• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V29C5 (Core 23549) ★ OS 2.10

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 2.10.531.29C5 - HTC HD2 (Leo)

=== CE OS 5.2.23549 Build 23549.5.5.0 ===

Phiên bản WM6.5 ROM V29C5 dành cho HTC HD2 (Leo):
- Dựa trên cơ sở OS từ SHIP ROM: 2.10.531.0 TMOUS WWE mới nhất.
- Sử dụng toàn bộ OEM từ ROM 2.10.531.0 TMOUS WWE trên.
- Manila 2.5_20121412_1
- Build: 23549.5.5.0 mới của nhóm COM5.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V29C5:
* V29C5 với Core 23549 đã test chạy khá ổn định, tốc độ cải thiện đáng kể.
* Sử dụng Manila 2.5_20121412_1 mới.
* Tích hợp Fonts hệ thống đa ngôn ngữ (hiển thị TV tốt và đẹp) và cùng 1 số ứng dụng hỗ trợ khác.
* ROM V29C5 chỉ tích hợp phần OS. Để HD2 chạy ổn định và tốt hãy cài Radio 2.08.50.08_2.
Sử dụng các bản Radio trên không những tránh máy không bị treo, tự khởi động lại,... sau khi Up ROM mà còn cho thông số RAM là 576Mb. Với những ai lần đầu Up các ROM trên cơ sở OS 2.10 hãy lưu ý điều này.
* Sử dụng các chỉnh sửa phần HOME của các tác giả Co0kieMonsterSmaberg trên XDA. Thêm ứng dụng CHT Editor kèm theo để tùy chỉnh Home.
* Sử dụng bộ Icon cho các ứng dụng của tác giả DINIK (XDA).
* Sử dụng 1 số ứng dụng của SVIP Tom_codon.

Lưu ý:
- Để Up ROM cho máy, trước hết hãy đọc tham khảo Topic cài đặt HSPL cho máy hoặc sử dụng SSPL để biết cách Up ROM cho máy.

LINK TẢI ROM V29C5 (Core 23549 & OS 2.10):

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/364715096/LEO_2.10.531.29C5_B23549.rar[/DOWNLOAD]
LINK MULTIUPLOAD:
[DOWNLOAD]http://www.multiupload.com/YPAOC3H8BD[/DOWNLOAD]

* CAB FIX PHONECANVAS for HD2:
Tải và cài Cab file đưa kèm dưới bài để Fix DialPad.

PhamQuang

Manager
Phiên bản V29C5 với Build mới của nhóm COM5 nếu xét về khía cạnh giao diện và chức năng không có gì khác nhiều so với V27C5 và V28C5.
Tuy nhiên Build mới 23549.5.5.0 có nhiều cải thiện đáng kể về tốc độ và sự ổn định.
Cùn 1 số chỉnh sửa đồng nhất hơn trong hệ thống.

tllp04

Thanks bác PhamQuang nhiều. Em đang download bản ROM 29C5 của bác về dùng, bản ROM 27C5 và 28C5 khi em cài đều có hiện tượng khi có tin nhắn đến màn hình sáng lên trước một lúc sau đó khoảng 6-7s mới thấy xuất hiện tin nhắn. E ko hiểu chỉ máy e bị hay là do lỗi của ROM bác nhỉ? E dùng bản Radio 2.08.50.08_2.
Em down được 99,47% rồi thì đứt gánh giữa đường, mệt thật, lại phải chạy lại!

Chỉnh sửa cuối:

tdqnet

Không biết bản V29 này bác Quang đã tích hợp trình duyệt opera 10 chưa ạ? Nếu muốn thay đổi các icon thành icon mặc định có thể được không, cách làm như thế nào, bác có thể hướng dẫn được không ạ? Cảm ơn bác Quang nhiều.

trinhha

Bác Quang ơi cháu up không được ạ! sau khi up 100% máy khởi động lại, nó repair xong déktop rồi khởi động lại sau đó treo luôn ở chữ HTC ạ. cháu đã hardreset rồi mà vẫn không được ạ!

