• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V29C5 (Core 23549) ★ OS 2.10

PhamQuang

Manager
Các bản radio thì lâu lâu mới có 1 bản và chỉ up 1 lần rồi thôi, còn các bản Rom (OS) thỉ ra đều đặn nên Mình thiết nghĩ chỉ khi nào có bộ Radio mới phải up thì mới nên kèm theo Rom chứ bình thường thì không nên đi kèm, vì:

- Nếu kèm theo bản Radio thì tg down load rất lâu và flash cũng lâu hơn
- Ai đã up lần đầu rồi thì không khoái khoản này
Đối với những Ai up lần đầu thì đọc kĩ khuyến cáo của pác Quang rồi trong mỗi bản Rom trước khi up mà làm theo thì Ok mà.

Chúc vui

Ý kiến này chính xác đấy !!!
- Up Radio chỉ cần 1 lần thôi.
- ROM mà kèm Radio vừa tăng kích thước hơn 10Mb, vừa mất thời gian Up lâu hơn.
Update ROM chỉ cần OS là nhanh nhất.

Luviz

Bác cho em hỏi hình như bản này của bác G sensor không hoạt động:(... Em lắc mãi mà nó ko chuyển thành landscape ở menu ảnh với nhạc:(

PhamQuang

Manager
Bác cho em hỏi hình như bản này của bác G sensor không hoạt động:(... Em lắc mãi mà nó ko chuyển thành landscape ở menu ảnh với nhạc:(

G-Sensor hoạt động trái lại rất tốt đấy bạn ạ.
Mình tắt chế độ tự động chuyển Lanscape đi mà, muốn nó xoay ngang, bạn hãy dùng chức năng Rotate trong ROM có đấy.
Muốn có chế độ tự động, chỉnh xoay hay không bạn có thể cài Max Manila mà sử dụng.
Tuy nhiên để chế độ xoay tự động đôi khi có nhiều phiên toái, quay loạn xạ cả, không hay.

seaking123

đúng thấy rom bác Quang gọn nhẹ ai thích cài thêm vào
như cái max manila bản thân mình thấy chẳng hữu dụng mấy

lebinh__hung

mọi thứ đều tốt y như bản V28C5, pin cũng rất trâu bò, chỉ khác 1 chỗ là Build mới hơn chút thôi.

P/S: thx Bác về cái file keypad

tuanvopda

cảm on CAB fix dial pad của bác QUANG tu đây tro đi chac không ai phàn nàn về cái khoảng này của nhóm C5.Mình hy vọng bản V30C5 bác QUANG build thang trong rom luôn đo mất công cài CAB.

seaking123

mình chưa hiểu lắm C5 C2 khác gì nhau nhiều không
2 cái có gì nổi bật ? mà ngoài C5 C2 còn loại nào nữa không sao thấy chủ yếu up về C2 và C5 thôi

thanhvo31

ROM WM6.5 2.10.531.29C5 - HTC HD2 (Leo)

=== CE OS 5.2.23549 Build 23549.5.5.0 ===

Phiên bản WM6.5 ROM V29C5 dành cho HTC HD2 (Leo):
- Dựa trên cơ sở OS từ SHIP ROM: 2.10.531.0 TMOUS WWE mới nhất.
- Sử dụng toàn bộ OEM từ ROM 2.10.531.0 TMOUS WWE trên.
- Manila 2.5_20121412_1
- Build: 23549.5.5.0 mới của nhóm COM5.

sau 2 ngày sử dụng bản này, có một số nhận xét cá nhân như sau:

1. Pin cũng vẫn như cũ (để qua đêm 10h-6h sáng, 3G Mobifone, mất khoảng 4%, đến chiều thì hết pin)
  2. Lỗi không đủ RAM cho camera 1 lần
  3. Chạy Vietmap cũng bị đơ
  4. Bluetooth không khởi động được 2 lần.

