• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
file cẻ va keyy em moi xin lại bên box xin key, nhưng sign tiếp lại báo lỗi chung chỉ bị lỗi hic ko biết làm sao nữa đây

Nếu bạn đã SIGN theo đúng cách mà vẫn báo lỗi chứng chỉ thì nhiều khả năng là do file K3y bị lỗi đó. Dạo gần đây có nhiều trường hợp như vậy xảy ra lắm

becs

Làm theo cách xử lý này có được ko nhé bạn: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2
Đọc chỗ cách xử lý unpacking nha.

bạn xem lại hộ mình với làm gì có chỗ nào ghi cách sửa chữa khi unpacking files chạy mãi đâu:|

có ai bik cách dùng rompatcherplus2 ko vậy , mình chưa hack dc máy nên là chỉ cài được bản liteversion,nhưng mà vẫn ko mở được c:/sys

MinhThang

Manager
bạn xem lại hộ mình với làm gì có chỗ nào ghi cách sửa chữa khi unpacking files chạy mãi đâu:|

có ai bik cách dùng rompatcherplus2 ko vậy , mình chưa hack dc máy nên là chỉ cài được bản liteversion,nhưng mà vẫn ko mở được c:/sys

Mã:
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:
Trích dẫn:
Mình kiểm tra lại thì hack bằng cách 3 cứ đến phần applying... thì máy k thể báo done được, cứ thế mãi thôi, để qua đêm cũng thế, nếu mình cance thì có thể cài ngay được các ứng dụng, lúc này trong máy sẽ xuất hiện rất nhiều ổ khi dùng x plorer, nhưng mà sau khi restart thì máy lại k cài được nữa, có nghĩa là máy mình chưa hack được hoàn toàn, muốn cài các pm khác lại phải cài lài mapdrive và phải dùng lại helloOX, k biết bị làm sao nhỉ, mình đã format lại mấy lần rồi mà vẫn bị thế mới lạ chứ, k thể để nó chạy hết được
thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:
Trích dẫn:
Mình đã biết cách khắc phục rồi, thì ra là ở bước cuối cùng khi cài rompact thì máy mình nó k cài tự động được, lúc này cách khắc phục như sau
bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy, khi cài được thì bạn hãy chạy rompacth để nó có thể cho phép truy cập file sys trong ổ C, đến lúc này thì bạn vào lại thẻ nhớ và copy file trong e:hack/sys/bin vào trong c/sys/bin là ngon, he. cũng tự mò ra được, ai bị lỗi giống mình thì làm theo mình nhé, đã okie rồi đấy

ninhhot

Chao a.a co the jp noj cho e bjet e paj lay haj fjle Rompatcher va Madrjves o dau hok a?thanks a nha.a ma wen nua e vjet tjn nhan wa dt nen hok co dau a thong cam cho e nha.nho jp e voj a oj..?

littlecowboyz

Mã:
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:
Trích dẫn:
Mình kiểm tra lại thì hack bằng cách 3 cứ đến phần applying... thì máy k thể báo done được, cứ thế mãi thôi, để qua đêm cũng thế, nếu mình cance thì có thể cài ngay được các ứng dụng, lúc này trong máy sẽ xuất hiện rất nhiều ổ khi dùng x plorer, nhưng mà sau khi restart thì máy lại k cài được nữa, có nghĩa là máy mình chưa hack được hoàn toàn, muốn cài các pm khác lại phải cài lài mapdrive và phải dùng lại helloOX, k biết bị làm sao nhỉ, mình đã format lại mấy lần rồi mà vẫn bị thế mới lạ chứ, k thể để nó chạy hết được
thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:
Trích dẫn:
Mình đã biết cách khắc phục rồi, thì ra là ở bước cuối cùng khi cài rompact thì máy mình nó k cài tự động được, lúc này cách khắc phục như sau
bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy, khi cài được thì bạn hãy chạy rompacth để nó có thể cho phép truy cập file sys trong ổ C, đến lúc này thì bạn vào lại thẻ nhớ và copy file trong e:hack/sys/bin vào trong c/sys/bin là ngon, he. cũng tự mò ra được, ai bị lỗi giống mình thì làm theo mình nhé, đã okie rồi đấy

cách này ko được nhe bạn,chạy helloox ko phải bị đứng ở Applting patch mà đứng ở Unpacking file ---> mình đã thử vào thư mục HelloOx cài file Rompatcher thì bị báo lỗi chứng chỉ.Cách trên chỉ dùng được cho 1 số FW mà thôi,mình dùng Ê66 FW 300,loay hoay mãi mà ko hack được.Cũng ko dùng Copy to A được vì ko thể truy nhập vào ổ A.Có ai có cách khắc phục ko vậy?

MinhThang

Manager
cách này ko được nhe bạn,chạy helloox ko phải bị đứng ở Applting patch mà đứng ở Unpacking file ---> mình đã thử vào thư mục HelloOx cài file Rompatcher thì bị báo lỗi chứng chỉ.Cách trên chỉ dùng được cho 1 số FW mà thôi,mình dùng Ê66 FW 300,loay hoay mãi mà ko hack được.Cũng ko dùng Copy to A được vì ko thể truy nhập vào ổ A.Có ai có cách khắc phục ko vậy?

