• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

hung2611

Mình đã hack đc con e63 của mình nhưng khi cài đặt chương trình thì nó cứ mặc định vào bộ nhớ máy, không hỏi cài vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy, bạn nào bit giúp mình với.
thanks

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đã hack đc con e63 của mình nhưng khi cài đặt chương trình thì nó cứ mặc định vào bộ nhớ máy, không hỏi cài vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy, bạn nào bit giúp mình với.
thanks

Có 1 số PM nó bắt buộc phải cài vào bộ nhớ máy nên bạn phải thử nhiều PM mới được. Nếu vẫn vậy thì bạn kiểm tra lại xem thẻ nhớ của bạn có bị lỗi gì không

entervn

máy mình xài fw mới nhất của n81 hack bằng cách nào vậy? có cách nào hạ fw của nó xuống ko?

langtu77

đã có cer, key và hello thế thì làm sao nữa vậy anh ? search mà ko thấy và chưa hiểu rõ cách làm, đang vọc con N96

dongtam

mình Hack con N86 nhưng không hiểu sao chẳng cài đặt được PM, cứ được 2/3 là hiện chữ đã hủy cài đặt .....?

Hoden

Super V.I.P
mình Hack con N86 nhưng không hiểu sao chẳng cài đặt được PM, cứ được 2/3 là hiện chữ đã hủy cài đặt .....?

bản đoá có lẻ không tưong thich với phone bạn xoá sign bản khác vào hack lại xem.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Máy bạn có FW bao nhiêu? Bạn đã hack bằng Hello_OX bản mấy? Bạn nên nói rõ thì dễ tư vấn cho bạn hơn.

quangthai1987

cho e hỏi là e đã singn helloox rồi nhưng khi cài thành công thì chay nó thì nó báo là Unpacking files... mãi thôi cứ chạy suốt vậy.bác nào giúp e với!thank nhiều

langtu77

mấy anh cho hỏi thêm chút nữa, làm sao để biết là mình đã hack đuợc hoàn chỉnh ? vì đã hack chay helloOx2 xong rồi, đã có Rompatcher, rồi vào chọn Intallserver và open4all patch auto rồi, nhưng vẫn ko cài đuợc SM 4.15

MinhThang

Manager
mấy anh cho hỏi thêm chút nữa, làm sao để biết là mình đã hack đuợc hoàn chỉnh ? vì đã hack chay helloOx2 xong rồi, đã có Rompatcher, rồi vào chọn Intallserver và open4all patch auto rồi, nhưng vẫn ko cài đuợc SM 4.15

Không cài được hay là cài được mà không mở được, bạn thử cài cái TTpod xem có được không nhé, vì TTpod chỉ có hack mới cài được. SM đâu cần Hack vẫn cài vô biên.:D

take

E90 hack đơn giản như ver V300 thôi, hack bằng modo đi, đơn giản ấy mà.

BuuPhucCT

Well-Known Member
E90 hack đơn giản như ver V300 thôi, hack bằng modo đi, đơn giản ấy mà.

Bạn có thử hack được chưa mà dám nói vậy:-?
E90 hack khá là khó khăn chứ không đơn giản như mấy máy khác đâu:|

huyduonghn

ttpod là PM j vậy? ai có thể cho mình link để mình cài thử xem máy mình hack có ok ko với? đa tạ đa tạ....:D

huyduonghn

Xin giúp mình

Mình hiện tại có đang xài n96 nhưng mà hack chưa hoàn chỉnh. Mình có áp dụng 3 cách hack ở 3 link dưới nhưng cái thì hack đc nhưng ko hoàn chỉnh, cái thì hack ko xong cứ báo lỗi chứng chỉ, mặc dù mình đã signed cái đó, nhưng vẫn ko cài được vẫn lỗi chứng chỉ?
Link 1:http://pdaviet.net/showthread.php?p=582638#post582638
Cách này mình làm đến bước cài rompatcher thì báo lỗi chứng chỉ cũng có thể là bản rom này ko phù hợp với máy của mình
Link 2: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2
Cách này thì mình cũng làm theo như chỉ dẫn, nhưng khi dùng Xplore để cài cái rom thì vẫn báo lỗi chứng chỉ(mặc dù đã signed), cũng có thể là bản rom này ko phù hợp với máy của mình
Link 3: http://pdaviet.net/showthread.php?t=63049
Cách này xem như thành công nhất của mình. Mình đã signed helloOX thành công và cài thành công tất cả 1 số PM mà mình thử. Tuy nhiên khi mình chạy helloOX biểu tượng hình con trâu thì máy đã cài mặc định 1 số như là rompatcher, modo...Tuy nhiên mình đã vào rom apply file "open4all" nhưng hiển thị dấu đỏ đằng trước. Mình nghĩ cũng là do bản rom này ko phù hợp với máy của mình.

Do vậy mình chẳng biết làm thế nào nữa. Bạn có biết cách hack nào khác nữa ko? nếu có thì cho mình xin link về tự nghiên cứu nhé và làm thế nào để tìm bản rom tương thick với máy của mình bây h? chẳng nhẽ pó tay hay là để máy đến những bước đó thui sao?????
Xin chỉ giáo mình nhé. cám ơn mọi người nhiều.

Hoden

Super V.I.P
Mình hiện tại có đang xài n96 nhưng mà hack chưa hoàn chỉnh. Mình có áp dụng 3 cách hack ở 3 link dưới nhưng cái thì hack đc nhưng ko hoàn chỉnh, cái thì hack ko xong cứ báo lỗi chứng chỉ, mặc dù mình đã signed cái đó, nhưng vẫn ko cài được vẫn lỗi chứng chỉ?
Link 1:http://pdaviet.net/showthread.php?p=582638#post582638
Cách này mình làm đến bước cài rompatcher thì báo lỗi chứng chỉ cũng có thể là bản rom này ko phù hợp với máy của mình
Link 2: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2
Cách này thì mình cũng làm theo như chỉ dẫn, nhưng khi dùng Xplore để cài cái rom thì vẫn báo lỗi chứng chỉ(mặc dù đã signed), cũng có thể là bản rom này ko phù hợp với máy của mình
Link 3: http://pdaviet.net/showthread.php?t=63049
Cách này xem như thành công nhất của mình. Mình đã signed helloOX thành công và cài thành công tất cả 1 số PM mà mình thử. Tuy nhiên khi mình chạy helloOX biểu tượng hình con trâu thì máy đã cài mặc định 1 số như là rompatcher, modo...Tuy nhiên mình đã vào rom apply file "open4all" nhưng hiển thị dấu đỏ đằng trước. Mình nghĩ cũng là do bản rom này ko phù hợp với máy của mình.

Do vậy mình chẳng biết làm thế nào nữa. Bạn có biết cách hack nào khác nữa ko? nếu có thì cho mình xin link về tự nghiên cứu nhé và làm thế nào để tìm bản rom tương thick với máy của mình bây h? chẳng nhẽ pó tay hay là để máy đến những bước đó thui sao?????
Xin chỉ giáo mình nhé. cám ơn mọi người nhiều.

bạn cài thử bản rom sửa lỗi cho n06 này thử xem nha ...trước tiên bạn hack bằng hellox2 xong rồi cài bản này vào nó hiện icon rồi vào apply như hình

Status
Không mở trả lời sau này.