Azzura

Bác Quang ơi cháu up không được ạ! sau khi up 100% máy khởi động lại, nó repair xong déktop rồi khởi động lại sau đó treo luôn ở chữ HTC ạ. cháu đã hardreset rồi mà vẫn không được ạ!

Bạn dùng đúng radio chưa

Azzura

Rom ra chóng mặt quá, vừa down 28C5 về hôm qua thì hôm nay đã ra bản mới rồi :(

tethien

Active Member
Bác Quang ơi, cho hỏi ké 01 chút là bác có tích hợp keyboard tiếng Việt trong bản này không ? Và đó là chương trình nào ?
Em hỏi vì tuy em không có HD2 nhưng bản SPB keyboard 4.11 em đang dùng không chạy được trên Core 2354x .

thangspkt

Bác Pham Quang ơi, em tham gia và tìm hiểu PV khá lâu rồi nhưng còn đang học hỏi nhiều nên ít Post bài, hôm nay vào chủ đề này để nghiên cứu UpRom cho em HD2 mới tậu được xin có một ý kiến nhỏ như thế này được không:
Trong mục này có rất nhiều bản Rom nên người mới tò te như em không biết phải lựa chọn bản Rom nào tốt nhất cho mình. Bác Quang có thể mở thêm một mục để các AE đánh giá cho điểm các bản Rom, hoặc một bảng phân tích các ưu nhược điểm của các bản Rom một cách tổng hợp để thuận lợi cho việc tra cứu được không ạ, nếu được như vậy thì việc chọn Rom sẽ dễ dàng hơn vì các nhận xét đánh giá đang rất tản mạn và chưa được tổng hợp.
Xin cám ơm tất cả AE trên diễn đàn vì đã cho tôi học hỏi được rất nhiều điều mới.
PV tuyệt vời!

stone0_0heart

Bác Pham Quang ơi, em tham gia và tìm hiểu PV khá lâu rồi nhưng còn đang học hỏi nhiều nên ít Post bài, hôm nay vào chủ đề này để nghiên cứu UpRom cho em HD2 mới tậu được xin có một ý kiến nhỏ như thế này được không:
Trong mục này có rất nhiều bản Rom nên người mới tò te như em không biết phải lựa chọn bản Rom nào tốt nhất cho mình. Bác Quang có thể mở thêm một mục để các AE đánh giá cho điểm các bản Rom, hoặc một bảng phân tích các ưu nhược điểm của các bản Rom một cách tổng hợp để thuận lợi cho việc tra cứu được không ạ, nếu được như vậy thì việc chọn Rom sẽ dễ dàng hơn vì các nhận xét đánh giá đang rất tản mạn và chưa được tổng hợp.
Xin cám ơm tất cả AE trên diễn đàn vì đã cho tôi học hỏi được rất nhiều điều mới.
PV tuyệt vời!
Nếu không có thời gian "chơi" ROM thì bạn chòn bản cuối nhất mà UP!!! Theo quy luật thì thì càng ROM mới thì càng hoàn thiện hơn so với các bản cũ (fix lỗi, tích hợp nhiều soft với bản update mới )!!! Với các 4rum khác thì mình không biết, nhưng với các ROM của các Quang thì mình yên tâm tới 99,9% nên cũng chẳng thèm test nữa!

cafe99

Đi theo bác Quang mệt quá Up thì cứ up thôi chứ hỏi gì giờ này ai mà trả lời ddc đã kịp tes đâu

PhamQuang

Manager
Không biết bản V29 này bác Quang đã tích hợp trình duyệt opera 10 chưa ạ? Nếu muốn thay đổi các icon thành icon mặc định có thể được không, cách làm như thế nào, bác có thể hướng dẫn được không ạ? Cảm ơn bác Quang nhiều.

