• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

nguyennam0625

Bạn khởi động lại máy xem sao. Ngoài ra bạn vào Start/Settings/Today (hay Home), ở tab Items bạn tắt HTC Sense đi rồi thoát ra, sau đó vào bật lại HTC Sense xem sao.
Thường thì máy bị đứng ở màn hình chính (không có HTC sense) có lần mình vào được đường dẫn như bạn nói nhưng ở mục Item lại trống không có thông tin gì cả. Mình cũng thử soft reset, hard reset rồi nhưng không được.

MtxCK75

có bác nào up lên media giùm em với ạ. down hoài mà chả được. Cảm ơn các bác nhiều ạ

khang_bk

Máy mình T-Mobile mới mua chiều nay. Lúc mua máy về thấy thi thoảng có hiện tượng treo ở Logo "Stick Together" Sau đó tháo pin ra vài phút lắp vô lại được.

Thử up bản ROM V71 mới nhất của bác Quang thì thấy hiện tượng này vẫn xảy ra. Thi thoảng đang dùng hoặc cài đặt chương trình gì đòi Restart lại máy thì y rằng sẽ dừng ở dòng Stick Together và phải tháo pin ra đợi 5 phút lắp vào lại xài bình thường.

Mình cũng đã đọc ở nhiều topic nhưng chưa có câu trả lời cụ thể và thấu hiểu. Mong AE và bác Quang giải thích hiện tượng trên và có cách khắc phục triệt để thì càng tốt. Thanks bác Quang nhiều nhé !

PhamQuang

Manager
Máy mình T-Mobile mới mua chiều nay. Lúc mua máy về thấy thi thoảng có hiện tượng treo ở Logo "Stick Together" Sau đó tháo pin ra vài phút lắp vô lại được.

Thử up bản ROM V71 mới nhất của bác Quang thì thấy hiện tượng này vẫn xảy ra. Thi thoảng đang dùng hoặc cài đặt chương trình gì đòi Restart lại máy thì y rằng sẽ dừng ở dòng Stick Together và phải tháo pin ra đợi 5 phút lắp vào lại xài bình thường.

Mình cũng đã đọc ở nhiều topic nhưng chưa có câu trả lời cụ thể và thấu hiểu. Mong AE và bác Quang giải thích hiện tượng trên và có cách khắc phục triệt để thì càng tốt. Thanks bác Quang nhiều nhé !

Bạn hãy thử như sau:
- Chạy HSPL 2.08.HSPL cho máy.
- Update Radio T-Mobile
- Chạy lại Task29 cho máy rồi Up lại bản V71 này.
Task29 đã có Topic hướng dẫn cách làm rồi đó.

HopANZ

Thử up bản ROM V71 mới nhất của bác Quang thì thấy hiện tượng này vẫn xảy ra. Thi thoảng đang dùng hoặc cài đặt chương trình gì đòi Restart lại máy thì y rằng sẽ dừng ở dòng Stick Together và phải tháo pin ra đợi 5 phút lắp vào lại xài bình thường

Tôi đã gặp tình trạng giống bạn khi dùng T-M. Cách xử lý:
1. Tiến hành bỏ HSPL 2.08.HSPL (cho nó về nguyên bản như trước chưa HPSL)
2. Chạy ROM Ship cho HD2 T-Mobile
3. Chạy Radio mới nhất từ 2.14... hoặc 2.15....
4. Task29
5. Chạy HSPL 2.08.HSPL
6. Up ROM cần thiết (chú ý: ROM phù hợp với T-M)
7. Kết thúc

nilt02

bác nào down V71 về rồi làm ơn upload lên mediafire dùm em với, dạo này mạng ở VN đang bị đứt cáp quang nên tốc độ down chậm quá :(
Thank!

bkboy

mình up lên megashare các bạn down thử
http://share.vnn.vn/dl.php/3141678

@bác Quang: cho cháu hỏi làm sao để bản opera kèm theo room có thể zoom bằng nhấn 2 cái?

cháu cài opera 10 thì zoom kiểu đó được nhưng k zoom bằng 2 ngón tay kéo dãn được.

Gặp vấn đề này từ bản v69, v70 rồi

Mong được giúp đỡ, cảm ơn bác Quang

TranMinhMan

Super V.I.P
...

@bác Quang: cho cháu hỏi làm sao để bản opera kèm theo room có thể zoom bằng nhấn 2 cái?

cháu cài opera 10 thì zoom kiểu đó được nhưng k zoom bằng 2 ngón tay kéo dãn được.

Gặp vấn đề này từ bản v69, v70 rồi

Mong được giúp đỡ, cảm ơn bác Quang

Down ctr này về dùng bạn nhé, nó giúp bạn chạy đa điểm tốt hơn trên HD2!

hgiang0101

Bạn cho mình hỏi bản V71 này có thích hợp để chạy androi ko vậy, mới lại tư vấn giúp mình dùng radio nào ổn nhất cho hd2 tmobile mạng vietel, chứ cứ về đến nhà lại bị mất sóng trong khi các máy khác căng đét, bực mình ghê, mình đã dùng thử qua từ Radio v2.08.50.xx - V2.15.50.xx mà chả thấy cái nào ổn cả, hay tại rom và radio ko thích hợp nhỉ

cuongtqg

Bạn cho mình hỏi bản V71 này có thích hợp để chạy androi ko vậy, mới lại tư vấn giúp mình dùng radio nào ổn nhất cho hd2 tmobile mạng vietel, chứ cứ về đến nhà lại bị mất sóng trong khi các máy khác căng đét, bực mình ghê, mình đã dùng thử qua từ Radio v2.08.50.xx - V2.15.50.xx mà chả thấy cái nào ổn cả, hay tại rom và radio ko thích hợp nhỉ

- Với HD2-TMOUS Radio cao nhất là v2.14.50.04, bản V2.15.50xx là dành cho HD2 thường bạn ạ. Bạn vào link này bác Quang hướng dẫn chi tiết về radio http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

- Kiểm tra lại chế độ lựa chọn mạng trong PPC xem đã để auto chưa ? Vì tớ đang để Radio V2.10.50.26 mà sóng sánh chẳng chịu thua em nào cả :p

hgiang0101

Mình để auto rồi bạn ạ, bạn cũng dùng vietel à, bạn cho mình xin bản radio bạn đang dùng đc ko, ở link trên ko có bản của bạn, thank b nhiều

MtxCK75

Bchứ cứ về đến nhà lại bị mất sóng trong khi các máy khác căng đét, bực mình ghê

Tắt 3g sẽ cải thiện được đấy bạn, và sau khi up rom phải HR sau đó SR 1 lần nữa thì mới ổn định được

hgiang0101

mình muốn xin cái phần mềm ấn vào tự động cập nhật ngày giờ mà trong bản rom v71 này tích hợp sẵn ý, bạn nào có file cab thì cho mình với, thank

hgiang0101

ban room v71 da tich hop san radio roi ma minh muon doi radio khac thi phai lam sao, trong khi cac bac bao phai up radio truoc khi up room, sorry vi minh gui bang dien thoai nen ko danh dau dc

dienluc510

ban room v71 da tich hop san radio roi ma minh muon doi radio khac thi phai lam sao, trong khi cac bac bao phai up radio truoc khi up room, sorry vi minh gui bang dien thoai nen ko danh dau dc

Thì cứ down bản Radio mình thích về up bình thường sau khi đã đưa máy về Bootloader !