Vì vậy tối qua đã task29, Up lại ROM Duttys Leo HG V1.4 [5.2.21896.5.0.91].

Azzura

1. Pin cũng vẫn như cũ (để qua đêm 10h-6h sáng, 3G Mobifone, mất khoảng 4%, đến chiều thì hết pin)

Còn đây là nhận xét của mình:
1. Pin để từ 10h đến 8h sáng mất 3% là cùng, dùng 2 ngày tiết kiệm thì phải còn 50% pin
2. Chưa bị bao h cả, hôm qua chụp ảnh ầm ầm có sao đâu :)
3. Ko chạy nên ko biết :p
4. Cái này mình dùng bình thường

hoahoi10

Thử xài bản 29 C2 đi bạn, bạn sẽ thấy sự khác biệt!=D>

duykhang

Tôi dùng 29C2 cực ổn, ko có vấn đề j, nhưng chưa dám cài Opera 10, vì lần trước dùng với 25C2 thì chậm lắm, ko thể chấp nhận đc, được mỗi cái giao diện đẹp thôi. Nhân tiện hỏi mấy bác tắt cái rung khi type làm thế nào nhỉ, hôm trước làm ở regedit rồi nhưng quên mất. Thanks

PhamQuang

Manager
Tôi dùng 29C2 cực ổn, ko có vấn đề j, nhưng chưa dám cài Opera 10, vì lần trước dùng với 25C2 thì chậm lắm, ko thể chấp nhận đc, được mỗi cái giao diện đẹp thôi. Nhân tiện hỏi mấy bác tắt cái rung khi type làm thế nào nhỉ, hôm trước làm ở regedit rồi nhưng quên mất. Thanks

Opera 10 đúng là có giao diện đẹp thật nhưng chạy trên các thiết bị không nhanh và tiện bằng Opera 9.7 đâu.

quangbinhdtdd

Bạn vào Tools tìm ctrình PHM Registry Editor : vào Hkey-Local-Machine ->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0. Soft reset.

toibo

Help!
Xài bản V29C5 này được 2 ngày. Mọi thứ đều ok. Tự nhiên chiều nay mất sóng. soft reset mấy lần cũng ko hết. cuối cùng đành hard reset nhưng gọi đến vẫn rất khó bắt sóng. ko bít có ai bị như vậy ko?
Ko bít do mạng hay do máy. Đang xài vinaphone. tại khu vực CV Lê Văn Tám, Q1. Có ai bị vậy thì cho bít ý kiến với nha!
Cảm ơn Bác Quang và mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

quangbinhdtdd

Help!
Xài bản V29C5 này được 2 ngày. Mọi thứ đều ok. Tự nhiên chiều nay mất sóng. soft reset mấy lần cũng ko hết. cuối cùng đành hard reset nhưng gọi đến vẫn rất khó bắt sóng. ko bít có ai bị như vậy ko?
Ko bít do mạng hay do máy. Đang xài vinaphone. tại khu vực CV Lê Văn Tám, Q1. Có ai bị vậy thì cho bít ý kiến với nha!
Cảm ơn Bác Quang và mọi người.
Bạn up rom lại bằng cách: up Radio 2.08.50.08_2 trước (vẫn up lại dù có thể bạn đang xài bản radio này), sau đó mới up rom 29C5. chúc thành công.

cvcvc

[DOWNLOAD][/DOWNLOAD]
Các đồng nghiệp Nga vừa có các file chỉnh sửa DialPad rất tuyệt vời.
Giờ đây với các Build COM5, COM3,... phần DialPad sẽ khôn bị hiện tượng Icon đè lên nhau nữa.
Các bạn có thể tải CAB trong bài 1 và cài cho máy, sẽ thấy kết quả.

Bác Quang ơi sau khi cài phần mềm fix DialPad bị một vết đỏ trên màn hình không hiểu tại sao, có ảnh đính kèm bác xem thêm.