• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V29C5 (Core 23549) ★ OS 2.10

PhamQuang

Manager
[DOWNLOAD][/DOWNLOAD]

Bác Quang ơi sau khi cài phần mềm fix DialPad bị một vết đỏ trên màn hình không hiểu tại sao, có ảnh đính kèm bác xem thêm.

Mình kiểm tra lại chả thấy vết gì cả, mà sao lại có vết đc cơ chứ, chắc mắt kém. :D
Mà vết "đỏ" thì càng hay, đừng vết "đen" là được. :D

phihung211

chú quang ơi cho cháu hỏi.
hôm qua cháu đã up thành công Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) và HD2 ROM V29C5 (Core 23549) ★ OS 2.10.nhưg khi cháu vào phần sofware thì os,manila giống trong hình của chú nhưng radio của cháu chỉ la v2.08.50 chứ ko phải là v2.08.50_2.vậy cho cháu hỏi như thế là sao ah,cháu có phải up lại radio ko?
sau 1 đêm ngồi vọc rom mới thì cháu thấy có 1 số điểm sau:
cháu ko cài dc net.framework 3.5(nó hiện thông báo là:a later version of the.NET compact Framework is already installed.if you want to install this version,first remore the existing version)
htc photo và htc music ko tự động xoay ngang màn hình theo dạng 3d như rom cũ nữa
và cuối cùng cho cháu hỏi là làm sao để tắt chế độ rung mỗi khi gõ bàn phím ảo vậy?cứ mỗi lần nt nó lại rung nên rất khó chịu
đây là lần đầu cháu up rom nên mong chú thông cảm^___^
cháu cảm ơn chú rất nhiều,rất mong nhận dc hồi âm của chú

Chỉnh sửa cuối:

toibo

Help!
Xài bản V29C5 này được 2 ngày. Mọi thứ đều ok. Tự nhiên chiều nay mất sóng. soft reset mấy lần cũng ko hết. cuối cùng đành hard reset nhưng gọi đến vẫn rất khó bắt sóng. ko bít có ai bị như vậy ko?
Ko bít do mạng hay do máy. Đang xài vinaphone. tại khu vực CV Lê Văn Tám, Q1. Có ai bị vậy thì cho bít ý kiến với nha!
Cảm ơn Bác Quang và mọi người.

Đã tìm ra nguyên nhân. Do nhà mạng các bác ạ. Rất nhiều thuê bao vinaphone bị như e trong buổi chiều ngày 22/03.
Bản V29C5 này rất tuyệt. Cảm ơn bác Quang 1 lần nữa!

thinhletien

xài rom gốc có vẻ lành lặn :D dù bị lỗi camera ko đủ mem, rom bác PQ up thì bảo đảm là tốt rùi. Mà tại làm biếng up lại quá, gài lại đống soft chắc té xỉu lun

Azzura

hôm qua cháu đã up thành công Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) và HD2 ROM V29C5 (Core 23549) ★ OS 2.10.nhưg khi cháu vào phần sofware thì os,manila giống trong hình của chú nhưng radio của cháu chỉ la v2.08.50 chứ ko phải là v2.08.50_2.vậy cho cháu hỏi như thế là sao ah,cháu có phải up lại radio ko?
cháu ko cài dc net.framework 3.5(nó hiện thông báo là:a later version of the.NET compact Framework is already installed.if you want to install this version,first remore the existing version)
htc photo và htc music ko tự động xoay ngang màn hình theo dạng 3d như rom cũ nữa
và cuối cùng cho cháu hỏi là làm sao để tắt chế độ rung mỗi khi gõ bàn phím ảo vậy?cứ mỗi lần nt nó lại rung nên rất khó chịu

Theo như mình biết thì tất cả các rom bây giờ đều cài Netframework 3.5 rồi, bạn cài lại làm gì.
Các vấn đề còn lại thì ở các bài trước đã giải thích cả rồi

lebinh__hung

Có ai úp ROM này xong thì vào thư mục windows copy cái file libgles_cm.dll cho mình xin với, vì cập nhật cái file đó của Omnia II vào nên không load dc Manila nữa

