• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

vipautoprovtv

Các bác cho em hỏi cái rom V69 ở đầu trang PDAVIET em vừa up thì duyệt web siêu chậm ,em nhấn vô 1 bài viết để xem thì cả phút nó mới chuyển trang hoặc nhấn vô phần đánh chữ tìm kiếm của Google thì nó cứ đơ đơ không lên bàn phím không hiểu là bị gì các bác giúp em với ,rom này có bị tình trạng đấy không vậy máy bác thank

minhlc1958

Active Member
Các bác cho em hỏi cái rom V69 ở đầu trang PDAVIET em vừa up thì duyệt web siêu chậm ,em nhấn vô 1 bài viết để xem thì cả phút nó mới chuyển trang hoặc nhấn vô phần đánh chữ tìm kiếm của Google thì nó cứ đơ đơ không lên bàn phím không hiểu là bị gì các bác giúp em với ,rom này có bị tình trạng đấy không vậy máy bác thank

Bạn vào mạng chậm hay nhanh còn phụ thuộc vào nhà mạng bạn đang sử dụng
Sau khi bạn up xong nên HR lại máy để máy chạy nhanh và ổn hơn

vipautoprovtv

Bản rom trước em up vô wifi lướt quét siêu nhanh bản này lướt web nhấn hoài vô cai phần tim kiếm của Google nó không lên không hiểu bị gì ,mạng nhà em cáp quang đàng hoàng nên không có chuyện bị lag đâu

PhamQuang

Manager
Bản rom trước em up vô wifi lướt quét siêu nhanh bản này lướt web nhấn hoài vô cai phần tim kiếm của Google nó không lên không hiểu bị gì ,mạng nhà em cáp quang đàng hoàng nên không có chuyện bị lag đâu

Bản này lướt Web còn siêu nhanh hơn bản trước đấy. :D
Chức năng "Google Seach" cũng siêu tìm kiếm luôn. :D
Bạn nên HR lại máy rồi test lại xem sao.

demontoon_cz

chào Chú Quang.Cháu vừa up rom V71 của chú .Nhưng cài đặt phần Mail trên sence ko kết nối đc , gửi tin đi không đc nhận cũng ko đc.
Cháu thấy phần mềm resco file gửi bluetooth đc lâu lâu lại bị ngắt .Chú có cách nào sửa không ạ ?
Phần setting trong máy có phần.khóa thẻ nhớ .Vậy hardreset mà quên mở khóa thì làm cách nào lấy lại thông tin ?

leoaries1986

Bác Quang cho em hỏi chút là: sáng nay em up bản 71 của bác finish 100% nhưng sau đó chỉ vào được tới chữ "Stick Together" là máy lại restart lại. Trước khi up bản của bác máy em chạy Android 2.2 NAND. Hiện tượng này là bị làm sao ạ? Và có cách nào để giải quyết không? Cám ơn bác nhiều !

Bác Quang cho em hỏi chút là: sáng nay em up bản 71 của bác finish 100% nhưng sau đó chỉ vào được tới chữ "Stick Together" là máy lại restart lại. Trước khi up bản của bác máy em chạy Android 2.2 NAND. Hiện tượng này là bị làm sao ạ? Và có cách nào để giải quyết không? Cám ơn bác nhiều !
Bạn thực hiện Task29 sau đó úp lại bản V71 xem sao...;;)

lhttan

Pin của bản này ra sao các bác . Mình xài android để standby toàn 1 ngày , nên way lại winmo thôi :(

hgiang0101

mình muốn thay cái khoá máy mặc định của bản v71 thành kiểu khoá máy giống androi thì làm thế nào nhỉ, mình đã cài các file cab phần mềm khoá máy của các bác trên xda nhưng vẫn ko thay đc cái khoá mặc định

hgiang0101

mình muốn thay cái khoá máy mặc định của bản v71 thành kiểu khoá máy giống androi thì làm thế nào nhỉ, mình đã cài các file cab phần mềm khoá máy của các bác trên xda nhưng vẫn ko thay đc cái khoá mặc định

hic, ko ai trả lời giúp mình à