• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

minhlc1958

Active Member
Pác Quang ơi, Pác quang có thể chỉ Em cách nào làm cho font chữ của HTC messaging to hơn được không? hay có file .cab nào để disable HTC messaging cũng được vì by default, nó nhỏ xíu gây đau mắt quá.

Em cũng thử qua bản Zenyee Di sable HTC messaging 1.2 cab mà bị lỗi hoặc là MMS hoặc là fần message count kể từ manila 2013xx tới giờ...

Nếu được vậy thì tuyệt lắm Pác Quang ah...

Cảm ơn Pác.
Khi bạn đang đọc tin nhắn vào menu\Text Size chọn Largest chữ sẽ to ra

h2love4ever

mình tải bản rom này về nhưng sau khi up thì thấy Rom date là 24/9/2010 chứ k phải 31/12/2010 như ở bài dưới của bác PhamQuang nhỉ :-??

Hungsimex

Bản Com2 với Com5 nó khác nhau ntn hả các bro ?

Khác nhau ở giao diện thôi. Ví dụ: phím start ở com 2 ở trên, nhưng ở com 5 thì lại ở dưới;.... bạn tự kiểm tra sẽ thấy. Mình thích com 2 hơn com 5. Vì trình bày của com 2 thoáng và phóng khoáng hơn. Trong khi com 5 thì nghiêng về tiện dụng.

brothervmc

Bác Quang ơi, rất cảm ơn các bản rom chất lượng cao của bác. Em vừa up bản V69 nhưng gặp 2 vấn đề sau, mong bác và mọi người giúp đỡ.
- Máy em sau khi up rom sử dụng bị nóng và hao pin hơn khi em dùng Rom ship (mặc dù em đã up Radio như bác hướng dẫn)
- Khi bấm nút End để mở máy từ chế độ lock, phai nhấn giữ nút end khoảng 3 - 5 giay màn hình mới được bật lên.
Mong bác và mọi người hướng dẫn giúp em để khắc phục 2 lỗi trên. Càm ơn

Hungsimex

Bác Quang ơi, rất cảm ơn các bản rom chất lượng cao của bác. Em vừa up bản V69 nhưng gặp 2 vấn đề sau, mong bác và mọi người giúp đỡ.
- Máy em sau khi up rom sử dụng bị nóng và hao pin hơn khi em dùng Rom ship (mặc dù em đã up Radio như bác hướng dẫn)
- Khi bấm nút End để mở máy từ chế độ lock, phai nhấn giữ nút end khoảng 3 - 5 giay màn hình mới được bật lên.
Mong bác và mọi người hướng dẫn giúp em để khắc phục 2 lỗi trên. Càm ơn

Up rom xong bạn đã hard reset chưa?

Bạn cần bỏ hết chương trình cập nhật tự động trong tab thời tiết, chứng khoán,..

tuan_pda123

Bac Quang oi, HDH moi cua bac chay ok lam, tat ca deu ngon lanh, nhung sao chi co 1 loi duy nhat la SMS den thi ko co nhac ko dung, vao setting chinh ma cung ko co de chinh la sao.tat ca cac sms den deu im lang, bac chi giup em voi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Bac Quang oi, HDH moi cua bac chay ok lam, tat ca deu ngon lanh, nhung sao chi co 1 loi duy nhat la SMS den thi ko co nhac ko dung, vao setting chinh ma cung ko co de chinh la sao.tat ca cac sms den deu im lang, bac chi giup em voi
Để chỉnh nhạc chuông cho tin nhắn bạn vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications, ở Event bạn chọn Messaging: New text message, tích vô ô Play sound nhé...

net191chuoi

con HTC HD2 của em không sài được phần mềm của bác quang *HSPL2_1024_RUN)
OS vesion : 5.2.21892(21892.5.0.89)
maila version : 2.5.20121412.2
ROM version : 2.12.531.1(90963) WME
ROM date 04/28/10
radio version : 2.10.50.26
protocol version : 15.39.50.07U

update bản room của anh Quang , có cần phải unlock , hay active gi khác không a , em được người thân tặng 1 cái sài , hàng của T-mobile
chưa biết gì về update room , chỉ biết nghe gọi thôi
mong mọi người chỉ giáo \-/

brothervmc

Cảm ơn bạn Hungsimex, mình đã HR và tắt hết auto update, không biết có cần phải tắt thêm gì không? Mình up lại Rom Ship thì máy bình thường.

