• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V29C5 (Core 23549) ★ OS 2.10

DucLong

Super V.I.P
cảm ơn các bác nhiều nhé,em tắt dc chế độ rung phản hồi rồi,nhưng em lại phát hiện ra 1 bệnh mới đó là thỉnh thoảng ấn cái biểu tượng để gửi tin nhắn thì máy bị treo luôn,phải ấn nút reset sau lưng máy mới dc,em dùng rom này chưa dc 2 ngày mà bị tận 3 lần rồi:-?:((,và cho em hỏi thêm là em đã down bản radio v2.08.50_2 của bác PQ để cài mà sao khi cài vào xem nó chỉ là v2.08.05?như thế thì có phải up lại radio ko?và cái lỗi tn kia có phải do cái radio gây ra ko?rất mong dc các bác giúp đỡ,em xin cảm ơn
Lỗi kia không phải do Radio gây ra mà có thể do bạn cài thêm phần mềm nào đấy nó bị đụng.

phihung211

hix,hóa ra em cài nhầm radio các bác ah.từ v2.08.50.08_2 em up nhầm sang v2.08.50.05 mới chết chứ,bây giờ em phải làm sao ah?up lại đúng radio rồi up lại os hay thế nào?mong các bác chỉ bảo giúp ~X(

phihung211

bác up lại radio nếu vẫn không được thì up tiếp os.

ko dc là sao hả bác?tại vì em dùng nhầm cái radio kia vẫn chạy bình thường mà?chỉ mỗi tội thỉnh thoảng nó treo máy thôi,ý em muốn hỏi là up lại cái radio ko có dc ko?hay phải up lại radio trước rồi lại up tiếp os

PhamQuang

Manager
ko dc là sao hả bác?tại vì em dùng nhầm cái radio kia vẫn chạy bình thường mà?chỉ mỗi tội thỉnh thoảng nó treo máy thôi,ý em muốn hỏi là up lại cái radio ko có dc ko?hay phải up lại radio trước rồi lại up tiếp os

Khi up 1 ROM mới, bạn phải đọc kỹ bài giới thiệu và hướng dẫn chứ. Làm không đúng hướng dẫn rồi kêu toáng lên là ROM lỗi này lỗi nọ, mất hết cả hay.
Bạn cứ Up đúng phiên bản Radio tron bài giới thiệu ROM đã khuyến cáo xem còn bệnh gì nữa hay không nhé.

phihung211

cảm ơn bác,em đã up lại rồi,có bệnh gì em sẽ báo cáo bác sau,tại lần đầu em up rom lại up vội quá(đọc bài có 2 tiếng up luôn=)))nên ko thể tránh dc sai xót,mong bác thông cảm^___^

Azzura

hix,hóa ra em cài nhầm radio các bác ah.từ v2.08.50.08_2 em up nhầm sang v2.08.50.05 mới chết chứ,bây giờ em phải làm sao ah?up lại đúng radio rồi up lại os hay thế nào?mong các bác chỉ bảo giúp ~X(

Mình đang dùng radio 2.08.50.05 có bị làm sao đâu

hong_son

hii.thú thật là dùng WM thì cứ thỉnh thoảng đơ đơ là chuyện bình thường.bất kể loại máy gì.kể cả rom gốc.không tí lỗi này thì lỗi kia.không thể tránh đc các bạn à.

phihung211

Mình đang dùng radio 2.08.50.05 có bị làm sao đâu

vậy mà mình dùng os này với radio đó nó thỉnh thoảng bị lỗi treo máy khi ấn biểu tượng sent message,từ hôm qua up lại radio vs os thì ko thấy bệnh đó nữa:)),mà cái bản này ko tương thích với clean ram v1.7 thì phải các bác nhỉ?em cài vào quét level 1 thì ko sao,quét level 2 là treo luôn,bác nào biết bản clean ram hoạt động tốt vs os này chỉ giúp em nhé,thx các bác

phihung211

bác quang ơi cháu vừa tìm ra 1 lỗi trên bản os này đó là khi mình xoay ngang màn hình để xem htc album ở chế độ landscape,khi kick vào 1 bức ảnh để xem thì ko sao nhưng khi thoát ra ngoài thì nó bị đen mất 1 nửa màn hình làm cho nhưng bức ảnh bị thu nhỏ lại,phải ấn phím cứng back để quay lại mới hết.mong bác sẽ fix lỗi đó cho những bản rom tiếp theo:D

kanguru

Member
vậy mà mình dùng os này với radio đó nó thỉnh thoảng bị lỗi treo máy khi ấn biểu tượng sent message,từ hôm qua up lại radio vs os thì ko thấy bệnh đó nữa:)),mà cái bản này ko tương thích với clean ram v1.7 thì phải các bác nhỉ?em cài vào quét level 1 thì ko sao,quét level 2 là treo luôn,bác nào biết bản clean ram hoạt động tốt vs os này chỉ giúp em nhé,thx các bác

Đã có RAMClean 2.1 rồi, từ phiên bản 1.9.8 trở đi chạy trên ROM mới tất tốt không bị đơ máy khi chạy level2 đâu.