Muốn dùng Opera 10, bạn tải CAB về mà cài vào thôi.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, cho hỏi ké 01 chút là bác có tích hợp keyboard tiếng Việt trong bản này không ? Và đó là chương trình nào ?
Em hỏi vì tuy em không có HD2 nhưng bản SPB keyboard 4.11 em đang dùng không chạy được trên Core 2354x .

Không có HD2 thì quan tâm ROM này làm gì hả bạn? :D
ROM không chỉ có người Việt sử dụng cho nên tích hợp KB TV là không hợp lý, hơn nữa bàn phím Việt đã có CAB, có thể cài hoặc gỡ sau khi Up ROM bất kỳ lúc nào bạn muốn.

PhamQuang

Manager

Vấn đề ở chỗ là cháu không chịu đọc bài giới thiệu ROM, chú đã ghi chú rất rõ ràng là phải Up Radio T-Mobile.
Đọc kỹ lại, máy cháu sẽ Boot mà không bị treo như vậy nữa.

dinhmenh143

Làm sao tắt tiếng ở phone pad vậy các bác. đã dùng setting tắt mà vẫn nghe tiếng píp píp như phone tầu ý :((

trinhha

Vấn đề ở chỗ là cháu không chịu đọc bài giới thiệu ROM, chú đã ghi chú rất rõ ràng là phải Up Radio T-Mobile.
Đọc kỹ lại, máy cháu sẽ Boot mà không bị treo như vậy nữa.
đúng là cháu up rom nhiều nên ẩu quá ạ. cháu up thành công rồi. cháu cám ơn bác nhé! rom rất tuyệt ạ!

tethien

Active Member
Không có HD2 thì quan tâm ROM này làm gì hả bạn? :D
ROM không chỉ có người Việt sử dụng cho nên tích hợp KB TV là không hợp lý, hơn nữa bàn phím Việt đã có CAB, có thể cài hoặc gỡ sau khi Up ROM bất kỳ lúc nào bạn muốn.

Hì hì.
Em thì xài Imagio bác ạ. Trước đây ship ROM hay bản ROM cook dùng Core 21895 thì em xài SPB keyboard. Nhưng với bản cook mới dùng Core 23547 thì SPB keyboard không thể vô được setup để chọn ngôn ngữ Vietnamese.
Bởi thế cho nên em thấy ROM này bác xài Core 23549 nên em mới hỏi bác tích hợp Vietnamese keyboard nào để em về thử đó mà.

QuangThang89

Hì hì.
Em thì xài Imagio bác ạ. Trước đây ship ROM hay bản ROM cook dùng Core 21895 thì em xài SPB keyboard. Nhưng với bản cook mới dùng Core 23547 thì SPB keyboard không thể vô được setup để chọn ngôn ngữ Vietnamese.
Bởi thế cho nên em thấy ROM này bác xài Core 23549 nên em mới hỏi bác tích hợp Vietnamese keyboard nào để em về thử đó mà.

Vấn đề rất đơn giản, keyboard bạn dùng chỉ tương thích với các build giao diện cũ (Start menu nằm phía trên), còn với các Build có giao diện mới (Start Menu nằm dưới) sẽ ko chạy hiệu quả, ở đây mình chỉ nói ko hiệu quả chứ ko phải là ko chạy được

Azzura

Bác Quang cho em hỏi
Em đang dùng phiên bản radio 2.08.50.05_2 thì có phải đổi lên 2.08.50.08_2 ko?
Và làm sao để task manager nó hiện lên ở shortcut, em ko quen dùng task manager ở trên góc lắm :(
Thank bác

dthong

Làm sao tắt tiếng ở phone pad vậy các bác. đã dùng setting tắt mà vẫn nghe tiếng píp píp như phone tầu ý :((

Mở Settings > Menu > All Settings > Personal > Phone > Sound, tìm đến mục Keypad chọn Off.
Nếu đã làm như vậy mà vẩn còn phát tiếng thì vô phần setting của chương trình bàn phím đã cài thêm để tắt