• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

haidangn70

máy mình up rom v70 của bác quang xong thấy giao diện đẹp hơn cái bản cũ,.những có những nhược điểm sau: vào opera thì mất cái chức năng: gõ 2 cái xuống màn hình để zoom to như iphone, vào youtube tích hợp sẵn thì ko xem video được ẫn xem thì hiện lên chữ this video cannot be played
còn đâu test wifi thì rất nhanh và ổn định,sóng sánh sau khi up radio xuống 2.10 thì chưa thấy hiện tượng gì,bản radio 2.15 tích hợp sẵn khi dùng thỉnh thoảng có cuộc gọi đến bị đơ luôn,các bác nào cũng bị hiện tượng như vậy thì xin phúc đáp,để mình fix lại,thích cái giao diện wa mà lỗi 2 cái opera và youtube thì hơi buồn,các bác nào có giải pháp nào lướt web mà hỗi trợ flash hoàn hảo ko?giúp mình luôn với,thích winmobile mà cái flash nó cứ phập phùng wa.thank tất cả

Tango

Dạo này chẳng ai cook rom WP cho HD2 nữa nhỉ? Các kĩ thuật viên chạy hết sang Android rồi

haidangn70

dùng android trên hd2 mình thấy khởi động hơi lâu,dùng mấy bản thấy ko đc hoàn hảo lắm,bản nào cũng dính 1 số lỗi,ko lỗi này thì lỗi khác,cuối cùng lại quay về với winmobile

PhamQuang

Manager
máy mình up rom v70 của bác quang xong thấy giao diện đẹp hơn cái bản cũ,.những có những nhược điểm sau: vào opera thì mất cái chức năng: gõ 2 cái xuống màn hình để zoom to như iphone, vào youtube tích hợp sẵn thì ko xem video được ẫn xem thì hiện lên chữ this video cannot be played
còn đâu test wifi thì rất nhanh và ổn định,sóng sánh sau khi up radio xuống 2.10 thì chưa thấy hiện tượng gì,bản radio 2.15 tích hợp sẵn khi dùng thỉnh thoảng có cuộc gọi đến bị đơ luôn,các bác nào cũng bị hiện tượng như vậy thì xin phúc đáp,để mình fix lại,thích cái giao diện wa mà lỗi 2 cái opera và youtube thì hơi buồn,các bác nào có giải pháp nào lướt web mà hỗi trợ flash hoàn hảo ko?giúp mình luôn với,thích winmobile mà cái flash nó cứ phập phùng wa.thank tất cả

Hình như chỉ có bạn kêu lỗi Opera và Youtube thì phải???
Bạn cần xem lại Clip cần xem và mạng của mình trước.
- Youtube hoạt động trên cả tuyệt vời.
- Opera phiên bản mới sử dụng chức năng vuốt cảm ứng chứ không gõ gõ như trên các HTC khác đâu bạn ạ.
2 lỗi bạn nêu lên không phải lỗi, do bạn chưa quen biết cách dùng đó thôi. :-?

PhamQuang

Manager
cam on bac Quang,opera dung that la bay gio su dung zom bang thanh truot,ko phai loi,nhung dung ko hay bang cai kieu go nhu iphone nhi?youtube hom nay check wifi thi xem ngon lanh,nhung ket noi bang 3g ko xem dc,3g minh van vao web tot.sory mod vi post bang dt ko ck dau a

Mỗi HDH và dòng máy của những đặc thù riêng, nếu không tất cả thành iPhone hết cả sao??? :D
Chức năng ZOOM bằng vuốt tay bạn thử sẽ hay hơn đó, iPhone chưa chắc hay bằng đâu, dùng 2 ngón mà vuốt ra vuốt vào tùy thích.
Còn tại sao 3G ko chạy đc Youtube có lẽ do nhà mạng chặn chăng?

tanliemld

Em chào Bác Quang!
Em vào bootloader thì nó báo như này ạ:
PB81120 SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0X05
CotullaHSPL 0x05

Em up bản V70 của Bác và để nguyên radio 2.15 cũng bị, thay radio từ 2.14 đến 2.10 cũng vẫn bị ạ. Em up Android NAND thì không bị reset nhưng thỉnh thoảng chọc ngoáy tý lại bị treo đơ lên ạ. Giờ em đang dowload TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship về để thử xem như nào.
Đến khổ, việc thì nhiều mà cái alo nó ậm ạch thế này có chết em không! Hai ngày nay em phải cắm SIM vào máy khác để dùng, cho T8585 nghỉ ngơi trên giường bệnh để cứu chữa đấy ạ.
Em cảm ơn Bác đã reply bài của em!
Oh, máy bác giống e 100% , từ rom ship, room cook, android đều ậm ạch hết, ở SG đã có chổ sữa, khoảng 2tr. hic, e mới xài chưa được 1 tuần luôn.

namy2k

Sao em up rom này xong con T-mobile của em nhận Ram có 64M và Rom có 512m vậy ta? Hèn chi nó bị lỗi treo máy hoài... lâu lâu còn khởi động rung 7 lần rồi đứng luôn?

