• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
:( em vừa tậu đc con 6120c v5.11 anh chị nèo có bài viết hướng dẫn hack phone 6120c cho em xin ! hjc em đọc đi đọc lại ko hỉu gì cả ! chỉ hỉu hack để cài fan mềm ! mà vọc đi vọc lại mấy cái helox mà ko xong, anh chi nào có thể hướng dẫn tĩ mĩ cách hack phone 6120c cho em xin với thank :| ==> luon tiện cho em hỏi sig là gì thế ? :-??

Trước mắt là vào Topic xin lấy cái file cer trước đã, sau khi đã có file cer hãy nói chuyện tiếp bạn nhé!

quangvinh1705

E51 firmware 400.34.011 vẫn chưa hack được
Tới unpacking files... là đứng , nó chạy mãi mình đã sign bằng cer của E51 và leftup nhưng không được

Sao không ai giúp em hết vậy em đã thử nhiều cách rồi mà vẫn không hack dc

MinhThang

Manager
Sao không ai giúp em hết vậy em đã thử nhiều cách rồi mà vẫn không hack dc

Bạn cứ thử hết các cách từ HelloX 1.3 trở lên mà không được, thì phải chờ thôi bạn à, dòng máy của bạn ít người dùng nên khó biết về thông tin.

kid1502

sao em mở cai helloox2 nó chạy unpacking files... lâu thế không biết. huhu

kid1502

mình xài 6120c v6.01 helloox2 2.02 hic hic. sign lại helloox hả bạn? cần format lại máy không bạn?

MinhThang

Manager
mình xài 6120c v6.01 helloox2 2.02 hic hic. sign lại helloox hả bạn? cần format lại máy không bạn?

Bạn nên format máy cho sạch sau đó Sign lại cái Helox khác bản này không được thì bản thử bản khác bạn nhé. Chúc bạn thành công!

kid1502

bản 2.02 và 2. đều bị vậy:( bản trên cùng cài đặt ngày giờ kiểu nào cũng báo sai. huhu. chán quá
đã cài được 3 bản vẫn vậy luôn:L

kid1502

cài đặt thành công bản 1.3 rùi chạy tới chỗ applying patches... đứng luôn. huhu. em xin cer và key nó cho em cái SignTool2 mà bỏ MapDrivesv1.00DiskAdminUnsigned nó không chịu sign cho em, hic...đói quá:((

Hoden

Super V.I.P
cài đặt thành công bản 1.3 rùi chạy tới chỗ applying patches... đứng luôn. huhu. em xin cer và key nó cho em cái SignTool2 mà bỏ MapDrivesv1.00DiskAdminUnsigned nó không chịu sign cho em, hic...đói quá:((

bạn cài bản rom có úp phía trên vào thử xem...hack xong rồi thì cài thằng map vào làm chi vì hellox có tick theo thằng mapdiver rồi mà.....

kid1502

trời ơi là trời nó hack xong rùi mà nó hok báo cho em bít cứ chạy hoài tưởng chưa hack xong chứ. exit ra cài TTPOD được rồi. huhuhu. mừng quá.hehehe. thanks anh Thắng ới anh hoden nhiều nhiều nhiều lắm lắm lắm luôn..............đừng xóa anh nhé:p

ah em hack bằng helloox 1.3 đó.hehehe

hic sao khởi đọng lại phải chạy lại helloox nó mới cho cài đặt.hic. giờ phải làm sao đây mấy anh

xong rồi. hix phải làm thủ công. đưa installserver.exe vô C:/sys/bin

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
trời ơi là trời nó hack xong rùi mà nó hok báo cho em bít cứ chạy hoài tưởng chưa hack xong chứ. exit ra cài TTPOD được rồi. huhuhu. mừng quá.hehehe. thanks anh Thắng ới anh hoden nhiều nhiều nhiều lắm lắm lắm luôn..............đừng xóa anh nhé:p

ah em hack bằng helloox 1.3 đó.hehehe

hic sao khởi đọng lại phải chạy lại helloox nó mới cho cài đặt.hic. giờ phải làm sao đây mấy anh

xong rồi. hix phải làm thủ công. đưa installserver.exe vô C:/sys/bin

Mở cái ROMPatcher chọn Apply sau đó copy cái ins vào theo đường dẫn là OK.

hungphilong

HelloOX2 v2.03 Unsigned

Supplied by USItaly

be certified

Includes RomPatcher + v2.1 (from Il.Socio) which replaces the previous ROMPatcher

For the development of Rompatcher + v.2.1 if so wishes,
Make a donation to the filmmaker.

HelloOX2 to upgrade to version HelloOX2.03 un-install first Rompatcher.

All credits to: bugb, FCA00000, DeltaFoX, leftup, Zorn, il.Socio, wadowice, SWmail, abgnokia, GANG's brothers.

antonytran168

mình không hack được N81 8G fw 21:( các bạn xem lại giúp mình với , đã cài heloo 2.03 nhưng khi vào thì chi chạy đến chỗ Unpacking Files la đứng luôn không qua được

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.