• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

lungtung

Theo mình hiểu lúc hao pin hơn có thể là
-Có thể bạn chưa tắt hết ứng dụng nó còn chạy ngầm
-Cũng có thể lúc bạn ở chỗ sóng yếu máy tự động dò sóng nhiều nên hao pin hơn vài %
em cũng đang nghĩ là do sóng, thử chuyển sang chế độ manual cũng không thấy đỡ hơn. Mà em để ý sau khi dùng changer icon bản V2.8b là bị ( đang nghi thế thôi ) có thể là trùng hợp vì suy luận thì bình thường nó không có chạy với win mà chỉ khi bật lên nó mới chạy vì vậy ko thể gây tốn pin.

IamT

Máy của tôi dùng bản V63 này bị lỗi sau:
- Cắm tai nghe vào nghe Radio + Music vẫn nghe bt (to rõ)
- Chỉ khi call mà nghe bằng tai nghe thì ko nghe được (Rất nhỏ gần như ko nghe thấy gì) mặc dù đã bấm cho volume max lun :(
Có ai bị như tôi ko?
Bác nào dùng bản ROM khác test hộ xem ROM khác có bị ko hay chỉ ROM này bị :(

minhlc1958

Active Member
Máy của tôi dùng bản V63 này bị lỗi sau:
- Cắm tai nghe vào nghe Radio + Music vẫn nghe bt (to rõ)
- Chỉ khi call mà nghe bằng tai nghe thì ko nghe được (Rất nhỏ gần như ko nghe thấy gì) mặc dù đã bấm cho volume max lun :(
Có ai bị như tôi ko?
Bác nào dùng bản ROM khác test hộ xem ROM khác có bị ko hay chỉ ROM này bị :(

Cái này bác có thể kiểm tra lại tai nghe xem
Mình dùng bản này khá lâu rồi vì lái xe nên thướng xuyên xử sụng tai nghe rất ok bạn ạ
Bạn thử đổi tai nghe khác xem thế nào

lungtung

Mình dùng bản này khá lâu rồi vì lái xe nên thướng xuyên xử sụng tai nghe rất ok bạn ạ
Bác Minhlc cũng khoái com 2 à? Bản này của bác Quang và bản V36 của bác Ân em thấy dùng rất ổn định, có thể chon 1 trong 2 bản để dùng lâu dài được( cho nhưng người khoái Com2 ). Mà bác ở HN thì phải, có dịp nào mấy anh em HD2 HN off được thì vui nhỉ, ngồi chém gió với nhau về sở thích phá máy.

minhlc1958

Active Member
Bác Minhlc cũng khoái com 2 à? Bản này của bác Quang và bản V36 của bác Ân em thấy dùng rất ổn định, có thể chon 1 trong 2 bản để dùng lâu dài được( cho nhưng người khoái Com2 ). Mà bác ở HN thì phải, có dịp nào mấy anh em HD2 HN off được thì vui nhỉ, ngồi chém gió với nhau về sở thích phá máy.

Mính up nhiều bản cuối cùng về bản này
Mình wê ở Tây Ninh trước làm nghề lái xe tải Nam-Bắc HN-TN đi suốt bạn ạ

IamT

Ko thể do tai nghe được :|
Vì nghe nhạc với nghe radio vẫn bt. Vẫn to như nhau.
Chỉ khi nghe điện thoại thì bị bé thôi

minhlc1958

Active Member
Ko thể do tai nghe được :|
Vì nghe nhạc với nghe radio vẫn bt. Vẫn to như nhau.
Chỉ khi nghe điện thoại thì bị bé thôi

Bạn thử HR máy lại xem thế nào chứ mình dùng bản này lâu lắm rồi và vẫn thường xuyên nghe điện thoại bằng tai nghe vì mình lái xe nên rất cần tai nghe, nghe rất to bạn ạ còn phải chỉnh volume nhỏ lại cho vừa đủ nghe không phải tại bản Rom đâu

PingMD

HTC HD7 sắp đc bán ra, WP 7 đang thịnh hành --> con HD2 cùi bắp sẽ ít đc quan tâm, bác Quang sẽ ít cook ROM cho nó.

conchi

anh Quang cho em hỏi. em đã up bản RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.13.531.1_Radio_15.39.50.07U_2.10.50.26_Signed_LEO_Ship giờ em có thể up bản WM6.5 ROM V63CO2 ko? em dùng HD2 1024.
có bạn nào giúp mình vấn đề này được không?

lungtung

có bạn nào giúp mình vấn đề này được không?
được bạn ạ, nhưng bạn phải HSPL và tuân thủ đầy đủ các hướng dẫn up rom nhé, đã có bài hướng dẫn chi tiết rồi, bạn đọc kỹ trước khi up rom.

tuquy_4444

HTC HD7 sắp đc bán ra, WP 7 đang thịnh hành --> con HD2 cùi bắp sẽ ít đc quan tâm, bác Quang sẽ ít cook ROM cho nó.

lâu rùi không thấy bác Quang ra bản COM2, chắc độ này bác Quang bận nên anh em lại không được up bản mới của bác rùi, e rất thích dùng bản COM2, mong sớm có bản mới để anh em chúng cháu lại được xài Room mới của bác.

demax

lâu rùi không thấy bác Quang ra bản COM2, chắc độ này bác Quang bận nên anh em lại không được up bản mới của bác rùi, e rất thích dùng bản COM2, mong sớm có bản mới để anh em chúng cháu lại được xài Room mới của bác.

Mình cũng đang đợi bản Com2 tiếp theo của bác Quang. Dùng Com8 cái thanh Start nó che phần phía dưới một số phần mềm bực minh quá.

PingMD

Mình thích nhất là bản CO2 mấy bản kia hiển thị ko tốt lắm.
Kiểu này chắc gom góp tiền mua 1 em WP7 cho kịp thời đại quá.

tuantran2008

Cac bac oi Em moi mua 1 con HD2 , con nay dang co radio 2.05 nen Ram chi co 448MB thoi , hien em dang sai mang mobiphone vay em nen up ban radio nao co song ong dinh va nang Ram len 556MB vay? neu co cho em cach huong dan up radio nhe vi em vang muon su dung lai ban Rom hien tai. Thanks cac bac nhe.

Tuan Tran,

lungtung

Cac bac oi Em moi mua 1 con HD2 , con nay dang co radio 2.05 nen Ram chi co 448MB thoi , hien em dang sai mang mobiphone vay em nen up ban radio nao co song ong dinh va nang Ram len 556MB vay? neu co cho em cach huong dan up radio nhe vi em vang muon su dung lai ban Rom hien tai. Thanks cac bac nhe.

Tuan Tran,
Bạn chạy HSPL ( đọc hướng dẫn HSLP ) rồi vào topic radio đó down cái radio 2.14 hoặc 2.15 ( cuối cùng của bài 1 ) rồi về đưa máy về bootloader cắm cab nối máy tính rồi chạy cái file .exe trong bản radio, chờ 1 phút là xong.

minhlc1958

Active Member

Tuan Tran,

Bạn vào trang này tải phiên bản
Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR) up giống như up Rom
http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-H D2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

khatc

Bác muốn nâng Ram và Radio cao
- Chạy HSPL !
- Phải nâng cấp Rom mới để dung nạp Radio cao.
chúc vui.

Tuan Tran,

thanhtu7777

Cháu cũng thích bản ROM COM2 của bác Quang, sử dụng ổn định và tương thích với nhiều phần mềm