• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Chienkon88

May minhE71 co fw 30, minh cai helloOx 2.03,va 2.01 sau do 2.0 cung ko duoc.
so Ie: 351940030632295
Da xin cer & key roi ,va sign vao HeloOx nhu tren nhung cu hien unpacking file chay hoai ,co cho nhung lau qua cung ko duoc.
Mong anh giup cho minh voi.
thank

bạn thử hack bằng mapdrive xem sao !

chúc vui !

hoangvuvision

Anh oi cho em đường dẫn để em hack con E71 này đi.
em thử hết HeloOX 2.03 và 2.02 thêm 2.01 nữa nhưng vẫn hiện chữ unpacking file ....
thank

hoangvuvision

em thử hết HeloOX 2.03 và 2.02 thêm 2.01 nữa nhưng vẫn hiện chữ unpacking file ....
thank

Kojiro

Super V.I.P
thank

Mình mún giúp bạn lắm nhưng theo bạn nói thì bạn thử hết mà vẫn ko được, chủ đề này chính là nơi hướng dẫn hack máy bạn đó, bạn làm ko được đành chờ ai đó biết chỉ bạn vậy, mình hack bình thường ver này với 2.02.

minhthi

thử hết cách mà mình vẫn k hack được con e51.khi kia biết để firmware 100 dùng cho rôi.hic.
thanks các bác

BuuPhucCT

Well-Known Member
thử hết cách mà mình vẫn k hack được con e51.khi kia biết để firmware 100 dùng cho rôi.hic.
thanks các bác

nếu bạn đã thử hết all các bản hello.ox rồi mkho6o6ng được thì có thể thử cách này

Chienkon88

thanks các bác

kưng ơi E51 cưng hack cách này xem :

Do E51 khi các bạn up firmware thì các cách hack cũ sẽ không thể sử dụng được nữa vì vậy có cách này để hack chúng.

Mình thấy cũng có thể hack cho N93 được luôn. E51 được hack trên firmware version 200.34.36 ngày 24.04.2008.

Cách thực hiện:

1. Install hellocabride từ file đính kèm bên dưới vào máy

2. Chép file installserver.exe từ file đính kèm bên dưới vào máy

3. Mở X-PLore (hay trình quản lý file nào bạn đã có)

4. Vẫn mở X-plorer, nhấn nút Menu để thoát ra màn hình Menu chính, sau đó chạy ứng dụng hellocabride

5. Nhấn Options và chọn Menu1

6. Nhấn Yes (phím bên phải)

7. Ứng dụng sẽ thoát ra.

8. Từ màn hình, chọn lại X-Plore bằng cách nhấn giữ lâu nút Menu rồi copy file installserver.exe hồi nãy đã chép vào máy vào c:\sys\bin (Nhớ để chế độ X-plorer thấy các file ẩn nhé )

9. Restart lại máy là xong

Bây giờ các bạn có thể cài ROMPatcher để truy cập vào các folder hệ thống của máy rồi nhé.

http://www.mediafire.com/?3nyd2mi2gjc

còn không được nữa thì đành qua đây vậy :

http://www.toitim.net/hot-hack-noki...00-n86-n97-n97-mini-firmware-moi-1348532.html

chúc vui !

Status
Không mở trả lời sau này.