• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

hiepanh

sao con E71 mình hack lại cứ dừng ở

Unpacking files nhỉ không chịu chay tiếp bạn nào biết chỉ mình với

Bạn Cancel đi, khởi động lại máy rồi làm lại xem sao. Nếu Fomat rồi mà k được thì tốt nhất là Up lại Fimware rồi Hack!

tuthanwwww

mình đã up lên v410.21.010

rồi hack lại vẫn đứng ở đấy

không biết phải thao tác gì không

minhg dùng helloOX v2.03

8375600

Cho mình hỏi, chỉ cần sig heloox rồi cài nó, chạy nó là xong hả ? có cần cài cái rompath gì không, sao mình hack ko duoc,
E71 FW 4.00
ban 2.02 thì tới phần rot... chạy hoài
bản. 03 thì unpak... chạy hoài

ninhhot

Cho mình hỏi, chỉ cần sig heloox rồi cài nó, chạy nó là xong hả ? có cần cài cái rompath gì không, sao mình hack ko duoc,
E71 FW 4.00

Chỉ cần chạy hello chứ k cần cài rompatcher đâu b vì khi chạy nó tự cài rom cho minh.bản vẫn để bản 2.02 hack nó dừng ở rotcer... thì Cancel ra chạy lại xem sao b.

vodanhlangkhach

E71 FW 4.00
E71 thì bạn cứ dùng HelloOX 2.03 là ổn, cứ gặp unpacking ... mà nó đứng thì thoát ra, khởi động máy lại rùi vào chạy lại HelloOX tiếp, nếu làm zậy hoài mà ko dc thì đi up FW lại rùi làm lại từ đầu thôi :D

magicQ

thông báo e90 hack ko dc =.=! ai hack dc chỉ em vài phát, 5530 n95 n82 vô tư, e90 thì pó tay :((

giangvungtau

mình muốn hỏi 1 câu ko biết trước giờ có ai bị giống mình ko.lúc trước mình mới mua con E63 về hack bằng hellox 2.01 oke,nhưng hôm bữa mình đổi thẻ nhớ 1G thành 2G nên format điện thoại và hack lại nhưng giờ ko hack được nữa dù đã thử hết các phiên bản hellox.ko biết tình trạng này xử lý thế nào.

tsbv1701

các pác ơi, cái N73 ME của tớ sau khi up WF mới nhất, tớ chạy lại file hack phone và vẫn ok , nhưng sau đó tớ format dt lại, và chạy lại file hack phone thì vô tác dụng, vậy là thế nào, xin chỉ giáo~X( , và còn 1 điều là khi chạy cái explore thì máy k cài đặt dc mà báo là chứng chỉ hỏng, :(

Kojiro

Super V.I.P
các pác ơi, cái N73 ME của tớ sau khi up WF mới nhất, tớ chạy lại file hack phone và vẫn ok , nhưng sau đó tớ format dt lại, và chạy lại file hack phone thì vô tác dụng, vậy là thế nào, xin chỉ giáo~X( , và còn 1 điều là khi chạy cái explore thì máy k cài đặt dc mà báo là chứng chỉ hỏng, :(

N73 thì bạn hack bằng Drakkarious đi bạn.

ninhhot

hic,con E61 cùi bắp sao em hack mãi ko dc nhỉ? FW 3.0633.09.04 :( xin giúp em với

B phải nói rõ là nó bị lỗi gì k cài dc helloOX vào máy hay cài dc vào cho nó chạy nó đứng ở đoạn nào...thì mọi người mới biết mà gíup dc chứ.

nguyenchung7

Mấy anh ơi cho em hỏi em dùng con N95-8gb V 31.0.15 thì nên dùng bản helloOX nào để hack, em có đọc các bài trong topic này mà đọc đến trang 15 rồi ko thấy ai nói gì về N95 cả, đành thử cài bản 1.03 nhưng ko thành công, đến phần Applying patcher... thì nó chạy mãi ko thôi, các anh chỉ giùm em cách khắc phục với .Mong sớm dc hồi âm ko em chết vì sốt ruột mất, mở X-plore lên nhìn choáng với mấy cái ổ ảo. cảm ơn trước!!!

nguyenchung7

Anh ơi cho em hỏi hack không thành công rồi thì làm sao để khôi phục máy bình thường như cũ đây,em dùng helloOX 1.03 cho con N95-8gb V 31.0.15 thì bị lỗi hix nguy quá rồi, anh chỉ em với please!!! cảm ơn anh!

giangvungtau

bạn nhấn tổ hợp phím *+3 nút gọi và tắt nguồn là khôi phục lại nhé.lưu ý là tắt máy rồi mới nhấn nhé.giữ 4 phím trong vòng 30s để đảm bảo đã format nha

TruongHan

Super V.I.P
bạn nhấn tổ hợp phím *+3 nút gọi và tắt nguồn là khôi phục lại nhé.lưu ý là tắt máy rồi mới nhấn nhé.giữ 4 phím trong vòng 30s để đảm bảo đã format nha

*#7370# + format cả thẻ là sạch rồi,trường hợp này không cần phải format 4 ngón

davidboy09

sao con 5800 của mình tới phần Unpacking files... là hok tới bước khác
mình xài fw V50.0.005
sign hello ox v2.1

AndyCuong

Supper Moderators
sao con 5800 của mình tới phần Unpacking files... là hok tới bước khác
mình xài fw V50.0.005
sign hello ox v2.1

nokia 5800 fw v50.0 thì qua chổ này tham khảo nhé!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?93139-Cook-Firmware-{Nokia-5800XM-v50}-by-Jack-Pham

Status
Không mở trả lời sau này.