• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

^ Cháu chào chú Quang , chú ơi bây giờ cháu đang định thử cài AnDroid thông qua cái WinMo v7.1 mà chú giới thiệu , nhưng mới bập bẹ dùng HD2 nên cháu không rõ lắm bản Andoird nào tương thích với WinMob6.5 , WinMob7. . Bác giới thiệu cho cháu một vài room Android có thể cài đặt tốt trên thẻ nhớ và thực sự tương thích với bản WinMob mà bác đã giới thiệu nhé !
P.s : Cám ơn bác ^^ !

a_simplenick

- Co0kie Home Tabs 1.8.5 đã chỉnh hợp lý.
- CHT Editor.

Hai tập tin kèm theo không tải đc các mod ơi....

PhamQuang

Manager
- Co0kie Home Tabs 1.8.5 đã chỉnh hợp lý.
- CHT Editor.

Hai tập tin kèm theo không tải đc các mod ơi....

Những tập tin đính kèm đó là "đồ cổ" từ lâu rồi, bây giờ ai còn dùng nữa? Nếu bạn muốn dùng ứng dụng này hãy vào khu vực PPC'Soft mà tìm phiên bản 2.0.
Mà tóm lại giờ WinMO cũng chả ai sử dụng cái "của khỉ" tốn RAM này nữa rồi, cứ tải ROM về cài sử dụng đã là quá đủ lắm rồi bạn ạ.

zrv

bản V71 này của bác : điện thoại đổ chuông , mình bấm mute ring mà sao nó không tắt nhỉ ? mình mới chuyển qua dùng Win Mobile !!! bác hướng dẫn giúp cho !!! tks bác :)

Bác Quang ơi, sao bàn phím của phần nhắn tin không thấy rung khi nhắn tin?
Cách chỉnh thì lâu không dùng WM nên không nhớ rõ. Bạn vào Registry chỉnh lại khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]
"VibrationEnabled"=dword:00000000

sửa giá trị 0 thành 1 rồi khởi động lại máy.

Thichtimtoi

trước giờ cháu chỉ sử dụng bản rom ship 1.66..... nay cháu sử dụng 2.08.HSPL + rom V71 của chú Quang cook, cháu có cảm giác: 1- vào mạng hơi lâu, mở opera lên hơi chậm, mỗi lần chuyển trang cũng lâu: 2- chức năng chuyển đổi giữa 2G-3G làm ngắt quãng sóng, có người gọi đến -> miss call, máy thường xuyên nhận mạng 2G hơn là 3G (tất cả nơi test đều sử dụng ổn định trước khi up rom). Cháu thường sử dụng 3G để làm việc, hiện đang sử dụng mạng viettel tại TpHCM. Các rom ship sau này có tình trạng thế không nhỉ. (do sử dụng máy để làm việc nhiều nên ngại cài lại nhiều lần). Cảm ơn chú Quang, mong chú giúp

cvcvc

Bác Quang ơi cho cháu hỏi một chút, tại sao khi có tin nhắn tại senser báo 1 tin, nhưng khi đọc xong số 1 vẫn còn nguyên.

bankemth

Các bác cấp cứu em với.Em up bản rom này cho em HD2 Tmobile.Nhưng mà up xong máy rung liên tục.Đưa vào chế độ bootloader cũng không được.
Như vậy là bị sao vậy mọi người :(.

bankemth

Các bác cấp cứu em với.Em up bản rom này cho em HD2 Tmobile.Nhưng mà up xong máy rung liên tục.Đưa vào chế độ bootloader cũng không được.
Như vậy là bị sao vậy mọi người :(.

MtxCK75

Tháo pin ra chờ 1 lúc lắp lại khởi động vào bootloader thử xem, nhớ là bấm volumedown khi khởi động cho đến khi xuất hiện màn hình 3 màu nhé

Amtecvn

Chào Bác Phạm Quang,

Vui lòng cho biết phiên bản V71 ROM có phải là mới nhất và ổn định cho máy HD2 (1024 LEO) chưa ?
Làm thế nào chạy update Android khi máy HD2 chạy song song hệ Android và Windows Mobile 6.5 ?

Vui lòng chỉ giúp, địa chỉ email của tôi là : thcaoson@gmail.com

Xin chân thành cảm ơn

Chào Bác Phạm Quang,

Vui lòng cho biết phiên bản V71 ROM có phải là mới nhất và ổn định cho máy HD2 (1024 LEO) chưa ?
Làm thế nào chạy update Android khi máy HD2 chạy song song hệ Android và Windows Mobile 6.5 ?

Vui lòng chỉ giúp, địa chỉ email của tôi là : thcaoson@gmail.com

Xin chân thành cảm ơn
Vì Android chạy trên thẻ thông qua WM nên bạn chỉ cần đưa về Bootloader và úp WM bình thường thôi.

Because Android runs on the SD card so you just go to Bootloader and flash WM.

exec

Nguyên văn bởi hoahongtinhyeu_gvn Xem Bài gửi
V71 với Build mới 28245.5.3.10
Mình đang định xài win này , và cài thử Android trên thẻ nhớ , không biết có đc không nhỉ , bạn nào đã cài cho mình thử ý kiến nhé !

Dùng tốt đấy bạn ạ !!!
Các bản WinMo sau cùng của mình đều chạy tốt son song với Android trên thẻ.

Anh Quang ơi, bản V71 này không hiện lên màn hình dual boot cho android và WinMo, làm cách nào sao để cài android trên thẻ được a chỉ dẫn giúp em nhé.

Cám ơn anh.

Anh Quang ơi, bản V71 này không hiện lên màn hình dual boot cho android và WinMo, làm cách nào sao để cài android trên thẻ được a chỉ dẫn giúp em nhé.

Cám ơn anh.
Bạn phải cài PM DualBoot thì mới có nhé.

exec

Ths bác Mod nhé.

Nhưng mình đã làm thử, không hiện lên được dual boot, chỉ có hiện lên thông số boot vào WinMo mà không có android. Không biết thứ tự cài đặt có vấn đề gì không ?

Ngoài ra, khi cài V71 nhiều lần rồi, mình không thể nào actysync giữa PC và HD2 được, chỉ đơn thuần là sạc pin mà thôi.

Nhờ bác giúp dùm mình.

Chỉnh sửa cuối: