• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

haopro

HelloOX2 v2.03 ( PM hac.k phone bản cập nhật )

HelloOX2 v2.03 Unsigned
PM hac.k phone bản cập nhật

Cung cấp bởi USItaly

HelloOX2 v2.03 Unsigned

Certified được chứng nhận

ROMPatcher Bao gồm RomPatcher + v2.1 (từ Il.Socio) bản Final thay thế các RomPatcher trước

HelloOX2 cập nhật lên HelloOX2.03 phiên bản cài đặt trước RomPatcher.

Bạn chỉ cần tải về và cài đặt là ngay lập tức chiếc Phone bạn sẽ dc hack

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
...
be certified được chứng nhận

ROMPatcher Bao gồm RomPatcher + v2.1 (từ Il.Socio) thay thế các RomPatcher trước

Đối với sự phát triển của RomPatcher + v.2.1 bản final

HelloOX2 để nâng cấp lên un HelloOX2.03 phiên bản cài đặt trước RomPatcher.

Tất cả các khoản tín dụng về: bugb, FCA00000, DeltaFoX, leftup, Zorn, il.Socio, wadowice, SWmail, abgnokia, Gang của anh em. [/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

Bạn nên trau chuốt khi dịch google chứ dịch thế này nhìn khó chịu lắm. Bạn hoạt động nhiều nơi chắc cũng biết mà :)

sang24190

các bác cho em hỏi cái này: em cài được HelloOX 2.03 rồi, đã copy đè được file Installserver.exe và SwistCerStoreUpdate.exe vào C/Sys/Bin rồi thì đã hack được thành công chưa ah? Em thử cài mấy file unsigned mà toàn bị báo File Corrupted:(

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hỏi cái này: em cài được HelloOX 2.03 rồi, đã copy đè được file Installserver.exe và SwistCerStoreUpdate.exe vào C/Sys/Bin rồi thì đã hack được thành công chưa ah?

Xử lý được trong sys/bin là ok rồi bạn!

sang24190

cảm ơn bác Kojiro nhiều. Em không hiểu máy em giờ làm sao nữa, cài thử mấy phần mềm unsigned không được, thử với mấy phần mềm trước đó đã signed cũng không được:( tất cả đều báo File corrupted:-/
P/s: em dùng 5630XM ah

Kojiro

Super V.I.P
cảm ơn bác Kojiro nhiều. Em không hiểu máy em giờ làm sao nữa, cài thử mấy phần mềm unsigned không được, thử với mấy phần mềm trước đó đã signed cũng không được:( tất cả đều báo File corrupted:-/
P/s: em dùng 5630XM ah

Vậy thì bản phải xóa file exe bạn chép vào sys/bin đó, chỉ dùng cái patch open4all trong Rompatcher thôi.

Hoden

Super V.I.P
các bác cho em hỏi cái này: em cài được HelloOX 2.03 rồi, đã copy đè được file Installserver.exe và SwistCerStoreUpdate.exe vào C/Sys/Bin rồi thì đã hack được thành công chưa ah? Em thử cài mấy file unsigned mà toàn bị báo File Corrupted:(

nếu cài hellox2.3 xong thì ok rồi không nên chép 2 file intall,swis ...vào c/bin vì nó có sẵn rồi.nếu chép vào phone không nhận gây ra lỗi file corrup....vào rom aply all là xong thôi

sang24190

em đã thử xóa file .exe trong Sys/bin nhưng vẫn không được. Lại bị lỗi Certificate như với phần mềm chưa signed? nhân tiện cho em hỏi luôn là có thể cho cái Rom Patcher chạy ẩn từ khi khời động hay không& nếu có thì phải chỉnh lại như thế nào ah?

khongaibiet2004

Bạn cài các file unsigned mà bị báo file corrupted là do bạn chép sai file installserver vào c:sys/bin rồi. Bạn copy lại file installserver vào c:sys/bin là ok đấy. Mình gửi kèm 2 file installserver: 01 dành cho OS9.1 và 01 dành cho OS9.2. Bạn chọn đúng file dành cho máy của mình nhé. Hoặc bạn có thể chép từng file một rồi cài thử. Nếu không được thì copy lại. Đảm bảo bạn chép đúng file installserver thì sẽ không còn gặp lỗi trên nữa, cài đặt thoải mái luôn. Chúc thành công

Hoden

Super V.I.P
em đã thử xóa file .exe trong Sys/bin nhưng vẫn không được. Lại bị lỗi Certificate như với phần mềm chưa signed? nhân tiện cho em hỏi luôn là có thể cho cái Rom Patcher chạy ẩn từ khi khời động hay không& nếu có thì phải chỉnh lại như thế nào ah?

bạn reset phone lại rồi sign hellox23.

rompacher thì aply xong cho chạy ẩn luôn .hiên tất cả màu xanh là ok

sang24190

cảm ơn các bác rất nhiều=D>. Chuyện là thế này: em sign và cài được HelloOX này rồi, sau đó chạy thì em nó unpacking mãi không được. Thế là em vào thư mục của HelloOX, install cái RomPatcher.sisx rồi chạy tiếp. Chọn Apply và Auto rồi, vào được các folder system rồi nhưng vẫn chưa cài được các phần mềm unsigned:(. Em đang thử reset phone và chạy lại xem thế nào:(

haopro

cảm ơn các bác rất nhiều=D>. Chuyện là thế này: em sign và cài được HelloOX này rồi, sau đó chạy thì em nó unpacking mãi không được. Thế là em vào thư mục của HelloOX, install cái RomPatcher.sisx rồi chạy tiếp. Chọn Apply và Auto rồi, vào được các folder system rồi nhưng vẫn chưa cài được các phần mềm unsigned:(. Em đang thử reset phone và chạy lại xem thế nào:(

vậy là máy bạn ko hack dc bàng cái helloOX này rồi , nếu bạn cài dc cái rompatcher rồi thì coi như bạn đã hack dc 90% rồi , bây giờ bạn dùng x-plore , copy file Installserver.exe vào C:\sys\bin và khởi động máy lại ... chúc bạn thành công

vtv2008

:O Bạn reset lại chắc cũng không được đâu!!!! Theo mình thì bạn thử xem lại file installserver.exe xem vì file này quyết định bạn (có/không) thể cài được pm unsigned. Ngoài ra bạn kiểm tra lại xem trước khi cài đặt pm vào App.manager chỉnh:

Software installation: All
Online certificate: Off

Hoden

Super V.I.P

bạn nói rõ máy j ,vì 1 số máy không hack heloox2.. được phải hack bằng hellox1.3 là được....trước khi hack bạn xem máy mình xài máy j fw version mấy
để có cách hack tốt nhát

Hoden

Super V.I.P
xin MOD gộp chung bài này với topic hack phone cho tiện việc hướng dẫn anh em

thank

Status
Không mở trả lời sau này.