• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

caphechieu1

N82 thì Hack nhẹ nhàng thôi bạn à, Hack xong thì copy cả cái thư mục Sys từ ổ C sang ổ Y. Để sau này có format thì khỏi phải Hack lại bạn nhé!

em copy c:\sys sang Y:\ như lời bác nói
nhưng nó báo disk full bác ạ.:(
thui chắc lần sau có format máy thì cài lại 1 tý cũng đuơc. :)Dù sao cũng cám ơn bác nhắc nhở :);;):p

phamthang83hn

Mình đã thử cài mấy bản helloOX nhưng đều bị báo lỗi "required application access not granted". không hiểu thế nào nữa, nản quá, phần mềm đã signer, đã remove cả X-plore, mình dùng n95 8GB v31.0.015, ngâm cứu 2 ngày trời mà chưa hack được chán quá, mong các bro hướng chi tiết cho con máy của mình, xin đa tạ !

Nynk_102

Mình đã thử cài mấy bản helloOX nhưng đều bị báo lỗi "required application access not granted". không hiểu thế nào nữa, nản quá, phần mềm đã signer, đã remove cả X-plore, mình dùng n95 8GB v31.0.015, ngâm cứu 2 ngày trời mà chưa hack được chán quá, mong các bro hướng chi tiết cho con máy của mình, xin đa tạ !
Bác signed bằng pm signer nào đấy, bác down file này của bác hoden http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=134845&d=1248877680, có 2 file , bác cài file dưới, rùi sign trên đt nhé. Mình dùng pm này sign đc cả hello ox hack N96 đấy. Máy bác thì sài hello 1.05 hoặc 2.0.0 hoặc 2.0.1 ấy
Posted via Mobile Device

kokono811

Không hiểu sao có cer + key mà sigsis hello cài vào máy thì vẫn báo lỗi không chạy được ... E71 version 300 đã kiểm tra Imei nhiều lần không thấy sai sao kỳ thật =-=
Bạn thử kiểm tra trong Application Manager xem có đang để check cer ko

antonytran168

bạn ở đâu nến ở TP HCM thì mang ra mình làm giúp cho:D

phamthang83hn

Bác signed bằng pm signer nào đấy, bác down file này của bác hoden http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=134845&d=1248877680, có 2 file , bác cài file dưới, rùi sign trên đt nhé. Mình dùng pm này sign đc cả hello ox hack N96 đấy. Máy bác thì sài hello 1.05 hoặc 2.0.0 hoặc 2.0.1 ấy
Posted via Mobile Device

Đã thử rồi mà vẫn không cài được bro nào đã hack n95 8GB v31.0.015 thì giúp mình với

Hoden

Super V.I.P
Đã thử rồi mà vẫn không cài được bro nào đã hack n95 8GB v31.0.015 thì giúp mình với

bạn sign thành công chưa, sign hellox 1.3 nhé ,cài vào nó báo lỗi như thế nào,bạn nên kiểm tra kỉ cer và key

phamthang83hn

bạn sign thành công chưa, sign hellox 1.3 nhé ,cài vào nó báo lỗi như thế nào,bạn nên kiểm tra kỉ cer và key

Đã sign theo cer và key đính kèm mà không được, mong tất cả các cao thủ xông vào giúp với

nguoidaukhovy

Dùng file hello 2.03 tại bài 1 làm thử nhé bạn!

Posted via Mobile Device
Vẫn không được. Cài trực tiếp thì báo "chứng chỉ bị lỗi " , còn xóa sisx thành sis để sign thì báo : " ko cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu ". Ai có thể giúp mình ko.

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Vẫn không được. Cài trực tiếp thì báo "chứng chỉ bị lỗi " , còn xóa sisx thành sis để sign thì báo : " ko cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu ". Ai có thể giúp mình ko.

Ủa! Thế bạn chưa sign trước khi cài à :)

kokono811

Mình hack đc e52 rồi đấy
021.013
bạn đăng kí cer và key trên OPDA
sign cái hello 2.02 cũng đc
cài và hưởng thụ thôi

becs

có ai hack được nokia e63 firmware 200.21.012 chưa vậy? sao mình làm đủ các cách rồi mà vẫn không hack được , format máy với cả thẻ nhớ bao nhiêu lần rồi , T__T , hay là tại mình update bang nokia software updater nên là không hách được , tòan bị báo lỗi thiết bị không tương thích , hello thì đến đọan unpacking files là đã đứng im rồi , thật khó hiểu , ai giúp mình với :(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
có ai hack được nokia e63 firmware 200.21.012 chưa vậy? sao mình làm đủ các cách rồi mà vẫn không hack được , format máy với cả thẻ nhớ bao nhiêu lần rồi , T__T , hay là tại mình update bang nokia software updater nên là không hách được , tòan bị báo lỗi thiết bị không tương thích , hello thì đến đọan unpacking files là đã đứng im rồi , thật khó hiểu , ai giúp mình với :(:)(:)((

Fw đó hack ok mà bạn. Bị nhữ bạn nói thì nên tham khảo tí của bài này là ok: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

mdapro

Em dùng E71 FW 210.21.006, em cài pc suite nhưng ko thể connect đc với pc, nó cứ chạy mãi rồi báo kết nối bị lỗi, kể cả em chọn mass storage để đọc thẻ nhớ cũng ko vào được. Đã thử trên nhiều pc nhưng kết quả vẫn thế, liệu có phải do fw

Status
Không mở trả lời sau này.