minhlc1958

Active Member
con HTC HD2 của em không sài được phần mềm của bác quang *HSPL2_1024_RUN)
OS vesion : 5.2.21892(21892.5.0.89)
maila version : 2.5.20121412.2
ROM version : 2.12.531.1(90963) WME
ROM date 04/28/10
radio version : 2.10.50.26
protocol version : 15.39.50.07U

update bản room của anh Quang , có cần phải unlock , hay active gi khác không a , em được người thân tặng 1 cái sài , hàng của T-mobile
chưa biết gì về update room , chỉ biết nghe gọi thôi
mong mọi người chỉ giáo \-/

Bạn Bootloader kiểm tra xem thông số SPL.
nếu đã có 2.08.HSPL thì tiến hành up rom bình thường nếu chưa thì bạn cho chạy HSPL V3 theo line dưới
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★
Đã chạy được rồi thì đọc kỹ hướng dẫn cách up nhé để tránh rủi ro
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

net191chuoi

HSPL3_PKG , vẩn báo lổi RAPI.dll
không hiểu tại sao , ai co cách khắc phục xin chỉ giáo :((

ketnoibanbe

Đã up rom thành công
Lần đầu chuyển từ BB sang HTC nên up rom hơi sợ 1 tí,up rom còn nhanh hơn của BB up

nguyenvietcttt

bác quang ơi cho hỏi là máy cháu hd2 tmobile chưa up lần nào ? cháu có thể up rom (31/12) của bác được không ? mình có phân biệt rom nào là hd2 thường và rom nào của hd2 tmobile không ? thank bác nhé\-/

minhlc1958

Active Member
bác quang ơi cho hỏi là máy cháu hd2 tmobile chưa up lần nào ? cháu có thể up rom (31/12) của bác được không ? mình có phân biệt rom nào là hd2 thường và rom nào của hd2 tmobile không ? thank bác nhé\-/

Bạn cần phải chạy HSPL cho máy ở trang này http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★
Xong đọc kỹ hướng dẫn theo line dưới rồi hãy làm
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

nguyenvietcttt

thank bac !!!!!!!!!!!!1

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

ý mình là khi úp rom cook có phân biệt rom nào là rom thường rom nào là dành cho hd2 tmobile không ạ?????????

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
thank bac !!!!!!!!!!!!1

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

ý mình là khi úp rom cook có phân biệt rom nào là rom thường rom nào là dành cho hd2 tmobile không ạ?????????

thường ở mỗi bản rom đều có ghi cụ thể bạn ạ ví dụ (* Phiên bản ROM này có thể Up cho tất cả các dòng HD2 thường và HD2 T-Mobile USA. Nên sử dụng 2.08.HSPL để máy chạy ổn hơn.)
thì bạn up tốt cho Tmobile nhưng nhớ phiên bản radiio phải từ v2.08 trở lên nhé

nguyenvietcttt

thường ở mỗi bản rom đều có ghi cụ thể bạn ạ ví dụ (* Phiên bản ROM này có thể Up cho tất cả các dòng HD2 thường và HD2 T-Mobile USA. Nên sử dụng 2.08.HSPL để máy chạy ổn hơn.)
thì bạn up tốt cho Tmobile nhưng nhớ phiên bản radiio phải từ v2.08 trở lên nhé

bây giờ thì em đả hiểu

Hungsimex

Cảm ơn bạn Hungsimex, mình đã HR và tắt hết auto update, không biết có cần phải tắt thêm gì không? Mình up lại Rom Ship thì máy bình thường.

Như vậy chắc sẽ chạy bình thường thôi. Máy mình chạy bản này rất ổn: nhanh, không nóng và không hao pin. Bạn thử lại xem nhé!

bichchimeo

bác Quang ơi sao V69 (core 21916) của cháu uprom lại không có chức năng gọi video call. xin bác hướng dẫn cháu.
cám ơn bác