Thx All

hanamibuu

Bản Rom này ổn định, pin trâu hơn mấy bản kia nhiềulắm :D . Thanks bác Quang nhiều nhiều :D
Mừ cái SPB KEYBOARD vẫn ko vô option dược :((

lebinh__hung

Bản Rom này ổn định, pin trâu hơn mấy bản kia nhiềulắm :D . Thanks bác Quang nhiều nhiều :D
Mừ cái SPB KEYBOARD vẫn ko vô option dược :((
bạn ơi vào thư windows copy cái file libgles_cm.dll này cho mình xin với, lỡ cập nhật file đó của Omnia II nên load manila hết dc rồi

thx bạn

nguyen_hoang

bạn vào regedit
tự động xoay hình
HKCU\Software\HTC\Manila\EnableFullScreen
Đặt cho nó giá trị = 1
tắt rung phản hồi
vào HLM->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0.

cafe99

bạn vào regedit
tự động xoay hình
HKCU\Software\HTC\Manila\EnableFullScreen
Đặt cho nó giá trị = 1
tắt rung phản hồi
vào HLM->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0
.
regedit và HKCU lấy ở đâu ra bạn ơi. Mình tìm mãi trong DT kg thấy????

benhtamthan

pác dùng các ctrình Regedit mới được chứ: Resco regedit, PHM regedit,... chỉ cần bấm vào chạy là thấy liền mà.

Chúc vui

nguyen_hoang

.
regedit và HKCU lấy ở đâu ra bạn ơi. Mình tìm mãi trong DT kg thấy????

Tools >>PHM registry Editor (regedit là viết ở trong windows quen rồi)
HKCU là viết tắt cho HKEY_CLASSES_CURRENT_USER

phihung211

cam on ban nhiu lam,minh lam cho no tu xoay dc man hinh roi,nhung con tat che do rung phan hoi khi go ban phim ao thi van chua duoc mac du da lam nhu ban huong dan,ban giup minh xem lai nhe,em xin loi cac mod vi em gui bai bang dien thoai nen ko go tieng viet duoc,mang nha em dang mat may hom nay

toibo

cam on ban nhiu lam,minh lam cho no tu xoay dc man hinh roi,nhung con tat che do rung phan hoi khi go ban phim ao thi van chua duoc mac du da lam nhu ban huong dan,ban giup minh xem lai nhe,em xin loi cac mod vi em gui bai bang dien thoai nen ko go tieng viet duoc,mang nha em dang mat may hom nay

Tắt rung phản hồi:
vào HLM (HKEY_LOCAL_MACHINE)->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0
Chúc vui!

cafe99

Bạn ơi! Mình vào HKCU\Software\HTC\Manila\ trong Manila của mình kg có EnableFullScreen chỉ có mỗi 2 file MemoryTemporary thôi. Mình đang dùng bản Rom V29C5 của bác PQ mà. các bạn giúp mình với. Thank

gmsbgi

Bác Quang và các bác làm ơn cho mình hỏi với, mình up bản ROM 29C5 nhưng khi kết nối Wifi đã conneted rồi mà không truy cập đc vào net. Kể cả config IP, gateway.. bằng tay cũng ko đc.
Các bản khác mình đều dùng tốt, kể cả để Auto hay config Menu.
Xin chỉ giáo

havans0n

bản này ko có cái Max Manila như mấy phiên bản trước à? mình trượt xuống mà ko thấy có các tùy chỉnh hiện ra. Mở nó ra ở đâu vây?

nguyen_hoang

Tắt rung phản hồi:
vào HLM (HKEY_LOCAL_MACHINE)->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0
Chúc vui!
tuy nhiên vẫn phải vào setting >>> personalize >>> vibration , uncheck phát nữa

nguyen_hoang

mấy bản gần đây bác Quang tích hợp ít các chương trình ngoài vào :-? bạn thích max manila thì tự cài thêm vào thôi

phihung211

cảm ơn các bác nhiều nhé,em tắt dc chế độ rung phản hồi rồi,nhưng em lại phát hiện ra 1 bệnh mới đó là thỉnh thoảng ấn cái biểu tượng để gửi tin nhắn thì máy bị treo luôn,phải ấn nút reset sau lưng máy mới dc,em dùng rom này chưa dc 2 ngày mà bị tận 3 lần rồi:-?:((,và cho em hỏi thêm là em đã down bản radio v2.08.50_2 của bác PQ để cài mà sao khi cài vào xem nó chỉ là v2.08.05?như thế thì có phải up lại radio ko?và cái lỗi tn kia có phải do cái radio gây ra ko?rất mong dc các bác giúp đỡ,em xin cảm ơn