Bạn thử dùng cer đó Sign 1 ứng dụng nào đó cài vào máy xem có được không, mình nghi cái cer đó quá.

boyhaychat

các Bro cho mình hỏi,
Chương trình này dã hack được E52 chưa vậy,
Mình tiến hành sign tren symbiansigned.com nhung ma sao ko dc vậy

Nynk_102

các Bro cho mình hỏi,
Chương trình này dã hack được E52 chưa vậy,
Mình tiến hành sign tren symbiansigned.com nhung ma sao ko dc vậy
Đã có ng thông báo hack thành công E52 bằng Hello ox rồi bạn ah. Bạn xin cer rồi sign hello là đc. Chứ bây giờ ko còn ai nói là sign trên symbiansigned.com dc nữa.
Posted via Mobile Device

onlylove80

Các bạn giúp mình vụ này với,,mình đã sign cái HelloOX 1.05, nhưng khi cài đặt gần xong thì máy cứ báo Applying patck hoài không thấy ngưng ...Mình đợi mãi vẫn thế nên đã thoát ra rồi vào RomPatche Apply mấy cái, sau đó Install lại HelloOX mình chạy chương trình có hình con trâu gần xong nó lại báo "Remove unneeded files..." hoài..Ai biêt chỉ dùm mình với nhé.. Nhân tiện bạn nào có cách Hack nào hiệu quả nhất cho N82 hoặc Helloox nào chạy tốt chon82 thì cho mình xin với nhé..Thanks All you!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Các bạn giúp mình vụ này với,,mình đã sign cái HelloOX 1.05, nhưng khi cài đặt gần xong thì máy cứ báo Applying patck hoài không thấy ngưng ...Mình đợi mãi vẫn thế nên đã thoát ra rồi vào RomPatche Apply mấy cái, sau đó Install lại thì không được nữa..hix..hix..Giờ thì chẳng Install được cái gì nữa cả, nó chỉ nháy lên 1 cái thôi ah..Ai biêt chỉ dùm mình với nhé

nếu nó intall mà thoát bằng nút đỏ ra là nó đang chạy ngầm bạn sign bản hellox khác cài lại bãn 1.5 không hack đựoc nó mới như vậy.bạn dùng máy gì?

onlylove80

nếu nó intall mà thoát bằng nút đỏ ra là nó đang chạy ngầm bạn sign bản hellox khác cài lại bãn 1.5 không hack đựoc nó mới như vậy.bạn dùng máy gì?

Cảm ơn bạn đã quan tâm tới vấn đề của mình nhé..Mình vừa Hack thành công rồi bạn ah,..Sướng quá, vậy là cuối cùng mình cũng đã Hack được..từ giờ xài Soft vô tư rồi. Mình xin chân thành cảm ơn tất cả anh em trên PDA..

MinhThang

Manager
Cảm ơn bạn đã quan tâm tới vấn đề của mình nhé..Mình vừa Hack thành công rồi bạn ah,..Sướng quá, vậy là cuối cùng mình cũng đã Hack được..từ giờ xài Soft vô tư rồi. Mình xin chân thành cảm ơn tất cả anh em trên PDA..

N82 thì Hack bằng HelloOX 1.03 làm theo cách thứ 3 anh đã đưa Link là xong.:D

anhmuonnoi1007

tai sao minh hack may e61i ko dc vay ban??? ban jup minh voi!

may hom nay ngoi hack mai ma ko dc!

Chú ý post bài có dấu nha bạn!

Last edited by a moderator:

salemgtvt84

Bạn có thử hack được chưa mà dám nói vậy:-?
E90 hack khá là khó khăn chứ không đơn giản như mấy máy khác đâu:|

bác BUuPhucCT có thể cho mình yahoo đc kg, mình đang mày mò cáchhack con E90 v400 mà khoai quá...Cảm ơn bạn nhiều , nick mình trên Y là salemgtvt84 :)

boysock

oh thế a ở cần thơ àh.E cũng ở CT đây. E có kon E71 fw 300.21.012 đã hack phone 1 lần theo hướng dẫn của 1 bạn bên 4rum tinhtê nhưng sau khi hack thì máy e hay bị treo & phải restart lại. A cho e hỏi nguyên nhân nào làm máy như vậy. E đần với cái này lém. A có Y!h thì cho e xin để tiện thể e dể hỏi và nếu có time thì ae mình có thể cafê để e đa tạ a.:)
Àh wên Y!h của e: kendy_love_katy@yahoo.com...(Xin học hỏi và được chỉ dạy ở a..):p

ninhhot

Nhung e k bíêt cách sign cho nó.nhò a chî dáo.hay a sign dùm e rôì up lên bài víêt e cho e xin vây?dây là.IMEI 355708023574287.cua e.a gíup e nhé.thanks a.chú e thu moi cách rôì mà vân k.inall dc.khi cài nó thì máy báo ."certifieate error contact the application supplier"a gíup e nhé.mà e víêt tn qua dt nên dâu k du.máy e chua chay fanmen tíêng viêt.

Status
Không mở trả lời sau này.