PhamQuang

Manager
Sao em up rom này xong con T-mobile của em nhận Ram có 64M và Rom có 512m vậy ta? Hèn chi nó bị lỗi treo máy hoài... lâu lâu còn khởi động rung 7 lần rồi đứng luôn?

Bạn vào kiểm tra xem đang dùng bản Radio nào vậy và đã nâng HSPL lên 2.08 chưa?
Trước khi Up máy bạn chạy ROM nào vậy?

concuarangme

máy mình bị tình trạng màn hình cứ sáng hoài không tắt mặc dù đã khóa phím, trường hợp này là sao vậy bạn, trước đó không bị mà :(

kaka2503

Bạn vào kiểm tra xem đang dùng bản Radio nào vậy và đã nâng HSPL lên 2.08 chưa?
Trước khi Up máy bạn chạy ROM nào vậy?

em chào bác Quang!
em đang dùng HTC HD2 với ROM: V70 (Build 29007.5.3.9) ★ OS 3.14 (UPDATE 30/12) (Radio 2.15.50.14, manila 2.5.20181527.0 và đã nâng cấp HSPL lên 2.08)
khi kiểm tra cấu hình chung thì máy nhận đủ 576MB RAM nhưng test máy khi hoạt động thỉ chỉ có 454MB RAM được sử dụng ( hiện nay máy chạy khoảng chừng 280/454 MB RAM), thắc mắc không hiểu 122MB kia vì sao không nhận được? và làm cách nào để sử dụng hết tài nguyên của RAM? em cảm ơn Bác nhiều.

thieulam

em chào bác Quang! máy em up room v70 của bác đã thành công vào được menu nhưng lâu lâu là bị khởi động lại bác ah! lúc trước thì mấy treo khi khởi động và rút pin ra khoài máy 15p thì bỏ vào mới vào menu được nên em tưởng là bị xung phần mềm nên em mới up bản của bác vào mà lâu lâu cũng khởi động lại và treo khi vao chữ (stick together ) không biết máy em bị gì xin bác giúp em hộ, ngàn lần thank bác!

em chào bác Quang! máy em up room v70 của bác đã thành công vào được menu nhưng lâu lâu là bị khởi động lại bác ah! lúc trước thì mấy treo khi khởi động và rút pin ra khoài máy 15p thì bỏ vào mới vào menu được nên em tưởng là bị xung phần mềm nên em mới up bản của bác vào mà lâu lâu cũng khởi động lại và treo khi vao chữ (stick together ) không biết máy em bị gì xin bác giúp em hộ, ngàn lần thank bác!
Bạn format lại máy bằng Task29 sau đó úp lại rom V70 này xem sao.

thieulam

em thank bác nhiều lắm. em đã up v70 và chạy thì bình thường nhưng lâu thì phải tắt nguồn một chập mới vào được do bị treo nên để em thử task29 thử xem sao một lần nữa thank bác đà giúp đỡ! bác có task 29 không bác? cho em xin luôn !

anhmatphales

Em đang dùng bản rom android được up qua recovery. Bây giờ em muốn cài w7 trên thẻ nhớ để trải nghiệm thì phải làm ntn a?

nguyennam0625

Xin chào mọi người, mọi người cho mình hỏi tại sao mình up rom V70 của bác Quang xong rồi, máy báo thành công nhưng không thể vào màn hình home được. Trên màn hình chờ chỉ hiện lên dòng chữ "Launching HTC sense". Mình đã thử dùng task 29 và V69 của Bác Quang cung bị như vậy.

Xin chào mọi người, mọi người cho mình hỏi tại sao mình up rom V70 của bác Quang xong rồi, máy báo thành công nhưng không thể vào màn hình home được. Trên màn hình chờ chỉ hiện lên dòng chữ "Launching HTC sense". Mình đã thử dùng task 29 và V69 của Bác Quang cung bị như vậy.
Bạn khởi động lại máy xem sao. Ngoài ra bạn vào Start/Settings/Today (hay Home), ở tab Items bạn tắt HTC Sense đi rồi thoát ra, sau đó vào bật lại HTC Sense xem sao.

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V71 với Build mới 28245.5.3.10 của nhóm COM8.
Link tải ROM đã đưa lên giới thiệu trong bài đầu.
Về cơ bản V71 là bản thay đổi Build mới cùng với tinh chỉnh 1 số cấu hình cho hệ thống, không có gì khác nhiều về giao diện so với V70.
Tuy nhiên V71 với Core 28245 chạy khá nhẹ nhàng và ổn.