• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

ninhhot

Anh cho em hỏi E71 FW 410 thì hack bằng cái nào ạ. bản 2.03 em ko hack dc
w

`e71 fw410 hình như chưa hack dc bằ ng helloox.vì m thấy ở

fw400 có người thì hack dc bằng bản 2.02 nhưng có người lại k hack dc.b thử với bả n 2.02 xem sao

damhonglinh

mình xài E71 firmware 400.21.013, sao tới bước Unpacking file thì nó chạy hoài ko xong, mình dùng bản HelloOx 2.03

Kojiro

Super V.I.P
mình xài E71 firmware 400.21.013, sao tới bước Unpacking file thì nó chạy hoài ko xong, mình dùng bản HelloOx 2.03

Fw này mình hack ok với bản 2.02 bạn thử xem sao. Bản 2.03 mình cũng hack ko được.

stupid1314

Mình xài n86 fw mới nhất thì dùng Hello nào vậy, nhờ các bạn chí dùm. Cảm ơn các bạn trước.

hiepanh

Anh cho em hỏi E71 FW 410 thì hack bằng cái nào ạ. bản 2.03 em ko hack dc

Mình làm được bằng bản HelloOX2.03. Sau khi update fimware mình cài HelloOX2.03, khởi động lại máy, chạy HelloOX nhưng không được - Cancel - Khởi động lại máy, chạy lại HelloOX thì OK. Bạn thử xem nhé

tidus38

Các bác cho em hỏi em hack con E75 đến đoạn unpacking file thì nó đứng im mặc dù đã làm theo cách là vào ổ C/hello để cài rom nhưng khi cài rom thì nó lại báo chứng chỉ lỗi là sao ạ???mặc dù cer và key em lấy chuẩn.Trước e hack con này thành công 1 lần rồi mà lần này làm lại sao mãi chẳng đc.Ai bít chỉ giáo em với,hic

ninhhot

Các bác cho em hỏi em hack con E75 đến đoạn unpacking file thì nó đứng im mặc dù đã làm theo cách là vào ổ C/hello để cài rom nhưng khi cài rom thì nó lại báo chứng chỉ lỗi là sao ạ???mặc dù cer và key em lấy chuẩn.Trước e hack con này thành công 1 lần rồi mà lần này làm lại sao mãi chẳng đc.Ai bít chỉ giáo em với,hic

E75 của b fw mấy vậy?cũng có thể b dùng bản hello cao qúa.b hãy thử với tất cả các bản hello xem sao.

HoaDai8386

Bác 4mat máy trước khi hack thì hay bị lỗi này lắm. Chạy lại FW hoặc up lên FW mới thôi.

choushingchi

sao làm trên N85 , một số phần mềm cài không được vậy ta ? Làm hết rồi nhưng lại kêu là sai chứng chỉ ... pó tay

tidus38

Ui các bác ơi,giúp em cái sao con E63 V400 em hack mặc dù đã có cer và key nhưng sign xog rồi cài vào máy thì nó lại báo lỗi "Bị chi phối bởi chứng chỉ" là sao nhỉ.Pro nào giúp em phát,thank ạ!!! Mà rõ ràng trong phần cài đặt ứng dụng\ Cài đặt phần mềm em đã để "tất cả" rồi mà vẫn ko đc.hix

ninhhot

Ui các bác ơi,giúp em cái sao con E63 V400 em hack mặc dù đã có cer và key nhưng sign xog rồi cài vào máy thì nó lại báo lỗi "Bị chi phối bởi chứng chỉ" là sao nhỉ.Pro nào giúp em phát,thank ạ!!! Mà rõ ràng trong phần cài đặt ứng dụng\ Cài đặt phần mềm em đã để "tất cả" rồi mà vẫn ko đc.hix

B sign trên dt hay pc vậy?m nghĩ lỗi này là lỗi c3r đó b...

tidus38

B sign trên dt hay pc vậy?m nghĩ lỗi này là lỗi c3r đó b...

Em cũng nghĩ vậy,mà chắc chỉ có mỗi nguyên nhân ở đó thôi chứ chiều nay em cũng ngồi up fw lên 410 rồi vì có bác bảo up lên dễ hack hơn nhưng cuối cùng thì vẫn lỗi như cũ.hix

ninhhot

Em cũng nghĩ vậy,mà chắc chỉ có mỗi nguyên nhân ở đó thôi chứ chiều nay em cũng ngồi up fw lên 410 rồi vì có bác bảo up lên dễ hack hơn nhưng cuối cùng thì vẫn lỗi như cũ.hix

Lỗi này k phải do fw đâu b.b qua bên tops lấy hộ c3r cho thành.....nhowf maasy a xin lai cho.mà như mình theo dõi thì có người đã hack dc fw này với helloOX2.02 nhưng có người k hack dc,

stupid1314

Hì, thank Mode AdyCuong, nhưng link bạn cho mình là dùng phoenix để hack mà chỉ hack dc những fw 20. hoặc 21. mà máy của mình nó mới cập nhật fw 30. rồi. Khi cài đặt xong hello ox cũng chạy nhưng cứ đến đoạn installing root cert ... là đứng tại đấy. Hok biết nó gặp vấn đề gì, mong các bạn chỉ dùm. Thank các bạn trước.

ninhhot

Hì, thank Mode AdyCuong, nhưng link bạn cho mình là dùng phoenix để hack mà chỉ hack dc những fw 20. hoặc 21. mà máy của mình nó mới cập nhật fw 30. rồi. Khi cài đặt xong hello ox cũng chạy nhưng cứ đến đoạn installing root cert ... là đứng tại đấy. Hok biết nó gặp vấn đề gì, mong các bạn chỉ dùm. Thank các bạn trước.

N86 fw20_21_30.vẫn chưa hack dc bằng helloOX đâu b.phải hack bằng phonix nên a andycuong mới đẫn link cho b hack bằng phonix

Status
Không mở trả lời sau này.