có bác nào biêt nguyên nhân không nhỉ?

conchi

anh Quang cho em hỏi. em đã up bản RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.13.531.1_Radio_15.39.50.07U_2.10.50.26_Signed_LEO_Ship giờ em có thể up bản WM6.5 ROM V63CO2 ko? em dùng HD2 1024.

minhlc1958

Active Member
chưa thấy bác Quang có bản com 2 nào nữa nhỉ, nghịch mãi thành quen, lâu lâu không có rom mới cứ thấy buồn buồn :))
Mình dùng này của bác Quang với radio theo rom thi chờ khoảng 8h mấy 3% pin, sau đó thay bản radio 2.10... vào thì 1h chờ mất 1% pin, giờ quay lại radio 2.14 thì nó chờ 1h cũng gần 1% pin . Có bác nào biêt nguyên nhân không nhỉ?

Theo mình hiểu lúc hao pin hơn có thể là
-Có thể bạn chưa tắt hết ứng dụng nó còn chạy ngầm
-Cũng có thể lúc bạn ở chỗ sóng yếu máy tự động dò sóng nhiều nên hao pin hơn vài %